Tập Lái
10/3/20
1
0
1
25
PHƯƠNG TIỆN DI CHUYỂN ĐẾN QUẢNG NINH:
Có nhiều Phương tiện di chuyển đến Quảng Ninh nên các bạn không phải lo nhé, bạn hoàn toàn có thể lựa chọn các phương án thích hợp cho chuyến đi của mình vì hệ thống giao thông ở đây rất tiện lợi.
Xe khách: Các tuyến xe tới Quảng Ninh thường tập trung tại bến xe Mỹ Đình, Giáp Bát với tần suất khoảng 5-15 phút/chuyến. Giá vé là 180k-200k/người/lượt. Các nhà xe uy tín các bạn nên lựa chọn như là: Kumho Việt Thanh, Phúc Xuyên, Đại Phát, Đức Phúc…
Xe máy: Từ Hà Nội tới thành phố Hạ Long có 2 đường đi chính, tất cả đều có biển chỉ dẫn rõ ràng mạch lạc nha.
Đường gần nhất là đi theo đường 5 tới ngã ba Sài Đồng rẽ hướng Bắc Ninh. Từ Bắc Ninh theo đường 18 qua Phả Lại – Chí Linh – Đông Triều – Uông Bí – Hạ Long.
Hoặc chúng mình có thể đi theo hướng Sân bay Nội Bài – Bắc Ninh – Quốc lộ 18A qua Phả Lại – Sao Đỏ – Đông Triều – Uông Bí – Hạ Long.
Từ miền Trung hay miền Nam đến Hạ Long thì bạn có thể lựa chọn bay trực tiếp đến Hà Nội hoặc Hải Phòng sau đó bắt xe đi Hạ Long, riêng miền Tây thì chỉ có bay trực tiếp đến Hà Nội.

Ở ĐÂU?
Bạn cứ lên mạng và các ứng dụng đặt Khách sạn (Booking hoặc Agoda) xem các khách sạn, homestay nào phù hợp nhé.
QUẢNG NINH CHƠI GÌ?
VỊNH HẠ LONG.

• Nếu thăm quan Vịnh Hạ Long thì bạn sẽ đến Cảng Quốc tế Tuần Châu (Gần với Khu vui chơi Tuần Châu nhé, đi bộ tầm 5 phút)
  • Để thăm quan vịnh Hạ Long trong ngày thì bạn phải đặt các loại vé như sau:
  • Vé thăm quan vịnh Hạ Long: 290k/ khách.
Lưu ý: đây không phải vé tàu nhé. Bạn phải mua thêm vé ghép tàu nữa nhé.
- Vé tàu:
  • tuyến 1 (3-4 tiếng) thì tầm 200k/ khách
  • tuyến 2 (5-6 tiếng) thì tầm 250k/ khách.
  • tuyến 3 (5-6 tiếng) thì tầm 250k/ khách.
  • Vé thuyền nan hoặc kayak tham quan làng chài. 60k/ khách (Nếu không đi cũng chả sao)
  • Ăn trưa: Đặt trước với tàu hoặc tự túc là tùy bạn.
- Thời gian khởi hành:
  • Buổi sáng từ 7:00 – 8:30
  • Buổi trưa từ 11:30 – 13:30
Ngoài ra còn có, giá tour (Trọn gói từ A- Z)
  • Tuyến 1: 700k/ khách
  • Tuyến 2: 800k/ khách
  • Tuyến 3: 650k/ khách
Về vẻ đẹp của Hạ Long thì khỏi phải nói rồi, vô số các hang động đẹp, tráng lệ trên mặt vịnh, ở đây có nhiều bãi tắm đẹp lắm.
DU LỊCH QUẢNG NINH

ĐẢO CÔ TÔ:
Xuất phát từ cảng Cái Rồng. Đi tàu cao tốc mất khoảng 45-60p. Gía tàu cao tốc Kalong 230k/lượt.
SĐT: +84 98 9158388.
Phải nói là đảo Cô Tô đẹp hút hồn ngay từ cái nhìn đầu tiên luôn, với vẻ hoang sơ độc đáo ấn tượng, đến đảo bạn có thể ghé thăm các bãi biển nỗi tiếng như:
-Bãi biển Hồng Vàn: sóng nhẹ, cát trắng, không gian nhẹ nhàng tình cảm cực kỳ
-Bãi biển Vàn Chảy: nếu so về cảnh thì k đẹp được như Hồng Vàn nhưng phù hợp vs thanh niên ưa mạo hiểm cảm giác mạnh. Sóng dữ dội
-Bãi đá Cầu Mỵ: ngoài câu tuyệt vời ra thì k ai thốt được câu gì khác vì nó quá đẹp. Chưa bao giờ mình thấy màu nước ở đâu đẹp như thế. Những mỏn đá bị táp nhẵn nhụi tạo nên những hình thù dáng dấp thú vị
-Con đường tình yêu, tượng đại Bác Hồ: thực ra con đường tình yêu chỉ là con đường lát gạch đỏ ở giữa rừng thông thôi.
DU LỊCH QUẢNG NINH

