Hạng B2
12/1/19
217
166
61
Chào các Anh chị em,
Chả là lễ lược 30/4 năm nay nghỉ nhiều ngày quá, em định đem cả gia đình đi chơi nghỉ dưỡng một bữa cho sảng khoái, đặc biệt là cả nhà ai cũng thích đi biển. Cũng may mắn là em đã đăng kiểm xong trước 1 tháng nên thoải mái con gà mái rồi, giờ là lúc tận hưởng thôi (anh em nhớ đừng để nước đến chân mới nhảy nhé)

Nhà em quyết định đi Mũi Né bằng đường Cao tốc Long Thành - Phan Thiết cho ngắn thời gian cũng như đổi gió luôn, sau thời gian tìm hiểu và cân nhắc, lễ lược KS mắc quá nên em chốt luôn là đi sau lễ và về trước cuối tuần (4-6/5) :)

[Du lịch Mũi Né] Xin kinh nghiệm ăn uống

Nhưng em rất ít khi đi Phan Thiết - Mũi né, do đó không biết mấy quán nào ngon, tươi và ko chặt chém, rất mong anh chị em trên này hoặc người bản địa, chân thành hướng dẫn hoặc cho em xin địa chỉ, thông tin mấy chổ với (em ở The Cliff), gia đình em cũng 9x và có ba mẹ cùng nên ko cần chill lắm đâu, đợt này chủ yếu nghỉ dưỡng và ăn uống hải sản hoặc đặc sản thôi, nếu được thì thêm vài chổ tham quan nhẹ nhàng ạ.

Mong cả nhà có thể share giúp em, em xin chân thành cảm ơn, chúc anh chị em có kì nghĩ lễ vui vẻ, ngon lành và hạnh phúc <3

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: trauden82
Hạng D
10/4/10
1.348
4.728
113
The Cliff thì cứ ra cây bàng cách 5 p đi ô tô
Siêng thì đi vào nội thành, cách 7km, đường Tuyên Quang, đầy đủ món

Hạng C
18/5/20
709
1.020
93
Lần gần nhất cách đây 2-3 tháng thì mình đi Mũi Né, sau đó hỏi bảo vệ của resort, họ chit đi qua chợ Mũi Né (cách resort 2-3km), ăn uống thoải mái, giá cả phải chăng.

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
Lễ lộc không đúng với ngày thường, tốt nhất ăn trong resort vì cơ bản giá cả, vệ sinh, phục vụ tốt hơn ở ngoài trong những dịp lễ vì họ có chuẩn bị.

Ở ngoài các quán nổi tiếng thế nào cũng đông, nóng nực, mất vệ sinh, chờ chực ăn như... gặm xương rồi bực tức rút tiền ra trả

Hạng D
25/10/07
1.312
6.141
113
Lễ lộc không đúng với ngày thường, tốt nhất ăn trong resort vì cơ bản giá cả, vệ sinh, phục vụ tốt hơn ở ngoài trong những dịp lễ vì họ có chuẩn bị.

Ở ngoài các quán nổi tiếng thế nào cũng đông, nóng nực, mất vệ sinh, chờ chực ăn như... gặm xương rồi bực tức rút tiền ra trả
Lộm nhộm thì ăn trong Rs,ks cho thoải mái.

Hạng F
3/10/15
9.815
12.048
113
Ăn mấy nhà hàng ở trục resort Sea Horse này kia ấy