Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Chào các bác
Sau khi đọc bài về chung cư cao cấp SGP của bác GHD thì trong đầu em lại mang 1 nỗi lo : CCCC tiền nhiều mà xây dựng đã như thế rồi, dịch vụ cũng chuối thì huống chi Chung cư dạng bình dân như Chung cư em sắp dọn về ở vào năm sau:(
Tình hình là thế này, năm ngoái vợ chòng em ra riêng, cầm 1 số vốn nho nhỏ trong tay định tìm Chung cư giá tầm 12-14tr / m2 thanh toán theo tiến độ để cuối 2011 có thể dọn ở được. Sau 3 tháng trời lùng sục, xem dự án trên ảnh, trên wweb lẫn thực tế và em cũng đã đi 1 loạt các quận như Tân Phú, Bình Thạnh, Thủ Đức, Gò Vấp, Q12..thì em chấm được cái Chung cư Khang Gia, do chính CĐT Khang Gia luôn, tầm giá lúc đó là 13.3 tr/m2 cho căn 76m2, thanh toán 10 đợt giao nhà cuối 2011
Em cũng mừng thầm vì được ký ngay Hợp Đồng mua bán với CDT. Lúc em mua thì chung cư này đang hoàn thiện Block 3 là Block tái định cư, còn em mua Block 2. Lúc đó tiến độ đã xong tầng hầm, em cũng thường lên thăm dự án và thấy cũng có thời gian bị ngưng xây dựng, hỏi ra thì họ bảo Vật littju tăng nên ngưng 1 thời gian và hiện nay Block 3 đã bàn giao còn Block 2 em mua thì mới xây lên được tầng 5 (tổng số 11 tầng) như vậy thì lào sao bàn giao kịp nhỉ? và Họ cũng đã hẹn lại tháng 9/2012 mới giao nhà.
Nhìn tiến độ thì em thực sự lo lắng sợ không kịp năm sau như chơi. Em muốn hỏi các bác là có biết gì về Dự án này không ạ? Không biết chất lượng như thế nào? Lem nhem quá thì em cũng chán vì em thấy mới bàn giao Block 3 mà sơn bên ngoài cũng đã thấy dấu hiệu xuống cấp rồi
Dự án này khá lớn: 3 Block với 1118 căn hộ, có Công viên ở giữa 3 toà nhà, ngay nga 4 Phan Huy Ích - Quang Trung, cách đường 200 m
Các bác ném đá tư vấn giúp em để em đỡ lo trong thời gian còn lại
Cám ơn các bác trước;)

Tập Lái
22/11/10
12
0
0
35
chào anh, em không biết về dự án này. Nhưng nhà bạn em ở khu ổ chuột ngay cạnh CC này. Nằm trong diện được giải tỏa cho CC mà có ai đi đâu. Cái CC này làm xong hình như hết tiền, đường xá làm dở lắm, khi xây CC này lên chỗ khu ổ chuột nhà bạn em bị ngập hoài.

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Đường sá thì xe hơi vào hơi bất tiện thật, ngay cầu chợ Cầu cua gấp vào khá nguy hiểm. Block 3 bàn giao và đang làm Block 2, mình hỏi CDT thì họ nói đừng làm tạm cho dân vào Block 3, sau này có đường 20m từ Phan Huy Ích vào là đường chính luôn. Họ nói vậy thì mình nghe vậy chứ dự án này vẫn chưa xong. hihi

Tập Lái
24/11/11
1
0
0
chào bác.e ở khu gò vấp.e cũng nghe nói về chung cư khang gia.một vài ng bạn của e cũng từng định mua nhưng sau khi tìm hiểu cũng đã dừng lại.e cũng nghe nói khu này hay ngập nước,gần khu chợ cầu.mấy ng bạn e cũng đã xoay sang bên chung cư An Sương (ngay ngã tư An sương).được cái chung cư này rẻ,vị trí giao thông cũng khá thuận lợi.em nge nói giá khoang 10tr/m2(chưa VAT).e thấy khu vực này với giá như vậy cũng là quá ổn đó chứ.chung cư này cũng mới xây ,bây giờ cũng đã đi vào hoạt động rồi.đi ngang qua nhìn cũng khá là khang trang.Nói chung e thấy so với khang gia thì An sương ở vị trí đẹp hơn.Bạn e cũng đã mua được 1 căn bên AS ,nếu bác muốn tìm hiểu thì e giới thiệu cho.

