Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
Em tính cuối tháng 6 gia đình (2 vc, 2 đứa con nhỏ) làm chuyến nha trang 3 ngày 2 đêm: 4h sáng thứ 6 xuất phát ở quận 9 đi toàn bộ cao tốc ra nha trang, các bác biết xin chỉ em đường đi, quán ăn khách sạn nào hợp lí ạ. Em tính ở nha trang 1 ngày rồi trưa thứ 7 về resort bãi Dài ở cam ranh rồi trưa cn về. Xin cảm ơn các bác.

*28/2/2024
Để tiện cho các bác xem thông tin, mod đã lọc các bình luận từ các OSer review phía dưới để lên trên bài.

Nên ở đâu khi đi Nha Trang​

View attachment 2949605
Gửi anh, em vừa làm cho ông anh ra đó chơi,
Còn gói Vin thì thế này:
Vé Vinpearl:
1. Loại 1: chỉ chơi, không ăn, không lấy phòng ngủ. 800k/người lớn, 600k/trẻ em cao 1m- dưới 1m4, cao hơn 1m4 tính giá như người lớn. => nếu 2 bé cao dưới 1m4, thì total cũng đã là 2tr8

2. Loại 2: Gói ăn sáng (các bữa khác tự chủ động) + vui chơi + ngủ lại: 2.900k/phòng/đêm Phụ thu trẻ em 4-11t: 550k/bé/đêm. => 4tr, chênh nhau 1tr2 so với gói 1.

3. Loại 3: Gói ăn 3 bữa + vui chơi + ngủ lại: 4.900k/phòng/đêm Phụ thu trẻ em 4-11t: 1.000k/bé/đêm => 6tr9, chênh 4tr1 so với gói 1

Về chổ ở thì cho hỏi 2 đứa nhỏ anh đã chơi ở Vinpearl lần nào chưa? Nếu chưa thì nên ở Vinpearl với gói vui chơi không giới hạn. Sáng 4h xuất phát thì tới Nha Trang (NT) khoảng 10h, anh làm thủ tục check in rồi qua khu vui chơi tới 14h về nhận phòng (ăn trưa ở khu vui chơi luôn) nghỉ ngơi để chiều khoảng 15h30 tắm biển và 17h trời mát vô khu vui chơi chơi tiếp đến khi nhạc nước kết thúc thì vào đất liền lấy xe đi ăn tối dạo cảnh đêm NT. Sáng hôm sau ăn sáng xong thì muốn vào khu vui chơi tiếp tới gần trưa về còn không dạo chơi (mấy đứa nhỏ nhà mình lúc trước chơi 2 ngày trong đó mới đã).

Căn hộ 2 phòng ngủ ở The Costa khá thoải mái, nội thất cao cấp, dịch vụ 5sao, có hầm để xe, mà giá thì quá rẻ so với Phan Thiết, chỉ 2.750k/đêm. Nhược điểm: chỉ có 1 wc cho 4 người :)
Tối đi dạo khu chợ đêm, khu phố tây rất nhộn nhịp. Quán xá đầy, 3 bước là có 1 HighLand :). Nhà mình đã ăn thử nem nướng Vũ Thành An, bún cá Hai Cá, kiếm được quán mì tàu Việt Hoa khá ngon. Ngày nắng quá thì book grabfood giao đồ ăn tới KS cũng tiện.
Tối định trải nghiệm Sea Coral với Rooftop Bar Havana mà mưa đủ 2 đêm nên để dịp khác. Nha Trang còn nhiều thứ hay ho, chắc chắn sẽ sớm trở lại, mà chắc lần sau đi máy bay, lái xe đúi quá

Chỗ ăn uống ở Nha Trang​

Ôi Nha Trang, anh nào muốn vip có vip, muốn rẻ có rẻ (mà rẻ nhưng rất ngon nha). Nhiều thứ quá viết sao cho hết.
A. Ăn:
I/. Đặc sản: ra nha trang phải ăn cho dc các món đặc sản sau:
1. Bún cá ( hoặc sứa): nơi nào cũng có, đường nào cũng có, giá từ 25-40k tùy, quán cho khách du lịch thì 30-40, địa phương thì 20-30k. Du lịch thì ghé Ngô Gia Tự nha (đừng ghé khu chợ đầm). Cá thì cá bò, cá thu, cá cờ tuỳ chỗ…Ghé Nguyễn thị minh khai thì có mấy quán nằm giữa trần nhật duật và lê hồng phong (hem nhớ tên chài ai)
2. Bún bò: giống như bún cá, mà k có nhiều bằng, du lịch ghé bún bò Nguyễn thị minh khai, địa phương thì…Phượng đường Bửu Đoá.
3. Mì Quảng: phải là mì quảng cọng nhỏ (khác mì quảng cọng to thường thấy ở sài gòn), ghé Âu cơ. Ăn là sẽ nhớ vị mì quảng đặc trưng
4. Bánh Đập: lạ mà siêu ngon, khu xóm mới trần nhật duật.
5. Bánh căn: khắp làng khắp xóm, mắm nêm + xoài bằm. Khu chợ xóm mới, Trần Nguyên Hãn, khu phước long, đường trần quý cáp
6. Nem nướng: du lịch ghé khu Le Lợi chợ đầm, bình dân ghé trần nguyên hãn, mà ngon gấp mấy lần vô tiệm nha.
7. Bánh canh: như bún cá, mà phải lùng cho ra bánh canh cá Sơn Thóc nha (đường vô khóm máy nước, Lê Hồng Phong quẹo vô chợ, bán từ 12g trưa hay sao há)
8. Chè mít đác: khu chợ đêm Hùng Vương
II/. Hải sản:
1. Khu hòn rớ: hải sản thanh sương, bến cảng (dời qua khu mới, phía vô sân bay cam ranh, mát mẻ 2 mặt tiền)
2. Khu lương sơn: bé tân, tươi ngon ăn no nghỉ
3. Cầu trần phú: gió biển, lên lầu.
III/. Nhà hàng

