Tập Lái
2/4/18
45
27
3
34
Khu này chắc phải đợi 5 năm nữa mới đẹp, ít nhất cái Hương lộ 2 làm xong thông ra cao tốc trước đã còn cái cầu qua Vin chắc đợi con e bằng e bây giờ mới có, e có một lô dưỡng già ở đây @@

Hạng B1
28/4/18
89
162
33
32
Bien Hoa New City với Long Hưng City sẽ làm thành 2 khu đô thị xanh cực đẹp ở Đồng Nai. Hôm rồi mình ghé Long Hưng, cỏ xanh ngút tầm mắt chắc cả trăm ha, xanh tới nổi kg thể tìm thấy 1 bóng sinh vật sống, ngoài độ chục căn nhà hoang.
Đây chính là xu hướng sống của tương lai, ẩn mình trong cỏ và sình lầy, hòa vào thiên nhiên. Còn BH thì chưa có cỏ, chỉ mới có đất trống và sình lầy nên chưa xanh mấy!
bác này chưa xuống Biên Hòa New City rồi. Hồi ở bán e xuống vẫn thấy chim cút chạy long nhong. Sao lại nói ko có sinh vật sống được hè :))

Hạng D
26/8/05
3.929
22.697
133
bác này chưa xuống Biên Hòa New City rồi. Hồi ở bán e xuống vẫn thấy chim cút chạy long nhong. Sao lại nói ko có sinh vật sống được hè :))
Mới xuống tận nơi tuần rồi bác! Chắc hôm đó cút lên đĩa hết rồi. Nắng chít mịa không một bóng xanh, khác xa bên Long Hưng, cỏ mọc ngang gối khuất tầm mắt, nhìn rất sướng, lại không hề có bóng người nên cảm giác yên tĩnh cực!
Mình ngày càng thích khái niệm sống xanh, yên tĩnh, hòa vào thiên nhiên nơi đây rồi! :p

Sau này, second home ở đây, cuối tuần nào cả gia đình đều xuống đây sống giữa cỏ cây đã phết. Không cần thăm viếng, bạn bè, cha mẹ, không có bất kỳ hoạt động gì, cứ đúng bong tối thứ 6 xuống tối CN về lại SG! Nghĩ tới là thấy sướng rồi!

• Like
Reactions: zhugeliang
Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Tinh hình là cuối năm nay có giao nền ko các cụ nhi??
Dự án Biên Hoà New City nên đầu tư không?

Tháng 12 này bắt đầu bàn giao cho những nền kí đợt đầu rồi, tổ chức lễ bàn giao tại dự án và tặng vàng cho các nền đủ điều kiện. Hôm qua em có đánh xe xuống dưới thì thầy hạ tầng cũng tương đối rồi, đã lát gạch, trồng cây, và trải nhựa xong một số phân khu, còn vài khu thì còn đang làm ngổn ngang nhưng nếu đẩy tiến độ thì tháng 12 là bàn giao kịp rồi.

Lúc về chạy ra đường Nam Cao thì thấy đã cho mở rộng từ hướng Quốc Lộ 51 để đấu nối vào Hương Lộ 2 luôn rồi. Có vẻ bên Đồng Nai đã đẩy mạnh tiến độ cho đường Hương Lộ 2 rồi.

Hạng B2
13/6/18
165
159
58
34
Nguyễn Duy Trinh, Quận 2
Tiền thì đóng 95%, nền thì éo giao, hạ tầng thì chưa xong, người thì không 1 bóng...
Bàn giao theo tiến độ hợp đồng, tới thời gian bàn giao mà Hưng Thịnh vẫn chưa bàn giao nền cho bác như thoả thuận trong hợp đồng thì bác hãy chửi. Khu này hiện tại chưa hoàn thiện nên chưa ai về ở, trong tương lai cũng còn rất lâu nữa mới kéo được người về xây ở, vì nó rộng và còn thiếu nhiều tiện ích. Bác tính đường dài thì oke, còn không thì bác bán quách đi cho nhẹ cái đầu nhé.

Hạng B2
19/12/16
301
554
93
Mới xuống tận nơi tuần rồi bác! Chắc hôm đó cút lên đĩa hết rồi. Nắng chít mịa không một bóng xanh, khác xa bên Long Hưng, cỏ mọc ngang gối khuất tầm mắt, nhìn rất sướng, lại không hề có bóng người nên cảm giác yên tĩnh cực!
Mình ngày càng thích khái niệm sống xanh, yên tĩnh, hòa vào thiên nhiên nơi đây rồi! :p

Sau này, second home ở đây, cuối tuần nào cả gia đình đều xuống đây sống giữa cỏ cây đã phết. Không cần thăm viếng, bạn bè, cha mẹ, không có bất kỳ hoạt động gì, cứ đúng bong tối thứ 6 xuống tối CN về lại SG! Nghĩ tới là thấy sướng rồi!
Cẩn thận rắn cắn

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Bàn giao theo tiến độ hợp đồng, tới thời gian bàn giao mà Hưng Thịnh vẫn chưa bàn giao nền cho bác như thoả thuận trong hợp đồng thì bác hãy chửi. Khu này hiện tại chưa hoàn thiện nên chưa ai về ở, trong tương lai cũng còn rất lâu nữa mới kéo được người về xây ở, vì nó rộng và còn thiếu nhiều tiện ích. Bác tính đường dài thì oke, còn không thì bác bán quách đi cho nhẹ cái đầu nhé.
hẹn tháng 9 bàn giao giờ hết tháng 10 rồi thì chửi được chưa hả anh?

• Like
Reactions: zhugeliang