Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Bác nào can đảm gửi tiền mặt vô bank thời hạn 5 năm để ăn cái lãi suất 9.5%, em cho là thần kinh cực vững :D
Có tiền vứt vô miếng đất, ít nhất mỗi năm phải lên theo lạm phát, chưa kể hạ tầng phát triển giá đất tăng thì ăn phải bằng lần.
Để tiền vô bank mai mốt Nhà nước đổi tiền hay in tiền thì biệt thự khéo nhận về con xe máy.
Kinh nghiệm bao nhiêu tiền bối dạy rồi mà các bác vẫn khéo lo.

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Bác nào can đảm gửi tiền mặt vô bank thời hạn 5 năm để ăn cái lãi suất 9.5%, em cho là thần kinh cực vững :D
Có tiền vứt vô miếng đất, ít nhất mỗi năm phải lên theo lạm phát, chưa kể hạ tầng phát triển giá đất tăng thì ăn phải bằng lần.
Để tiền vô bank mai mốt Nhà nước đổi tiền hay in tiền thì biệt thự khéo nhận về con xe máy.
Bởi vậy mới nói, có tiền cứng cho mấy anh nhà giàu vay còn run (gửi USD bank tư bản giãy chết), vậy mà mấy bác vì ham mấy chấm lãi suất mồi, vét mớ giấy lộn cho mấy a nhà bank (thậm chí NN) rỗng tuếch ở xứ ta giữ hộ. Người ta bảo túng quẫn làm liều, sau vài năm tới phải đối mặt với các khoản nợ nước ngoài đến hạn (đa số nợ của các tập đoàn hay dự án đã chết như vinashin, lines...), ngân sách thâm hụt, thì chưa biết các bác sẽ đối xử thế nào với dân đen đâu ạ. Theo kinh nghiệm các lần trước thì toàn xí huề làm lại :(

Hạng D
14/8/14
1.435
895
113
Khi nào lãi suất cho vay lên 20% thì bđs sẽ............

12/10/07
2.646
10.496
113
Biết lướt thì cũng vẫn ngon.

Hồi lãi suất 2x, ngày nào cũng có những tin kiểu như sắp shink rồi, hết dự trữ Đô rồi, sắp phá sản cuốc ra rồi... Vậy mà ai cứ bền gan thì cũng kiếm được hơn nửa năm lãi suất cao. Sau đó khi nó xuống thì bay qua múc đất khi nó chưa kịp cất cánh.

Quan trọng là bắt đúng nhịp, vô ra đúng thời điểm thì vẫn kiếm tốt nhờ lãi suất.

Hạng B2
19/6/16
362
1.074
93
Biết lướt thì cũng vẫn ngon.

Hồi lãi suất 2x, ngày nào cũng có những tin kiểu như sắp shink rồi, hết dự trữ Đô rồi, sắp phá sản cuốc ra rồi... Vậy mà ai cứ bền gan thì cũng kiếm được hơn nửa năm lãi suất cao. Sau đó khi nó xuống thì bay qua múc đất khi nó chưa kịp cất cánh.

Quan trọng là bắt đúng nhịp, vô ra đúng thời điểm thì vẫn kiếm tốt nhờ lãi suất.
Vấn đề là anh xem cái điều kiện của ls9.5% này là toàn từ 3-5 năm.
Chứ có được 6 tháng - 1 năm đâu mà đòi lướt.

12/10/07
2.646
10.496
113
Vấn đề là anh xem cái điều kiện của ls9.5% này là toàn từ 3-5 năm.
Chứ có được 6 tháng - 1 năm đâu mà đòi lướt.
Minh tin là nếu bác cầm chục tỏi trong tay thì cái con số 3-5 năm bỗng trở thành con số mang tính tham khảo thôi bác.

Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Minh tin là nếu bác cầm chục tỏi trong tay thì cái con số 3-5 năm bỗng trở thành con số mang tính tham khảo thôi bác.

Các bank nhỏ thì có thể deal dc ls cao hơn niêm yết với tầm chục tỏi, nhưng bank TM lớn or tứ trụ thì tình hình này chưa nhất thiết phải lách cho các khoản tầm cục tỏi, nhất là khi mấy vụ xử bank toàn lấy lý do là trả lãi suất vượt trần.

Không biết bác nào cầm chục tỏi dc trả cao chưa, còn cục bộ em thấy vài bank thì như vậy, vài chục or vài trăm tỷ do các doanh nghiệp, thì có lại quả thui.

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Cái gì cũng vậy đưa vào và rút ra đúng lúc, đừng thấy lên quá, sung sướng, không chịu rút ra, hậu quả nghiêm trọng lắm nhé

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Em còn một lô Khang An 6x22, quay mặt ra cao tốc LT-DG, sát bên Kikyo Nam Long, sổ đỏ cầm tay, ko ép xây dựng. Bác nào quan tâm inbox nhé :)

• Like
Reactions: tranlinhvtoto