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
37
@ bác chủ : em làm bên chủ đầu tư nè bác, Block 3 là tái định cư, bác thấy lem nhem vì vừa rồi bên em có thay đổi toàn bộ đá hoa cương mặt tiền, đợt lắp đá đầu tiên hơi xấu nên cty gỡ bỏ làm mới. Con đương phóng ra Phan Huy Ích là do quận làm chủ đầu tư, bên em chỉ hỗ trợ tài chính để thúc đẩy quá trình quy hoạch nhanh hơn thui ạ...trước khi block 2 bàn giao nhà sẽ hoàn thành con đường bác ạ
@ bác tieuanchu : nhà bạn bác em nghĩ thuộc khu quy hoach công viên cây xanh của quận, quận giải tỏa chứ không phải công ty em bác ạ. Đường xá hiện nay là đường tạm vì còn 2 block đang thi công bác ui, giờ làm hoàn thiện mà xe tải chạy ra vào căng lắm ạ.
@ bác huyenanh : :D bác bơm An Sương hơi quá đấy, cứ cho vị trí là như nhau; giữa giá 13 và 9 triệu thì ai cũng có thể hình dung chất lượng nó như thế nào rồi. Bác cứ lo việc bán An Sương của bác đi..

Hạng F
8/8/06
6.454
20.789
113
40
Hồi xưa có đặt cọc ở Khang Gia 10 chai mua suất từ 2007, Không biết giờ có lấy lại được không? :D

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
37
Xe dap nói:
Hồi xưa có đặt cọc ở Khang Gia 10 chai mua suất từ 2007, Không biết giờ có lấy lại được không? :D
hi..hi...được bác..em có phương án bác lời thêm 10 chai nữa nè..:D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
@thaihoa79: có bác bên CDT vào đây trả lời em cũng yên tâm, dù sao cũng chung xuồng OS:D Em cũng mong là bên bác đừng có dừng thì công lại nữa nhé, em mong có nhà ở mà cứ dừng tới dừng lui là em đâm nản. Lúc trước em mua là làm việc trực tiếp với bé Thuận và cũng đã giới thiệu 1 người bạn mua căn tầng 4 rồi. Mong sao Cty bác đừng làm em mất mặt với bạn bè. Vì khi quyết định mua Khang Gia này em cũng đã nghiên cứu kỹ lưỡng vị trí, khuôn viên, hạ tầng rồi và CDT cũng thuộc loại đàng hoàng. Phí quản lý, gởi xe dự kiến cũng ok và cũng mong bên bác đừng có đẩy giá lên cho bằng SG Pearl nhé.

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Em cũng mua một căn ở block 2 như bác chủ, ở tầng 10.
Theo như thông báo từ chủ đầu tư thì dự án này đã bị trể, đến quý 3 năm 2012 mới giao block 2. Bây giờ đang tạm ngừng, không biết khi nào mới tiếp tục thi công. Hy vọng là có sớm để em có nhà ở, khỏi phải thuê.
Nếu không có đường từ Phan Huy ích vào thì xe hơi vào hơi khó khăn. Hy vọng là chủ đầu tư làm đúng như những gì đã hứa.

Hạng B2
11/8/10
192
4
0
37
@ bác binhtri : bác yên tâm ợ...hiện giờ phần lâu nhất của dự án là hầm móng đã hoàn tất cho block 1 & 2 đã hoàn thành, việc hoàn thành dự án sẽ được tiến hành nhanh chóng. Dự án hoàn thành sẽ là khu dân cư đẹp và xôm tụ nhất tại khu vực này. Các loại phí sẽ được thực thi theo đúng hợp đồng. Tháng 03 năm sau block 1 sẽ thi công phần thân cao ốc.
@ bác tieulinhtinh : con đường sẽ hoàn thành trước khi hoàn thiện toàn bộ dự án bác ạ. Hiện giờ bên em đã hoàn thành một phần nghĩa vụ tài chính với quận rồi ạ.
@ all : Hiện nay bên em đang bán shop tầng trệt block 2, giá có VAT 15 triệu , giao thô. Bác nào quan tâm mua kinh doanh alo em nhé. Diện tích mua trên 100m2. Hơn 4000 dân nên rất tiện kinh doanh, mua bán. Đt em ( 0902-915-929 )

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.