B. Nhà hàng + quán bar
Nói thiệt, ra nha trang ăn nhà hàng thì…mất phê, nhưng mà đi gia đình muốn lịch sự sang trọng tí thì cũng nên biết. E thì bị cái tật hem bao giờ nhớ tên quán, bé nhân viên thì e nhớ tên mới đau.
mà ở phần ăn uống với đặc sản thực ra cũng có nhắc đến mấy cái nhà hàng
1. Lousiane: địa điểm đầu tiên phải nhắc đến, chưa bg e bỏ sót khi về lại nha trang. Bia Đức ngon nhứt từng dc uống, ngon hơn mí quán ở xì gòn nhìu. Mồi rất bén (kể cả mồi dưới hồ bơi nha, trc 4g chiều). Tối có nhạc live, nhưng ngồi ngoài mé biển mới là sướng nhất, tẩn 1 khay 6 vị bia trong 6 ly nhỏ xíu xinh xinh, trong cái gió biển mặn mặn mát rượi luồn len vào lỗ…chân lông thì còn gì phê hơn nữa. Giá bình dân lắm, hợp bà lý. Sáng còn có cà phê, combo siêu rẻ. Có bếp bánh tại chỗ, hàng vip, nếu ai thích ăn ngọt mha.
2. Sailing: kiểu open pub, dj và nhạc sống, có bán vé vô cổng kèm soft drinks, còn giả bộ làm lơ lẻn vô cũng dc, nhưng mua nước thì full giá. Nhún nhảy trong khu vực trong chòi trung tâm cũng vui, hoặc có từng chòi riêng, đi group khá vui, hoặc ngồi ngoai biển. Trc hay mò ra tìm…Nga, giờ bớt òy.
3. Havana (hình như còn đóng cửa do dịch, hem biết festival này có mở lại chưa), Paradise trần phú, như các bar sài gòn thoy, có girl với boy Nga mặc bikini lắc lắc. Mấy bar khác lâu òy k ghé k cập nhật luôn (yasaka, lodge… và các bar trẻ bây giờ)
4. Gà Nam Sơn (gà thiệt nha các bác) bên Hộ, lâu e cũng hem đi, nghe nói dự án làm bờ kè sông Cái có ảnh hưởng hem biết còn hoạt động k, các a cập nhật dùm, quán sát bờ sông cái, bao mát, kiểu kiểu mấy quán Thanh Đa sg, có gà nướng là đặc sản.
4. Nhậu vườn xoài: Trần Nhật Duật-Ntmk. Ốc Ngõ ntmk (mới chuyển ra mặt tiền, hơi đông, ốc ngon, rẻ, dân địa phương ngồi đầy)
5. Lẩu bò Bà Triệu: chỉ có lẩu và lẩu bò thoy. Cũng ok, giá bình dân hết sức, dân địa phương đông nghẹt.
6. Dê tươi Thích Quảng Đức: hầu như full bàn mỗi đêm

tạm nhiu đây, chưa rặn ra dc nữa

- Linh tinh & cơm, lẩu: lẩu dê Chóp Chài, ốc ba cô, bánh cuống Nhật Hoàng, mắt cà ngừ bà 8, bún cá Đất Phú, cơm bao cấp, cơm gà Tuyết Nhung, bánh xèo cô Chi, bò 1 nắng dì Mai, bánh canh hẹ Thành Tâm

Thấy nhiều bác gợi ý nhiều quá đó bác, bác thử xem sao (e xếp ngẫu nhiên theo trí nhớ):

1. Phía Bắc cầu Trần Phú
* Khu bờ kè
* Thanh Hiền
* Phước Nha Trang
* Bé Tân (khu Lương Sơn)
2. Phía Nam Cầu Trần Phú
* Thanh Sương
* Bến Cảng
* Tám Mẹo
* Trí Nguyên
* Quán Cá Rạn
Bác ở gần chỗ nào tiện thì quất chỗ đó, vì NT đang đông, cầu Trần Phú kẹt suốt.

