Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Cám ơn anh!

Anh cho hỏi thêm vấn đề XÂY HẦM thì thế nào ah?
Mình đi một vòng tham quan khu, thấy xây đúng là theo mẫu chung 1 trệt 2 lầu, nhưng có một số ít nhà lại có xây được hầm... Vậy xây hầm có được cấp phép & hoàn công không ah?
Cám ơn!
Bạn phải xin thay đổi thiết kế xin phép xây hầm. Nghe nói KA mới đc cấp phép xây hầm lại

Hạng B2
3/1/08
319
819
93
www.kiennghiep.com
Bạn phải xin thay đổi thiết kế xin phép xây hầm. Nghe nói KA mới đc cấp phép xây hầm lại
Trước đây nếu muốn làm hầm thì xin đổi giấy phép xd (làm hồ sơ gửi lên Q9). Hiện tại việc này bị ngưng vô thời hạn rồi bác.
Cám ơn hai anh @haichaucse@saigon spices !

Các anh chị có nhà, đất ở khu này có thể cho mình xin số điện thoại của CDT KA, phụ trách việc này được ko ah?!
Mình cảm ơn!

• Like
Reactions: saigon spices
DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Thật ra em thấy Bách Khoa mới là thằng ngon nhất anh ạ, tiếc hồi đó không gồng thêm chút làm luôn lô 8x30 238m2 bên đó, hạ tầng nát cũng tương đương KA thôi (chắc tệ hơn chút) nhưng vị trí chắc chắc ngon hơn KA nhiều, di chuyển tiện lợi hơn nhờ có 2 cổng ra vô ở NDT với DX, sau này Song Hành kéo dài thì nối vào 1 trục chính trong đó nữa (cái này chắc lâu).
BK vị trí đẹp, rất đẹp, có điều cái mẫu nhà xin phép quá ngu, nếu bác mua đất bán thì ok, đừng xây nhà, xây nhà xong xác định quăng luôn lô đất. Em có người quen xây trong dó, truoc khi xây em đã can rồi, vẫn nhất quyết xây, giờ hối hận rồi, đất thì 7x26 và cho xây chỉ 87m2 1 trệt + 1 lầu lại góc cạnh tùm lum nữa. Em đi nhiều nơi, chưa thấy chỗ nào mẫu nhà bất hợp lý như khu này, do tầm nhìn của mấy GS BK khác hay sao đó

Attachments

Hạng D
26/8/05
3.929
22.698
133
BK vị trí đẹp, rất đẹp, có điều cái mẫu nhà xin phép quá ngu, nếu bác mua đất bán thì ok, đừng xây nhà, xây nhà xong xác định quăng luôn lô đất. Em có người quen xây trong dó, truoc khi xây em đã can rồi, vẫn nhất quyết xây, giờ hối hận rồi, đất thì 7x26 và cho xây chỉ 87m2 1 trệt + 1 lầu lại góc cạnh tùm lum nữa. Em đi nhiều nơi, chưa thấy chỗ nào mẫu nhà bất hợp lý như khu này, do tầm nhìn của mấy GS BK khác hay sao đó
Móa, chừa đất nhiều tính đào ao thả cá hay chi vậy ta!
Xây quá ít!

Hạng D
28/6/13
1.021
1.257
113
HCM
Cám ơn hai anh @haichaucse@saigon spices !

Các anh chị có nhà, đất ở khu này có thể cho mình xin số điện thoại của CDT KA, phụ trách việc này được ko ah?!
Mình cảm ơn!
Hầm nói chung là chưa thấy ai làm lại được. Nếu bác đi trên đường 11 (trước khu Luis Garden), thấy có lô đất ép cọc rồi, đào 1 cái hầm bỏ dở đó, ko làm tiêp thì bác hiểu. Khi nào bác thấy lô đó làm tiếp với cái hầm thì bác hãy nghĩ tới chuyện xây nhà có hầm nha :D

• Like
Reactions: newbieppc
Hạng B2
3/1/08
319
819
93
www.kiennghiep.com
Hầm nói chung là chưa thấy ai làm lại được. Nếu bác đi trên đường 11 (trước khu Luis Garden), thấy có lô đất ép cọc rồi, đào 1 cái hầm bỏ dở đó, ko làm tiêp thì bác hiểu. Khi nào bác thấy lô đó làm tiếp với cái hầm thì bác hãy nghĩ tới chuyện xây nhà có hầm nha :D
Thông tin hữu ích. Cám ơn bác đã chia sẻ!!!

Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Anh học bách pha ra lại đi nói xấu GV bách pha là sao.:D:D:D:D:D