Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
Em xin chào cả nhà.
Em vừa trải qua vài chuyện không vui, tuy nhiên đã lỡ hứa đưa gia đình đi Lagi hè này nên em quyết tâm thực hiện. Em đã lỡ đò không đi chung được với các bác lần trước nên nói đến Lagi coi như con số 0. Các bác giúp em với nhé. Em có vài thắc mắc sau:
1. Đi cung đường nào đến Lagi là đẹp, nhanh và an toàn nhất?
2. Dọc cung đường này thì mình chạy bao nhiêu là ok? XXX có rình rập không?
3. Em nên chon rì xọt nào ở Lagi giá ok mà chất lương ok too.? (em xin nói nhà em đi 4 xe 7 chỗ khoang 30 người)
4. Các bác tư vấn cho em nhưng nơi ăn uống giá ok và chất lượng tốt luôn nhé?
5. ở Lagi thì có những điểm du lịch nào nên ghé?

Mong các bác giúp em với.... gia đình em hơi đông nên em cũng muốn cẩn thận 1 tí. Ngày quyết tâm của em là sáng thư 7 này ngày 9-6. Giờ khởi hành chắc em go sớm khoảng 4h sáng. Các bác thấy vậy ok không? Em cảm ơn mọi người.

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Bác nên đọc lại bài Lagi của nhóm Previa vừa qua em nghĩ cũng gần như đầy đủ:
1. Đi đường Sài Gòn - Bà Rịa - Lộc An - Bình Châu - Lagi
2. Bình thường 80 km/h, nếu khu dân cư thì 50km/h. Đường đẹp nên dành thời gian ngắm và chụp hình...
3. Resort Ba Thật em thấy ổn.
4. Ngay resort Ba Thật, những hàng quán kế redort nếu muốn bình dân. Bún thịt nướng, cơm gà gần chợ Lagi, quán Kim Hương, Trung Hoa quán, và quán mà ngày cuối cùng đoàn ăn trưa. Ở Lagi hàng quán ăn bình dân, rẻ

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
heee hôm nay em dành cả buối sáng đọc bài của bác Tuấn và anh em trong hội....
Em cảm ơn bác sjw nhiều. Ba thật tuần này hết phòng rồi... hixxx

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
traunuoc nói:
Rersort Ba Thật chỉ được cái giá mềm thôi Bác ạ! Mà mềm thiệt! 600k/phòng/đêm. Nhưng nếu đêm so với Pegasus (gần đó) 900-1triệu/phòng/đêm thì Ba Thật ko có rẻ Bác ạ,,,,,,,,nếu ko muốn nói là mắc! (Ba Thật chỉ có 1 sao)
Nhưng Ba Thật cũng có 1 cái hay là có cô bé tiếp tân rất dễ thương, có duyên và bặt thiệp. Là người đã làm Bác C.Cường nhà ta xao xuyến trong kỳ off vừa rồi của PC. Hay ở chổ là khi chiều xuống, hết ca làm việc (ko còn mặc đồng phục nha!) Cô ấy thường hay giao lưu thăm hỏi với khách lưu trú và cũng 9 vì điều này (nghe anh ấy kể) mà em đến với Ba Thật.
Ngoài ra thì,,,,,,,,,,nothing! Ko ăn sáng. ko nước sôi, ko trà, ko cafe, ko hồ bơi,,,,,,,,ko đủ thứ!

Để biết thêm chi tiết vui lòng gọi 092605550x gặp Mr Địa.

Xin cảm ơn!

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Xedaumalai nói:
traunuoc nói:
Rersort Ba Thật chỉ được cái giá mềm thôi Bác ạ! Mà mềm thiệt! 600k/phòng/đêm. Nhưng nếu đêm so với Pegasus (gần đó) 900-1triệu/phòng/đêm thì Ba Thật ko có rẻ Bác ạ,,,,,,,,nếu ko muốn nói là mắc! (Ba Thật chỉ có 1 sao)
Nhưng Ba Thật cũng có 1 cái hay là có cô bé tiếp tân rất dễ thương, có duyên và bặt thiệp. Là người đã làm Bác C.Cường nhà ta xao xuyến trong kỳ off vừa rồi của PC. Hay ở chổ là khi chiều xuống, hết ca làm việc (ko còn mặc đồng phục nha!) Cô ấy thường hay giao lưu thăm hỏi với khách lưu trú và cũng 9 vì điều này (nghe anh ấy kể) mà em đến với Ba Thật.
Ngoài ra thì,,,,,,,,,,nothing! Ko ăn sáng. ko nước sôi, ko trà, ko cafe, ko hồ bơi,,,,,,,,ko đủ thứ!

Xin cảm ơn!
giá này là giá hồi nào thế bác ?? em tham khảo toàn là > 1.3 - > 2tr ko hà .