Nên mua đặc sản gì khi đi Nha Trang​

1. Nem chua, chả lụa
2. Nước mắm
3. Mực tẩm, cá tẩm, mực khô cá khô
4. Chả cá
5. Hải sản thì đóng thùng xốp ok
6. Yến sào
Món 2-4 thì ghé Ngô Gia Tự khu chợ xóm Mới (khúc giữa Huỳnh Thúc Kháng- Lê Quý Đôn), đường 1 chiều, nên tấp lề phải rồi đi bộ qua đường mua, chủ quán đóng thùng vác qua cho mình. Có vài chỗ khác mình hay mua (ít thương mại hơn chỗ Ngô Gia Tự, mà hem nhớ tên gì mới đau).
Món 1 thì coi lại comment mình ở trên
Món 5-6 ac nào cần thì e nhắn sdt, alo ngta mang tới. Chất lượng lắm nha.
Món 5, dặn trước 1 ngày, nhưng tuỳ tàu vô có cá tôm mực gì ngon, 4g-5g chị đó sẽ gọi cho mình hỏi muốn mua gì sẽ đóng thùng xốp chở tới ks mình.

Xem thêm

1. Xin tư vấn tắm biển ở Nha Trang và ăn uống ở bãi biển?

2. Nha trang ăn gì, chơi gì cho gia đình

*Tiếp tục cập nhật,....

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/11/20
2.579
7.655
113
37
Em tính cuối tháng 6 gia đình (2 vc, 2 đứa con nhỏ) làm chuyến nha trang 3 ngày 2 đêm : 4h sáng thứ 6 xuất phát ở quận 9 đi toàn bộ cao tốc ra nha trang, các bác biết xin chỉ em đường đi, quán ăn khách sạn nào hợp lí ạ. Em tính ở nha trang 1 ngày rồi trưa thứ 7 về resort bãi Dài ở cam ranh rồi trưa cn về. Xin cảm ơn các bác.
Anh xuất phát sớm thì chắc dừng nghỉ tại trạm dừng chân thôi chứ đã vào CT DG - PT - VH thì chỉ có chạy một mạch chứ làm gì đã có trạm dừng chân. Xuất phát sớm ra NT chắc cỡ 9h hơn ghé ăn bún cá sứa luôn anh. Ăn tối thì lúc trước em toàn ăn ở khúc cuối đường Trần Phú gần vòng xoay với đường Phạm Văn Đồng có mấy quán bờ kè ngồi ăn mát mẻ và giá cũng phải chăng. Lâu lắm rồi không ghé lại nên không biết còn giữ chất lượng như trước không nên không dám đề xuất.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
Anh xuất phát sớm thì chắc dừng nghỉ tại trạm dừng chân thôi chứ đã vào CT DG - PT - VH thì chỉ có chạy một mạch chứ làm gì đã có trạm dừng chân. Xuất phát sớm ra NT chắc cỡ 9h hơn ghé ăn bún cá sứa luôn anh. Ăn tối thì lúc trước em toàn ăn ở khúc cuối đường Trần Phú gần vòng xoay với đường Phạm Văn Đồng có mấy quán bờ kè ngồi ăn mát mẻ và giá cũng phải chăng. Lâu lắm rồi không ghé lại nên không biết còn giữ chất lượng như trước không nên không dám đề xuất.
Cảm ơn bác.

Hạng D
24/2/20
4.422
7.286
113
37
Đi Nha Trang mà có 2 đêm hơi phí công ....gắn lên 3 - 4 đêm cho nó đủ tiền .....
Nha Trang có rất nhiều chỗ để đi chơi.....
Cũng muốn lắm nhưng bận đi làm nên ko sắp xếp được bác ạ.

Hạng D
8/1/19
1.569
2.196
121
Hiện tại các tuyến cao tốc ra Nha Trang, thì chưa full hết thì phải, tuyến Vĩnh Hảo - Cam Lâm đã cho chạy chưa các a

Hạng B1
6/1/18
82
2.638
83
38
Du lịch Nha Trang, ăn gì ở đâu?

Gửi anh, em vừa làm cho ông anh ra đó chơi,
Còn gói Vin thì thế này:
Vé Vinpearl:
1. Loại 1: chỉ chơi, không ăn, không lấy phòng ngủ. 800k/người lớn, 600k/trẻ em cao 1m- dưới 1m4, cao hơn 1m4 tính giá như người lớn. => nếu 2 bé cao dưới 1m4, thì total cũng đã là 2tr8

2. Loại 2: Gói ăn sáng (các bữa khác tự chủ động) + vui chơi + ngủ lại: 2.900k/phòng/đêm Phụ thu trẻ em 4-11t: 550k/bé/đêm. => 4tr, chênh nhau 1tr2 so với gói 1.

3. Loại 3: Gói ăn 3 bữa + vui chơi + ngủ lại: 4.900k/phòng/đêm Phụ thu trẻ em 4-11t: 1.000k/bé/đêm => 6tr9, chênh 4tr1 so với gói 1