Tập Lái
21/8/18
0
3
43
Trong bối cảnh BĐS đang khó khăn về nguồn cung căn hộ mới khi TPHCM không phê duyệt thêm dự án mới ở TT TPHCM , kèm theo việc siết chặt pháp lý khiến hàng loạt CĐT điêu đứng như Gem Riverside, Akari,vv, thì các dự án căn hộ mới cực kì khan hiếm.

Tây Nam TPHCM
Là khu vực “cửa ngõ” của TP.HCM hướng ra các tỉnh miền Tây Nam Bộ nên khu vực Tây Nam Sài Gòn có hoạt động giao thương sôi động và thu hút định cư, tạo tiền đề cho việc hình thành và phát triển đô thị vệ tinh mới của thành phố

Dòng BĐS căn hộ
Khu Tây – Đặc biệt khu vực Bình Tân – Bình Chánh chủ yếu tập trung dòng sản
phẩm phân khúc trung bình, thiếu các sản phẩm ở phân khúc cao cấp, chú trọng không gian sống, thiếu các chung cư cao tầng khép kín dịch vụ.
Giá bất động sản khu Tây Nam Sài Gòn khá hợp lý so với khu Đông và khu Nam, nhiều công trình giao thông trọng điểm quốc gia được đầu tư xây dựng, không khí trong lành với nhiều mảng xanh tự nhiên khi khu Tây Nam là khu vực sở hữu mật độ cây xanh lớn nhất Thành phố

Victoria Garden - Dự án Căn hộ Cao Cấp đầu tiên ở Tây Nam TPHCM
- Bàn giao nội thất cao cấp: tủ bếp trên,bếp dưới,thiết bị nhà vệ sinh Toto,sàn gỗ,thang máy mitsubisi.
- Hồ bơi vô cực trên không 400m2 đầu tiên tại khu vực.
- Chỉ 14 căn/tầng với 6 thang máy,2-3 căn/thang.
-Dự án đã xây tới tầng 5 ký HDMB chỉ TT 15%.
-Tất cả các căn hộ đều là căn góc.
-Tất cả các phòng ngủ của các căn hộ đều có ánh sáng.
-7 công viên xanh trên cao theo kiến trúc ruộng bậc thang.
- Giá chỉ từ 1,3 tỉ/ căn.
Hiện đang cho giữ chổ. 12/1 mở bán chính thức

Theo các bác đây có phải là dự án đáng để đầu tư????

View attachment 1800228 View attachment 1800229 View attachment 1800231

Attachments

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Hình như dự án này của CĐT nào lạ hoắc phải ko bạn? Với lại giá cũng khá căng, ở Tràn Đại Nghĩa ma nghe giá đồn là ngang với giá bên dự án MT Võ Văn Kiệt của Nam Long thì phải. Đường Trần Đại Nghĩa cũng là trục quan trọng mà đường xá xấu quá! Nó nằm trong mấy dự án BT mà TP xin thử nghiệm (cùng với đoạn Ng Duy Trinh mở rộng từ VX Phú Hữu tới 990) mà giờ đang ngưng cả rồi!

• Like
Reactions: tikitudo
Tập Lái
21/8/18
0
3
43
Hình như dự án này của CĐT nào lạ hoắc phải ko bạn? Với lại giá cũng khá căng, ở Tràn Đại Nghĩa ma nghe giá đồn là ngang với giá bên dự án MT Võ Văn Kiệt của Nam Long thì phải. Đường Trần Đại Nghĩa cũng là trục quan trọng mà đường xá xấu quá! Nó nằm trong mấy dự án BT mà TP xin thử nghiệm (cùng với đoạn Ng Duy Trinh mở rộng từ VX Phú Hữu tới 990) mà giờ đang ngưng cả rồi!

Bác nói chuẩn quá. CĐT Nguyên Hạnh Lợi. CĐT còn non trẻ. Nên triển khai theo 1 cách an toàn hơn. Xây đến tầng 5 - Pháp lý đầy đủ mới bán. Sét giá công nhận hơi cao - Vì chưa có dự án nào cùng tầm với nó ở đây cả.
Vị trí Ngay vòng Xoay an lạc. 1 trong những Trục kết nối trọng yếu của khu tây nam TPHCM. Hiện trạng đường xá hiện đã khá ok rồi bác. Khu này thì kẹt xe, với ngập nước là hoàn toàn ko có rồi
Dự án căn hộ Cao Cấp đầu tiên ở Tây Nam Sài Gòn- Có nên đầu tư?
Dự án căn hộ Cao Cấp đầu tiên ở Tây Nam Sài Gòn- Có nên đầu tư?

