Tập Lái
25/8/19
20
47
13
KIến Á sắp mở bán chung cư Citi Grand (tiếp theo cụm CitiAlto, Citiesto, Citisoho trước đây), diện tích cũng xêm xêm mấy dự án cũ 55-57m2/căn 2PN + 2WC, nhưng giá lên mức thấp nhất từ 1tỷ9/căn chưa VAT, em thấy trong group cộng đồng citisoho có nhiều khách bị ngộp đăng bán Citialto - Citiesto bằng giá hợp đồng lúc mua ko chênh, thậm chí có căn bán lỗ. Theo mấy bác đánh giá khu Cát Lái Q2 tầm 3-4 năm nữa có phất lên đc hông. Với lại khu này hiện tại giá 1ty9/căn 55m2 ổn hông, em sợ mua giá cao quá. Hic hic

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Alto ngâm cái hợp đồng cọc của mình gần nửa năm chưa thấy báo gì. Làm ăn bố láo chậm ra hợp đồng cho khách mà ko có lấy cái văn bản thông báo, sale hỏi tới mới chịu nói do vướng thủ tục cũng méo thèm báo trước với mình.

Tập Lái
25/8/19
20
47
13
Alto hình như chưa ký HDMB đâu bác, theo truyền thống trc giờ của Kiến Á thì bán xong dự án tiếp mới làm móng dự án cũ, nên ít nhất Kiến Á phải bán xong Citi Grand cũng như bàn giao xong Citiesto thì mới hoàn thiện móng của Alto để ký HDMB, mình đoán Alto chắc cũng khoảng gần cuối năm nay mới ký HDMB á.

Tập Lái
25/8/19
20
47
13
Mua cái cũ phải nộp vô liền 25% bác ơi, với mình cũng sợ mua từ chủ cũ thì ngân hàng khó cho vay hơn là mua từ chủ đầu tư ban đầu tại thường mấy dự án mới mở nó CDT hay liên kết với ngân hàng đễ dễ cho vay. Một phần tại mình đang vay mua căn Vinhome Quận 9 nên sợ mua căn cũ của Kiến Á thì bị ngộp xoay ko kịp.

Tập Lái
12/5/17
49
91
18
Mua cái cũ phải nộp vô liền 25% bác ơi, với mình cũng sợ mua từ chủ cũ thì ngân hàng khó cho vay hơn là mua từ chủ đầu tư ban đầu tại thường mấy dự án mới mở nó CDT hay liên kết với ngân hàng đễ dễ cho vay. Một phần tại mình đang vay mua căn Vinhome Quận 9 nên sợ mua căn cũ của Kiến Á thì bị ngộp xoay ko kịp.
Bạn mua cái mới kí hợp đồng đặt cọc chủ đầu tư cũng lụm 25%, có khác gì đâu, Alto cũng xem như là mới hợp đồng cọc.

Tập Lái
25/8/19
20
47
13
Cái mới Citigrand thì CDT lấy 25% trong 6th, còn Alto thì mình phải xoay liền, mà bác nói cũng đúng, cũng ko lệch nhìu, nếu ráng xoay đc đủ thì mua Alto để có giá rẻ hơn :)))

• Like
Reactions: NomadDev
H79 confirmed
Hạng B2
6/12/18
291
270
81
Ai mà có tiền mua CitiShoho vừa bàn giao (tầm 1ty6 căn 2 phòng ngủ 2 vệ sinh) hay CitiEsto thì ngon. Săn CitiAlto giá chênh thấp cũng ngon. CitiGrand giá không quá cao nhưng giảm hấp dẫn. CitiGrand vẫn là căn hộ không có ban công. Kiến Á nếu biết nắm bắt nhu cầu khách hàng thì đầu tư căn hộ có ban công sẽ hút khách (điều tương tự xảy ra với căn hộ Sunview Town của Đất Xanh không có ban công và Saigon Avenue có ban công vừa mới xây).

Hạng C
3/6/16
707
1.281
93
Kiến Á bán dự án kiểu này rất dở. Vì vị trí mỗi dự án đều nằm sát nhau cho nên giá trị về địa lý là tương đương. Trong khi mỗi dự án lại chênh nhau 10-20%. Cho nên các dự án càng về sau giá càng mắc, mắc hơn cả dự án đã bàn giao tại thời điểm đó. Nếu người mua ở thì họ sẽ chọn mua dự án đã bàn giao vì vừa ở liền, giá lại hợp lý. Nếu người mua đầu tư thì càng không thích vì có quá nhiều sản phẩm tương đương nằm cạnh nhau, và mình lại đầu tư vào sản phẩm mắc nhất rất khó bán. Cái nhà cách nhau có mấy bước chân mà cái này mắc hơn cái kia mấy trăm triệu thì hỏi ai mà không thắc mắc.

• Like
Reactions: kysi_gio and H79