Hạng B1
11/9/12
74
117
33
Xe e biển số 51F mà muốn qua Lào bằng cửa khẩu lao bảo thì xin giấy liên vận ở đâu bác

Hạng B2
5/4/07
192
102
43
em chỉ đi Cam nhưng khi lên gtvt xin giấy liên vận em vẫn ghi là Cam -Lao,bác cứ lên xin bình thường,trong mục cửa khẩu thì khai theo ảnh:(giấy phép liên vận 2 tháng nên giấy đăng kiểm phải còn thời hạn trên 2 tháng nha )

Attachments

Hạng B2
5/4/07
192
102
43
tờ rơi tour của Cam,dựa theo đó thì mình tự đi theo gói 1 ngày 4 đền chính là đủ mệt rồi:angko wat-taphom-bayon-bekheng(bỏ cũng được,ngắm hoàng hôn trên đỉnh tháp,chỉ cho 300 người,phải đi sớm dành chỗ).từ đền này qua đền kia phải di chuyển = xe nha các bác.đậu xe miễn phí hết.

Attachments

• Like
Reactions: shinichi0802
Hạng B1
11/9/12
74
117
33
em chỉ đi Cam nhưng khi lên gtvt xin giấy liên vận em vẫn ghi là Cam -Lao,bác cứ lên xin bình thường,trong mục cửa khẩu thì khai theo ảnh:(giấy phép liên vận 2 tháng nên giấy đăng kiểm phải còn thời hạn trên 2 tháng nha )
Thank bác

Hạng B2
5/4/07
192
102
43
Bác binhxitrum có qua đảo Koh Rong chơi ko ạ ? Nếu mình qua đó thì gởi xe ở chổ nào ?
ngay bến tàu ko có bãi đậu xe bác(ks chiếm hết rồi),bác có thể gửi ở ks mà mình đã nghỉ lại(em gửi 1 đêm,bo 5 usd)
nếu kẹt quá và liều em thấy mấy đoàn trước đi cứ đậu đại phía đường quẹo bên trái bến tàu cách khoảng 1km.hoặc dò cái guest house nào bèo nhèo giá 10-15 usd thuê 1 đêm rồi gửi đó luôn cũng được

• Like
Reactions: shinichi0802
Hạng B2
5/4/07
192
102
43
CHợ đêm siemriep có bán đầy đủ đồ ăn +gánh hàng rong,nếu ko cầu kỳ thì ra đó ăn vừa rẻ vừa trải nghiệm cũng hay á.

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
e đinh tết 2019 này đi cam bằng oto tự lái , vậy mình phải đi bằng cửa khẩu xamat hả bác , e định xin giấy phép liên vận , mà e sợ mấy a cs bên cam , làm khó vì e thấy nhiều bác bị , nên ko biết xe có bị làm khó ko , bác cho e xin chút kinh nghiệm , thanks bác

Hạng B2
5/4/07
192
102
43
như đã viết đầu topic,ko được đi lẫn về khẩu Mộc Bài nhé(nếu muốn thì phải lên dsq cam xin)em đi xamat xuân 2018,hải quan khẩu chỉ thu tiền rồi cho đi(Ko chụp hình,vân tay....)chỉ đóng dấu pp,rất nhiều người ko để ý và rồi đi vô rồi về lại vn cũng chưa thấy ai bị gì cả(anh bạn em đã trải qua).
Nếu bạn chắc ăn,phải hỏi nó,như trường hợp của em thì nó kêu xe ôm(dân cam,nói tiếng việt)đi tìm xếp(tới phòng rồi mà xếp vẫn ko ở trong phòng nhé),vị trí:qua khẩu xamat 100m,tòa nhà tay trái, sau khi chờ 15p,sếp xuất hiện đóng cái cộp và nói 200k vnd,em cãi là ở khẩu đóng tiền rồi,nó xua tay vờ luôn,thôi thì thêm 200 k nữa cho xong.
đây:hình phòng xếp ký liên vận,áo đen là bx em

Attachments

Chỉnh sửa cuối: