Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
16/8/08
77
5
8
IGOODS VN
Lâu ngày mới vào lại Forum tháy các bác vẫn rôm rả quá.Phen này KG càng ngày càng nổi tiếng (xấu) rồi. Chợt nhớ lại cách nay khoảng 1 năm mình cũng náo nức nhận nhà Block A và nơm nớp lo y như các bác Block B bây giờ. Các bác sắp nhận nhà lưu ý phải yêu cầu KG hoàn chỉnh tất cả căn hộ của mình và đặc biệt là cơ sở hạ tầng chung như đường nội bộ, thoát nước, hôi thối ở tầng hầm, cây xanh khuôn viên, hệ thống PCCC, .. vì những hạng mục này chúng tôi đã kiến nghị nhưng KG viện lý do còn 1 khối chưa xong nên chưa hoàn chỉnh. Nếu các bác nhận nhà giao tiền xong mà KG vẫn chưa hoàn thiện CSVC thì nắm chắc khả năng những hạng mục kia KG sẽ chây ỳ không biết đến khi nào và chúng ta phải chấp nhận một sản phẩm dở dang như chúng tôi đang hứng chịu suốt hơn năm nay.

Hạng B1
1/2/13
63
21
8
40
www.xinhmoingay.com
mình đóng đợt 6 rùi hồi 24/08/2014 đã hoàn tất thanh toán 70% giá trị căn hộ , chắc mỗi hợp đồng khác nhau, mình còn 4 lần đóng nữa là :
đợt 7 : hoàn thiện nội thất, đủ điều kiện bàn giao căn hộ (10%)
đợt 8: khi bàn giao căn hộ, (chưa gồm phí bảo trì) (15% )
đợt 9: Phí bao trì căn hộ 2%
đợt 10: Khi tiến hành thủ tục cấp GCN QSH nhà (thanh toán lần chót 5% )
Mình mới đóng đợt 5 (55% giá trị HĐ), đợt 6 hoàn thiện nội thất, đủ đk bàn giao căn hộ, đợt 7 sau 2 tháng, đợt 8 khi đã bàn giao.

Tập Lái
22/4/13
4
18
3
30
Lâu ngày mới vào lại Forum tháy các bác vẫn rôm rả quá.Phen này KG càng ngày càng nổi tiếng (xấu) rồi. Chợt nhớ lại cách nay khoảng 1 năm mình cũng náo nức nhận nhà Block A và nơm nớp lo y như các bác Block B bây giờ. Các bác sắp nhận nhà lưu ý phải yêu cầu KG hoàn chỉnh tất cả căn hộ của mình và đặc biệt là cơ sở hạ tầng chung như đường nội bộ, thoát nước, hôi thối ở tầng hầm, cây xanh khuôn viên, hệ thống PCCC, .. vì những hạng mục này chúng tôi đã kiến nghị nhưng KG viện lý do còn 1 khối chưa xong nên chưa hoàn chỉnh. Nếu các bác nhận nhà giao tiền xong mà KG vẫn chưa hoàn thiện CSVC thì nắm chắc khả năng những hạng mục kia KG sẽ chây ỳ không biết đến khi nào và chúng ta phải chấp nhận một sản phẩm dở dang như chúng tôi đang hứng chịu suốt hơn năm nay.

Tập Lái
22/4/13
4
18
3
30
Đây cũng là việc mà mọi người đều lo ngại. Chắc chắn mình sẽ chiến đấu khi nhận nhà. Nhưng nếu chỉ một vài nhà đấu tranh thì khó mà bắt KG hoàn thiện hạ tầng chung dc. Chỉ có tất cả các bác đồng lòng, cương quyết đấu tranh với KG thì mới có tác dụng.

• Like
Reactions: Mê ô tô
Hạng D
8/2/12
1.979
9.034
113
Đây cũng là việc mà mọi người đều lo ngại. Chắc chắn mình sẽ chiến đấu khi nhận nhà. Nhưng nếu chỉ một vài nhà đấu tranh thì khó mà bắt KG hoàn thiện hạ tầng chung dc. Chỉ có tất cả các bác đồng lòng, cương quyết đấu tranh với KG thì mới có tác dụng.
có em đây. giờ quan trọng bác nào làm chủ chì mới thống nhất đc hội

Tập Lái
6/4/10
16
11
3
Hiện tai cái chung cư này lam rất chậm tiến độ, ở block kế bên mà mình còn nôn, muốn nó lam xong,sach sẽ, trồng cây xanh, dân cư thì chưa bầu được ông trưởng thôn, nên không thể có ý kiến gì đươc, tiền thì đóng đầy đủ mà chua thấy trồng cây xanh gi cả
Anh em nao free thi chu nhat hoac sang thứ 7 qua cafe Sang ngay chung cu, tap trung lai voi nhau roi bán tán

Chung cu block 2 nhìn cây cột bự vậy, nhung nó nho xíu nhu block 1( dang xây), người ta chỉ ốp đá hoa cuong cho nó bự
Hầm thi luc nào cũng có phong thủy chảy xuống và mùi thì quá vip luôn.

Nếu anh em nao muon sửa lai chung cu truoc khi o, thì lien hê ngay bay gio là vừa, như mình hom truoc phải thảo bo hết gach toilet, gach lát ban cong, ton them chi fi.

• Like
Reactions: nguyenchi1108
Status
Không mở trả lời sau này.