Tập Lái
7/7/17
1
0
1
Cả nhà cho e hỏi, vợ chồng e đang định Mã Lai chơi, mà không biết check in ở Sân bay có hỏi gì hay không có yêu cầu đem theo tối thiểu bao nhiêu $ hay không (và $ là đô USD hay đô mã)
Cả nhà có ai đi du lịch mã kiểu tự đi thì cho e tý kinh nghiệm với ạ
e chân thành cảm ơn!

Hạng B2
20/6/16
142
121
43
31
bác cứ gút gồ là ra 1 đóng thông tin ấy mà.
bác đi mã là đi KL hay đi đâu?

nhớ mang tiền Ringgit Malaysia
nhớ ăn món cơm Nasi Lemak

nếu ở KL đi lại có thể đi tàu điện, à hoặc là bác mua sim rồi gọi grab, uber, đi taxi thì cẩn thận.

đại khái thể, bác cần hỏi gì thì post ở đây

Hạng B2
25/10/17
100
62
28
Đi KL nhớ ra tận ngoài cửa sân bay tìm taxi đón chứ đừng đón bên trong, có mấy thằng Malay đen mặc đồng phục nhìn giống taxi nhưng nó chỉ bắt khách rồi bán cho tài xế xe dù bên ngoài. Ngoài việc trả nhiều tiền hơn còn có nguy cơ b5 police nó stop lại ... nó hành thằng tài xế nhưng mình phải ngồi trên xe chịu trận chung với nó, oải lắm mà lúc đó không xuống xe được đâu ... nó oánh mình thiệt đó.
p/s. tâm sự 1 người từng là nạn nhân của tệ buôn bán người tại sân bay KL - Malaysia kể lại :)

Hạng B1
6/11/17
85
36
18
31
Quảng Ninh
www.abay.vn
Cả nhà cho e hỏi, vợ chồng e đang định Mã Lai chơi, mà không biết check in ở Sân bay có hỏi gì hay không có yêu cầu đem theo tối thiểu bao nhiêu $ hay không (và $ là đô USD hay đô mã)
Cả nhà có ai đi du lịch mã kiểu tự đi thì cho e tý kinh nghiệm với ạ
e chân thành cảm ơn!
lúc check ở sân bay thì thường hải quan chỉ hỏi đi sang đây làm gì thôi, bác cứ nói là đi du lịch là được, nhớ cầm theo vé máy bay khứ hồi nhé, có người bị hỏi, có người không. Còn về tiền mặt thì không có tối thiểu, còn tối đa e nhớ là 5000 hay 7000$ mỹ gì đó. Trước khi đi nên đổi tiền RM ở nhà rồi sang thì tiện chi tiêu hơn.
Khách sạn cũng nên book trước và lưu lại thông tin phòng trường hợp hải quan muốn hỏi nơi mình cư trú khi đến malay, xe cô di chuyển đến các điểm du lịch em khuyên bác nên đi grab, bên đó có grab phổ biến, còn đi taxi chặt chém rất kinh đó ạ. 1 chặng bình thường 100k tiền việt, đi grab có 20k thôi.

• Like
Reactions: binhxitrum