ĐẢO QUAN LẠN.
Cũng giống như Cô Tô, di chuyển ra đảo Quan Lạn đều xuất phát từ cảng Cái Rồng.
Có 2 loại tàu: tàu gỗ và tàu cao tốc
-Tàu gỗ (80k/ng/chiều) di chuyển chậm, mất 3 tiếng để ra đc đến đảo. Bù lại giá vé rẻ và bạn có thể lên boong tàu sống ảo. Và những bức ảnh ra đời chẳng khác gì bạn đang có 1 chuyến du thuyền chanh xả quanh vịnh Hạ Long =)))
-Tàu cao tốc (150k/ng/chiều) di chuyển mất gần 1 tiếng.
Từ trung tâm ra bãi tắm Quan Lạn đi bộ mất khoảng 15p. bạn có thể thuê tuk tuk với giá 50k/chuyến (ko tính số ng) đi thăm quan quanh đảo, giá niêm yết đc dán ở mỗi xe.
Thuê xe máy 200k/ngày bao xăng. Xe máy sẽ tiện hơn cho nhóm bạn muốn lê la chụp ảnh và linh động hơn tuk tuk. Đường thì chỉ có 1 con đường chạy dọc đảo nên không sợ lạc.
Các bãi tắm đẹp và nước trong: Quan Lạn, Minh Châu, Robinson, Sơn Hào.
Từ Quan Lạn đi chuyển sang Minh Châu mất 10km. đi khoảng 6km bên phía tay trái sẽ gặp Dòng sông đôi bờ cát trắng . Ngay bên cạnh là một đồng cỏ, ngoài ra dọc đường đi cũng có rất nhiều cảnh đẹp khiến bạn muốn dừng chân chụp ảnh.
Đi thêm khoảng 3km sẽ gặp 1 quán karaoke rất to và mới bên tay trái đối diện là đường rẽ vào bãi Robinson, vì k có biển chỉ đg nên hãy hỏi ng dân cho chắc nhé.
Bãi này có những bãi đá rất đẹp, vắng vẻ và hoang sơ. Khu này chỉ có duy nhất 1 nhà nghỉ và có chỗ dựng lều cho các bạn muốn trải nghiệm.
Từ Robinson đi theo trục đg chính thêm khoảng 1km sẽ đến bãi Minh Châu, bãi này đông và náo nhiệt hơn Quan Lạn, biển cũng êm hơn.
Eo gió là một điểm đến không thể bỏ qua. Đường lên ở ngay gần cảng, có biển chỉ đường vào đền Cậu. Đi thẳng vào khoảng 10km, phải gửi xe dưới chân núi và leo lên khoảng 10p nữa. Vẻ đẹp nơi đây không cần bàn nhiều.
DU LỊCH QUẢNG NINH

DU LỊCH QUẢNG NINH

CÁI CHIÊN.
Khu này có 3 bãi: Đầu Rồng, Vạn Cả và Cái Chiên
Bãi Cái Chiên: Các bạn đi ra check cảng Ghềnh Võ là ok. . Biển sạch, vắng, hoang sơ, ít người đến.
Phà chạy 5 chuyến 1 ngày:
  • 6h-8h:30
  • 11h-13h:30
  • 13h:30-17h.
Giá thuê:
  • Xe máy: 50k/ xe
  • Xe 4 - 7 chỗ:300k
Bãi Đầu Rồng: Bạn nào muốn di chuyển đến Đầu Rồng thì phải thuê xe máy nha, thuê nguyên xe là 100k 1 ngày ,lộ trình thì nhìn bảng chỉ dẫn hoặc hỏi người đi đường. Ở đây võng mắc free, chỗ ngồi đều free hết ,bãi này chuyên để tắm, tắm bãi Cái Chiên thì hơi sâu 1 chút.
Bãi Vạn Cả: ko nhộn nhịp như bên ngoài bãi Đầu Rồng. Biển sóng to, hoang sơ, bãi biễn dài.
DU LỊCH QUẢNG NINH

DU LỊCH QUẢNG NINH

DU LỊCH QUẢNG NINH

ĐỒI HOA YÊN TỬ
Địa chỉ: thôn Khe Sú 1, xã Thượng Yên Công, Uông Bí, Quảng Ninh.
Đi theo đường vào Yên Tử 7 km, tới ngã tư Nam Mẫu rẽ trái 3 km. Mình đi theo chỉ dẫn của google map. Thung lũng có gần 40 loại hoa. Mở cửa từ 8h đến 17h. Giá vé vào cửa 50k 1 người lớn, 30k 1 trẻ em, dưới 1m2 miễn phí. Ở đây có cho thuê áo dài và trang phục của dân tộc thiểu số để mọi người mặc chụp ảnh
DU LỊCH QUẢNG NINH

