Hạng B1
30/4/19
52
35
36
28
https://tuoitre.vn/mua-lon-o-dong-nai-bien-hoa-ngap-sau-quoc-lo-1-ket-cung-3km-20190502221720324.htm
Ngập lụt mỗi khi trời đổ mưa. Trời nắng thì ô nhiễm kẹt xe ở tuyến đường độc đạo QL 51 đi vô dự án.... đó là lý do mà Biên Hoa new city chưa thể tạo đột phá
Em cũng ngán đoạn QL 51 từ Long Bình Tân đến vòng xoay cổng 11, hầu hết các ngày đi làm từ Long Thành về Biên Hoà là bao ngập lụt đoạn này, may đi xe công ty nên đỡ ngán 1 chút.
Xem map thì thấy có 2 đoạn đường chính để vô đây, mà lại ngay khúc ngập lụt nữa. Không biết khoản ngập lụt bao giờ mới được cải thiện...

Hạng B2
2/5/19
136
334
81
Ông nào bán cũng quảng cáo tiện ích, hạ tầng này nọ, giáp quận 9 tương lai có cầu bắt qua vincity, nhưng đố mà ông nào chịu làm, cầu Cát Lái còn chưa ra gì thì cầu này chắc thiên thu, cả 3 ông lớn Nam Long, Hưng Thịnh, Nova đều có dự án ở đây (Nova vài ngày nữa bung hàng, townhouse, shophouse và villas mới nghe cái giá muốn xỉu luôn). Nhưng tất cả hầu như đều nhét vô 1 con đường vô là Ngô Quyền, xập xệ, xuống cấp, e mới xuống đây xem thực tế , vắng như chùa bà đanh, đất khu này e nghĩ chắc hiện chủ yếu xào qua xào lại chứ chẳng biết khi nào xôm tụ nổi

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Ông nào bán cũng quảng cáo tiện ích, hạ tầng này nọ, giáp quận 9 tương lai có cầu bắt qua vincity, nhưng đố mà ông nào chịu làm, cầu Cát Lái còn chưa ra gì thì cầu này chắc thiên thu, cả 3 ông lớn Nam Long, Hưng Thịnh, Nova đều có dự án ở đây (Nova vài ngày nữa bung hàng, townhouse, shophouse và villas mới nghe cái giá muốn xỉu luôn). Nhưng tất cả hầu như đều nhét vô 1 con đường vô là Ngô Quyền, xập xệ, xuống cấp, e mới xuống đây xem thực tế , vắng như chùa bà đanh, đất khu này e nghĩ chắc hiện chủ yếu xào qua xào lại chứ chẳng biết khi nào xôm tụ nổi
Đó là lý do giá còn mềm và sau 1 năm chỉ chênh chừng 100-150 tr/nền.

Hạng B2
21/7/18
137
77
28
34
bac cho minh contact cua ban sale với,mình đang có 1 nền muốn ra hàng cũng gửi nhiều sale rồi mà chưa đẩy đi được, chênh lệch nhẹ nhàng thoai
Chắc em hên với có khi người ta hỏi dò giá. Bác alo thằng em em làm bên HT số này nhé
094 1016816

Hạng B2
19/10/18
141
143
43
Khu vực ven tp như long thành thì chỉ phù hợp cho ngừoi sống và làm việc ở đó, chứ dân tp sao sống ở đó mà làm việc ở tp được bác nên đa phần đất dự án dưới đó là dạng đầu tư tỉ lệ lấp đầy sẽ rất lâu, các bác đầu tư chuyền banh tạo sóng chứ nhu cầu thât không có các bác ạ
Khu này không phải Long Thành đâu bạn. Anh em đội LT cũng theo dõi topic này nhiều đấy, bạn quánh giá LT thế kia không khéo động chạm, xích mích lại không hay.

Hạng B2
21/7/18
137
77
28
34
Em mua khu KT, hình như khu KT ko bằng cac khu con lai mặc dù giá tiền la như nhau!
Em không dám đánh giá khu nào ngon hay không nhưng thích nhất khu Hưng Vượng và Phú Gia vì nó trung tâm

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Khu vực ven tp như long thành thì chỉ phù hợp cho ngừoi sống và làm việc ở đó, chứ dân tp sao sống ở đó mà làm việc ở tp được bác nên đa phần đất dự án dưới đó là dạng đầu tư tỉ lệ lấp đầy sẽ rất lâu, các bác đầu tư chuyền banh tạo sóng chứ nhu cầu thât không có các bác ạ
Dân ở ĐN thì ho lại ko/ít lựa chọn khu đó để sống bác a, kể cả khi ho có đủ tiền mua. He he, đất dự án tỉnh thực ra 80%-90% là dân SG mua đó bác.