Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Chào các bác, các bác tư vấn dùm em du lịch tết mùng 5 SG-Nha Trang-Quy Nhơn, mùng 9 về chiều về Quy Nhơn-Phan Rang-SG

Đi đường nào, ăn gì ở đâu? Em đi bằng Santafe

Cảm ơn các bác

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
sg-quynhhon đi hơn 10 tiếng ngày thường .têt đông như kiến . 4 ngày bác đi sao kip .
-3h sang mung 5 đi .15- 17h chiều tới Qui nhơn
  • 5h-7h sang Mung 9 về . tối mịt mí tới sg .
  • ở ngoài đoa duoc 2 dêm 3 ngày
  • TắmBiển Kỳ Co kết hợp thăm quan Eo gió
  • Tắm biển ăn bè hải sản hòn Khô .
  • Tối ra đường xuân dieu Quy nhơn ăn ốc .hải sản . hoặc banh xèo tôm nhảy (thật ra tên lạ chứ ăn cũng bình thường)
  • Tham quan mộ cũ hàn mạc tử . dốc mộng cầm
  • Nhà thờ vua quan trung .v.v.v
  • Có thời gian đưong về ghé Phú Yên tham quan gành đá dĩa . tìm "tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" ko bít ông thấy chưa chứ tui thấy rồi .
  • từ nha trang đi ra bắn tốc độ kinh hoàng.có bẫy 50km/h. qua hầm đèo cả nữa chú ý Cho Vang

• Like
Reactions: Bibi12
Hạng D
22/1/19
4.057
6.696
113
Mùa tết ra miền Trung thì biển hơi lạnh nha bác. Tắm được nhưng không sướng bằng mùa hè, với bác để ý mua này sóng thường lớn, do gió mùa. Nếu thấy sóng lớn quá thì bác không nên tắm.
Đường thì cứ đi quốc lộ 1, nếu dư giả thời gian thì từ Sông Cầu ra Quy Nhơn bác nên đi đường 1D thay vì đi hầm. Đoạn này cảnh đẹp, bên núi bên biển, đi hết đường là vô thẳng trung tâm thành phố QN.
Bác không hỏi điểm thăm quan nhưng tiện thì em list ra luôn:
  • kỳ co (cách nội thành QN khoảng 20km)
  • tiểu chủng viện Làng Sông (cách 15km)
  • tháp bánh ít (cách 15km)
  • chùa Thập Tháp (cách 25km) - chùa này khá cổ, từ trước thời Quang Trung
  • tháp Dương Long
  • bảo tàng Quang Trung (cách 40km) - mùng 5, mùng 6 tết là vào dịp lễ nên người đi chơi lễ khá đông. Nếu bác thích ít người thì nên để mùng 7 rồi đi.
  • khu du lịch sinh thái Hầm Hô (giống mấy cái thác trên Tây Nguyên) - cái này gần bảo tàng QT
  • Đàn tế trời (hay Đàn Kính thiên) (cách 45km) - cái này cũng gần bảo tàng
  • gần Đàn tế trời có đập Văn Phong, cái này như đập thủy điện nhỏ, ngắm hoàng hôn khá đẹp, nên bác có thể ghé vào buổi chiều muộn.
Ngoài Kỳ Co thì những cái kia bác có thể sắp xếp đi trên 1 lộ trình được, không cần phải thay đổi thứ tự. Chỗ nào không thích đi thì rút ra. Search google map đều có chỉ đường, và đường khá dễ đi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
sg-quynhhon đi hơn 10 tiếng ngày thường .têt đông như kiến . 4 ngày bác đi sao kip .
-3h sang mung 5 đi .15- 17h chiều tới Qui nhơn
  • 5h-7h sang Mung 9 về . tối mịt mí tới sg .
  • ở ngoài đoa duoc 2 dêm 3 ngày
  • TắmBiển Kỳ Co kết hợp thăm quan Eo gió
  • Tắm biển ăn bè hải sản hòn Khô .
  • Tối ra đường xuân dieu Quy nhơn ăn ốc .hải sản . hoặc banh xèo tôm nhảy (thật ra tên lạ chứ ăn cũng bình thường)
  • Tham quan mộ cũ hàn mạc tử . dốc mộng cầm
  • Nhà thờ vua quan trung .v.v.v
  • Có thời gian đưong về ghé Phú Yên tham quan gành đá dĩa . tìm "tôi thấy hoa vàng trên cỏ xanh" ko bít ông thấy chưa chứ tui thấy rồi .
  • từ nha trang đi ra bắn tốc độ kinh hoàng.có bẫy 50km/h. qua hầm đèo cả nữa chú ý Cho Vang
Cảm ơn bác, em tính

Mùng 5 SG-NT
Mùng 6 NT-PY
Mùng 7 PY-QNhon
Mùng 8 QNhon-Phan Rang
Mùng 9 PRang-SG

Chắc ổn hen bác?

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
Mùa tết ra miền Trung thì biển hơi lạnh nha bác. Tắm được nhưng không sướng bằng mùa hè, với bác để ý mua này sóng thường lớn, do gió mùa. Nếu thấy sóng lớn quá thì bác không nên tắm.
Đường thì cứ đi quốc lộ 1, nếu dư giả thời gian thì từ Sông Cầu ra Quy Nhơn bác nên đi đường 1D thay vì đi hầm. Đoạn này cảnh đẹp, bên núi bên biển, đi hết đường là vô thẳng trung tâm thành phố QN.
Bác không hỏi điểm thăm quan nhưng tiện thì em list ra luôn:
  • kỳ co (cách nội thành QN khoảng 20km)
  • tiểu chủng viện Làng Sông (cách 15km)
  • tháp bánh ít (cách 15km)
  • chùa Thập Tháp (cách 25km) - chùa này khá cổ, từ trước thời Quang Trung
  • tháp Dương Long
  • bảo tàng Quang Trung (cách 40km) - mùng 5, mùng 6 tết là vào dịp lễ nên người đi chơi lễ khá đông. Nếu bác thích ít người thì nên để mùng 7 rồi đi.
  • khu du lịch sinh thái Hầm Hô (giống mấy cái thác trên Tây Nguyên) - cái này gần bảo tàng QT
  • Đàn tế trời (hay Đàn Kính thiên) (cách 45km) - cái này cũng gần bảo tàng
  • gần Đàn tế trời có đập Văn Phong, cái này như đập thủy điện nhỏ, ngắm hoàng hôn khá đẹp, nên bác có thể ghé vào buổi chiều muộn.
Ngoài Kỳ Co thì những cái kia bác có thể sắp xếp đi trên 1 lộ trình được, không cần phải thay đổi thứ tự. Chỗ nào không thích đi thì rút ra. Search google map đều có chỉ đường, và đường khá dễ đi.
Cảm ơn bác tư vấn nhiệt tình quá, like bác

• Like
Reactions: quangnguyen19