Tập Lái
30/10/18
45
10
8
32
Bác nói chuẩn quá. CĐT Nguyên Hạnh Lợi. CĐT còn non trẻ. Nên triển khai theo 1 cách an toàn hơn. Xây đến tầng 5 - Pháp lý đầy đủ mới bán. Sét giá công nhận hơi cao - Vì chưa có dự án nào cùng tầm với nó ở đây cả.
Vị trí Ngay vòng Xoay an lạc. 1 trong những Trục kết nối trọng yếu của khu tây nam TPHCM. Hiện trạng đường xá hiện đã khá ok rồi bác. Khu này thì kẹt xe, với ngập nước là hoàn toàn ko có rồi
View attachment 1800238 View attachment 1800239
Bác mr shaki ! giờ em mới thấy bác Pr cho 1 dự án đó. Với lại thật ra dự án này ban đầu dự án chết, của chủ d tư khác đang xây dang dở tới tầng đó. Xong Nguyên Hạnh Lợi(NHL) mới mua lại và xây tiếp nhưng thực chất em thấy NHL đã xây gì đâu mà huy động vốn để xây tiếp. Còn riêng về thiết kế em thấy nguyên cả tòa chung cư có cái mặt view ra ngoài để hướng nắng và gió thì lại bọc xung quanh cây cối thì càng khuất nắng và gió hơn . Vs xét giá ngang vs ĐẠI LỘ Võ Văn Kiệt thì để tiền mua cái DIAMOND RIVERSIDE của 577 Hay hơn nhiều.

• Like
Reactions: mrtruong2111
Tập Lái
21/8/18
0
3
43
Bác mr shaki ! giờ em mới thấy bác Pr cho 1 dự án đó. Với lại thật ra dự án này ban đầu dự án chết, của chủ d tư khác đang xây dang dở tới tầng đó. Xong Nguyên Hạnh Lợi(NHL) mới mua lại và xây tiếp nhưng thực chất em thấy NHL đã xây gì đâu mà huy động vốn để xây tiếp. Còn riêng về thiết kế em thấy nguyên cả tòa chung cư có cái mặt view ra ngoài để hướng nắng và gió thì lại bọc xung quanh cây cối thì càng khuất nắng và gió hơn . Vs xét giá ngang vs ĐẠI LỘ Võ Văn Kiệt thì để tiền mua cái DIAMOND RIVERSIDE của 577 Hay hơn nhiều.

Tks bác cung cấp thông tin. Dự án bị chôn 2,3 năm. Giờ mới khởi động lại. Hiện có nhà thầu XĐ, đơn vị giám sát uy tín. Ngân hàng VP Bank bảo lãnh toàn dự án. Hiện đã nghiệm thu lại móng xong, khởi động thi công lại tiếp tục rồi. Diamond Riverside - Citygate 2 em cũng bán mà. hehe . Cbi bung 200 căn nữa đó bác. Cái này thuộc phân khúc khách hàng khác. Giành cho khách hàng có nhu cầu khác. Nên khó mà so được bác.

Tập Lái
21/8/18
0
3
43

Hiện thời điểm hiện giờ nguồn cung khan hiếm, pháp lý siết chặt như bây giờ các dự án như Hausbelo, Metro Star XLHN .. đều là các dự án cũ triển khai lại cả. Chủ yếu là hiện trang bây giờ có hướng ra đầu tư không bác.

Tập Lái
30/10/18
45
10
8
32
Tks bác cung cấp thông tin. Dự án bị chôn 2,3 năm. Giờ mới khởi động lại. Hiện có nhà thầu XĐ, đơn vị giám sát uy tín. Ngân hàng VP Bank bảo lãnh toàn dự án. Hiện đã nghiệm thu lại móng xong, khởi động thi công lại tiếp tục rồi. Diamond Riverside - Citygate 2 em cũng bán mà. hehe . Cbi bung 200 căn nữa đó bác. Cái này thuộc phân khúc khách hàng khác. Giành cho khách hàng có nhu cầu khác. Nên khó mà so được bác.
Thì em chỉ so sánh giữ vị trí giữa 2 dự án , và hướng nắng hướng gió thôi. Uả mà chừng nào bung 200 căn (diamond riverside) nữa vậy Bác.

Tập Lái
21/8/18
0
3
43
Thì em chỉ so sánh giữ vị trí giữa 2 dự án , và hướng nắng hướng gió thôi. Uả mà chừng nào bung 200 căn (diamond riverside) nữa vậy Bác.

Chưa biết bác ạ. Dự là qua tết bác

Tập Lái
18/8/18
30
11
8
28
Công nhận bây giờ yếu tố tâm lý quan trọng lắm bác. Ai ở quanh khu này chắc cũng biết cái này nó ngâm ở đây cũng vài năm rồi. Nhìn rong rêu nhiều bác cũng ngại. Cơ mà nói lui cũng phải nói tới, theo em nắm được thì bên Nguyên Hanh Lợi đang nắm đc pháp lý phải nói là tốt nhất khu vực trong cái bối cảnh pháp lý nhạy cảm như zậy. Thầu xây dựng, đơn vị quản lý, thi công điện cũng toàn mấy anh uy tín. Túm váy lại là cũng ok chứ không tới nỗi :D:D:D