Hạng B2
16/11/17
113
51
29
Độ ảnh hưởng của dự án Palm City trong thời gian qua có lẽ không ai có thể phủ nhận. Và sắp tới đây, chủ đầu tư Keppel Land sẽ hợp tác với Tiến Phước và Trần Thái sẽ mở bán giai đoạn 3 của phân khu cao tầng thuộc khu đô thị Palm City mang tên dự án căn hộ Palm Spring. Dưới đây là một số thông tin về dự án này, hi vọng sẽ giúp ích cho các bác nào đang quan tâm.

Dự án Palm City sắp mở bán giai đoạn 3, các bác có thông tin gì mới không?

Tính đến hiện tại, khu đô thị Palm City đã triển khai các hạng mục sau:
  • Phân khu Palm Residence (nhà phố): Đã bàn giao.
  • Phân khu Palm Heights: Theo thông tin thì kiến bàn giao căn hộ cho cư dân vào tháng 9/2019 (Không biết đã bàn giao chưa các bác?)
  • Phân khu Palm Garden: Hiện đang triển khai thi công.
  • Phân khu Palm Spring: Dự kiến khởi công 2020.
Dự án Palm Spring nằm tại khu phức hợp Palm City đường Song Hành, Phường An Phú, Quận 2, Thành Phố Hồ Chí Minh, ngay khu Nam Rạch Chiếc, được bao bọc bởi sông Giồng Ông Tố và Mương Kinh. Theo dự đoán, Palm Spring sẽ được thiết kế gồm 3 tháp, mỗi tháp 35 tầng, dự kiến cung cấp ra thị trường Quận 2 khoảng 483 căn hộ cao cấp.

Ưu thế về vị trí thiết kế dự án căn hộ Palm Spring:

Dự án căn hộ chung cư Palm Springs nằm trong khu chung cư cao cấp Palm City, được bao bọc bởi sông Giồng Ông Tố và Mương Kinh, chính do đó, cư dân ở đây sẽ được tận hưởng một không gian sống yên bình ven sông với những cảnh quan hoàn mĩ do thiên nhiên ban tặng.

Không những vậy, vị trí dự án Palm Spring thuộc Khu đô thị Palm City còn có tính kết nối cao thông qua các tuyến đường huyết mạch:
  • 8km (15 phút) đến trung tâm Quận 1 qua Đại lộ Mai Chí Thọ
  • 5 phút lái xe đến Khu đô thị mới Thủ Thiêm – Trung tâm tài chính mới của Thành phố
  • 3 km (5 phút) đến các trung tâm thương mại Estella Place, Vincom Mega Mall, Parkson, Big C, siêu thị Metro, rạp chiếu phim Lotte
  • 3 km (5 phút) đến trạm Metro An Phú
  • Khoảng 1 – 4 km (3-7 phút) đến các trường quốc tế nổi tiếng như Trường Quốc Tế Úc, Trường Quốc Tế Hồ Chí Minh, Trường Quốc Tế Anh và Trường Quốc Tế Mỹ
  • Kết nối thuận tiện với các tỉnh miền Đông (Đồng Nai, Vũng Tàu, Phan Thiết,…) bằng đường cao tốc TP.Hồ Chí Minh – Long Thành – Dầu Giây.
Tại đây, cư dân có thể thuận tiện di chuyển đến những khu vực lân cận như các tỉnh miền Đông Nam Bộ. Vị trí của Palm Spring cũng là nơi tập trung nhiều dự án bất động sản, nhà ở, căn hộ danh tiếng như: Thủ Thiêm Dragon, The Sun Avenue, Sunshine Venicia, One Verandah, Laimian City..., tạo nên một môi trường sống văn minh, hiện đại.

Một số tiện ích được tích hợp khi sinh sống tại căn hộ chung cư Palm Springs

Bao phủ xung quanh dự án Palm Springs là một màu xanh của những hàng cây và những công viên rộng lớn, đáp ứng nhu cầu của khách hàng về một môi trường trong lành và xanh mướt. Theo đó, tại đây có công viên Mùa Hạ có diện tích lên đến 2.5 ha, và công viên mùa xanh, thích hợp cho các hoạt động dã ngoại, vui chơi, team-building hay BBQ ngoài trời, cư dân đô thị có thể tự tay trồng và chăm sóc rau, cây xanh,...

Một số tiện ích tại dự án căn hộ Palm Springs có thể kể đến như:
  • Khu TTTM, siêu thị
  • Bể bơi dài 25m thiết kế theo phong cách nghỉ dưỡng
  • Bể bơi trẻ em hiện đại
  • Hồ Jacuzzi
  • Phòng tập gym cao cấp
  • Khu vui chơi trẻ em
  • Khu thể dục thể thao
  • Đường dạo bộ, công viên cây xanh

Hi vọng những thông tin trên sẽ giúp ích cho các bác nào đang quan tâm về Palm City.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Chép về cũng chịu khó đọc lại rồi hãy đăng bạn ơi. Bạn mở topic tùm lum, nhưng chất lượng kg cao, chi bằng chịu khó đọc và tìm hiểu rồi hãy mở.
Palm Heights dự kiến bàn giao tháng 9-2019. Giờ sang tháng 10 rồi mà dự gì!

• Love
Reactions: gaconhung
Hạng B2
16/11/17
113
51
29
Chép về cũng chịu khó đọc lại rồi hãy đăng bạn ơi. Bạn mở topic tùm lum, nhưng chất lượng kg cao, chi bằng chịu khó đọc và tìm hiểu rồi hãy mở.
Palm Heights dự kiến bàn giao tháng 9-2019. Giờ sang tháng 10 rồi mà dự gì!
Dạ em cảm ơn bác đã góp ý. Em đã cân nhắc kỹ mới dám đưa ý này vào nội dung. Vì em đang tìm hiểu bên sale về vấn đề bàn giao của Palm Heights để cho thông tin được chính xác. À mà giờ tháng 11 rồi nha bác. Cảm ơn bác ạ.

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Dạ em cảm ơn bác đã góp ý. Em đã cân nhắc kỹ mới dám đưa ý này vào nội dung. Vì em đang tìm hiểu bên sale về vấn đề bàn giao của Palm Heights để cho thông tin được chính xác. À mà giờ tháng 11 rồi nha bác. Cảm ơn bác ạ.
Đúng rồi, tháng 11 nhanh quá!
Cám ơn em nhắc.

Hạng D
30/9/19
1.509
5.166
113
Santa Ana
Palm Heights chênh cũng 500-600 mà bác

Bữa em tưởng ko chênh hay chênh ít, hỏi sơ sơ thấy hoa cả mắt :eek:

Ai có căn nào ko lời nhắn em với, em mua 1 căn cho mẹ ở :(

• Like
Reactions: Ly Trần
Hạng B2
9/7/18
189
79
53
31
đang quan tâm palm residence, mà nghe nói HĐ là HĐ thuê dài hạn chứ ko phải mua bán. bác nào có file HĐ thuê cho em xin tham khảo cái.
Thanks