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
tieuho123 nói:
Xedaumalai nói:
traunuoc nói:

Xin cảm ơn!
Pegasus em đi cách đây 2 tháng.
Ba Thật cách đây khoảng 1 tháng.
Với Pegasus, nếu đoàn đi đông người và mang tính gia đình thì nên ở khu biệt thư (trang bị đến tận răng, kể cả hồ bơi riêng cho từng căn hộ), giá cả cũng ko đổi nếu chia theo đầu người . Bác ko nên book trực tiếp với resort với giá online trời ơi. Giá online là để tình nhân nổi hứng bất tử ngta ghé muh!
Mà nên thông qua 1 cty du lịch trung gian nào đó mà Bác thấy giá cả hợp lý. Điểm bất tiện là khu biệt thự khi tắm biển fai băng qua đường (cái này em rất ghét
).
Các khu còn lại thì mở cửa phòng rồi bước xuống biển. Phòng twin được trang bị 2 giường King size thà hồ mà hưởng thụ nha! ( Lúc em đi 3 người lớn, 1 trẻ em ko bị tính phụ thu nhưng chỉ có 2 phiếu ăn sáng:D).
Ở đây buổi tối mà ko có bạn tâm giao thì buồn đến độ Bác có thể khóc tiếng Irac luôn

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Xedaumalai nói:
tieuho123 nói:
Xedaumalai nói:
traunuoc nói:

Xin cảm ơn!
Pegasus em đi cách đây 2 tháng.
Ba Thật cách đây khoảng 1 tháng.
Với Pegasus, nếu đoàn đi đông người và mang tính gia đình thì nên ở khu biệt thư (trang bị đến tận răng, kể cả hồ bơi riêng cho từng căn hộ), giá cả cũng ko đổi nếu chia theo đầu người . Bác ko nên book trực tiếp với resort với giá online trời ơi. Giá online là để tình nhân nổi hứng bất tử ngta ghé muh!
Mà nên thông qua 1 cty du lịch trung gian nào đó mà Bác thấy giá cả hợp lý. Điểm bất tiện là khu biệt thự khi tắm biển fai băng qua đường (cái này em rất ghét
).
Các khu còn lại thì mở cửa phòng rồi bước xuống biển. <span style=""color: #ff0000;"">Phòng twin được trang bị 2 giường King size </span> thà hồ mà hưởng thụ nha! ( Lúc em đi 3 người lớn, 1 trẻ em ko bị tính phụ thu nhưng chỉ có 2 phiếu ăn sáng:D).
Ở đây buổi tối mà ko có bạn tâm giao thì buồn đến độ Bác có thể khóc tiếng Irac luôn
phòng này là phòng gì mà sao em ko thấy hình vậy bác và em tìm ko thấy tên loại phòng này luôn.... em chỉ thấy phòng villa thôi : có hồ bơi riêng + 2 gường đôi to ...giá khoảng 2tr2/ngày .... em dự định ở 2 đêm ở đó
Ngoài chỗ này ra , bác còn chỗ nào khác giới thiệu cho em với em vì theo dự tính là thứ sáu tuần này em go....to PT

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
tieuho123 nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Phòng twin được trang bị 2 giường King size </span>

phòng này là phòng gì mà sao em ko thấy hình vậy bác và em tìm ko thấy tên loại phòng này luôn.... em chỉ thấy phòng villa thôi : có hồ bơi riêng + 2 gường đôi to ...giá khoảng 2tr2/ngày .... em dự định ở 2 đêm ở đó
Ngoài chỗ này ra , bác còn chỗ nào khác giới thiệu cho em với em vì theo dự tính là thứ sáu tuần này em go....to PT
Là phòng Superior 2 giường đơn Bác ah! Hiện bên booking.com báo giá 1tr/phòng/đêm. Phòng villa coi vậy mà lớn lam, Bác ở từ 6-8 người cũng đuoc.
Nếu ra PT thì em thấy resort SG-Mũi Né là OK nhất. Ngta nghĩ nó mắc, các cty du lịch ít gioi thiệu với khách về resort này là vì nó thuộc sở hữu nhà nước nên nó,,,,,,,,,,,chảnh. Ừh mà nó chảnh thiệt!
,,,,,,,,,,,nhưng nó đâu có chảnh với khách lưu trú đâu!:D nó chỉ chảnh với mấy Cty Du lịch và lữ hành thôi mà!
. Theo em, số tiền bỏ ra để ở đây là xứng đáng so với các resort cùng đẳng cấp ở lân cận.
Bác nên tham khảo thêm ở nhiều Cty DL cũng như Website book phòng ở trên mạng vì giá cả mỗi noi mỗi khác bởi nó phụ thuộc vào Hợp Đồng liên kết đã ký giữa 2 bên.
Cuối cùng, nếu thấy cái nào cũng ko vừa ý thì,,,,,,,,,,để em suy nghĩ tiếp nha

Hạng F
22/12/08
5.349
227
63
khoadanh nói:
Bác có thể chọn resort Mõm Đá Chim 4 sao ở gần dinh Thầy Thím.
cám ơn bác,đã liên lạc trực tiếp với resort và có giá mềm bất ngờ rồi