BÌNH LIÊU
Bạn nào thích mạo hiểm thì Bình Liêu chính là điểm đến lý tưởng không thể bỏ lỡ.
Các mốc lớn đẹp và thiêng liêng không thể bỏ qua khi đến Bình Liêu Liêu là 1300, 1302, 1305 và 1297 ( nằm trên tuyến đường tuần tra biên giới giáp danh giữa Bình Liêu và Đình Lập lạng Sơn)
Mốc 1300, 1302: Từ thị trấn Bình Liêu chạy về hướng Hoành Mô trên QL18C khoảng 3-4 km thì rẽ phải vào bản Ngàn Chuồng. Từ bản ngàn chuồng bạn rẽ trái phía mốc 61 khoảng 7-8km là hướng mốc 1300, 1302, thời gian check chừng 1 tiếng.
1297: Từ mốc 1300 đi tiếp khoảng 4km sẽ đến 1297. Đường đi từ 1300 đến 1297 phải nói là siêu siêu đẹp, lau mọc 2 đường y như đang đi trong phim.
Sống lưng khủng long và cột mốc 1305: 1305 Nằm trên đường tuần tra biên giới Bình Liêu, Hoành Mô, Quảng Ninh, cột mốc 1305 là một trong hai mốc giới nằm ở vị trí cao nhất, nhìn vào bản đồ phía trên thì cho ta biết có nhiều cách để đi vào mốc 1305.
DU LỊCH QUẢNG NINH

DU LỊCH QUẢNG NINH

DU LỊCH QUẢNG NINH

ĂN UỐNG
Các món ăn đường phố nổi tiếng ở Hạ Long:
Bánh cuốn chả mực.
  • Bánh cuốn được tráng với nhân mộc nhĩ, thịt băm, nấm hương và ăn kèm với chả mực vẫn còn vị ngọt của mực, cắn vào giòn sần sật chấm cùng một chút nước chấm chua ngọt.
  • Địa chỉ:
  • Bánh cuốn Gốc Bàng: Nằm ở đường Mới, phường Bạch Đằng.
  • Bánh cuốn bà Yến: Rạp Bạch Đằng, phường Hòn Gai.
Cháo Hà.
  • Con Hà bé bằng món tay, giá bình dân nhưng khi được chế biến thành món cháo sẽ có giá trị dinh dưỡng cao.
  • Khi ăn bạn cho thêm chút hành hoa, rau thơm, tiêu bắc để dậy mùi và ăn kèm với quẩy.
Địa chỉ:
  • Quán cô Hằng tại 42 Trần Hưng Đạo, Bạch Đằng.
  • Những quán hải sản ven biển hoặc quán lâu năm ở Giếng Đáy, Bãi Cháy đều có nhé.
Bánh gật gù.
  • Bánh gật gù nhìn ngoài giống món phở cuốn Hà Nội nhưng cách làm vỏ bánh lại giống tráng bánh cuốn.
  • Tên gọi “gật gù” bắt nguồn từ việc khi cầm chiếc bánh này lên ăn, bánh cứ gật lên gật xuống nhưng vì có độ dẻo nên chỉ ngả nghiêng mà không gãy.
  • Bánh gật gù ăn kèm với nước chấm đặc biệt làm từ mỡ gà chưng thịt băm, hành phi, mắm, ớt.
  • Địa chỉ:
  • Quán phở ở Hạ Long thì rất hay có bánh này.
  • Ra các chợ cùng đầy luôn nhé.
✔ Sam biển.
- Thịt sam thơm, ngọt mát. Có nhiều món chế biến từ sam:
+ Chân sam xào chua ngọt, chả sam, trứng sam, nộm sam, chân sam rán, thịt sam xào..
  • Đây là một trong những món ăn lạ miệng, đặc sản ở Hạ Long.
  • Thịt của nó ăn như thịt cua nhưng mà mình thấy ngọt và thơm hơn.
  • Địa chỉ: Sam Bà Tỵ Ngõ 6, Cao Thắng, Hòn Gai
Rượu mơ Yên Tử: Tới Yên Tử, sau khi đã thưởng ngoạn cảnh đẹp hùng vĩ, nên thơ của chốn non thiêng , bạn có thể thưởng thức chén rượu với vị chua, ngọt đậm đà khiến bao du khách mê say.

Tập Lái
3/12/18
35
45
18
37
có xe buýt miễn phí đi từ sân bay VĐồn về TP phải không bạn, muốn đi đặt vé thế nào vậy bạn.

• Like
Reactions: A8
có xe buýt miễn phí đi từ sân bay VĐồn về TP phải không bạn, muốn đi đặt vé thế nào vậy bạn.
Em ở Hạ Long và trả lời giúp bác đây.
  • Quảng Ninh có tận 4 thành phố, từ sân bay Vân Đồn bác muốn về thành phố nào? Hạ Long- Móng Cái- Cẩm Phả- Uông Bí?
  • Nếu từ sân bay Vân Đồn về Hạ Long thì có bus free. Xuống sân bay bác đi thẳng ra bãi xe, bên tay Trái. Bus nó đỗ ở đó. Lâu rồi em chưa xuống sân bay Vân Đồn nên ko nhớ chính xác nhưng Bus nó có nhân viên đón ngay cửa ga Đến. Thêm vào đó là bác có thể đk nhận Voucher vé than quan Vịnh, vé tham quan Yên Tử, giảm giá vào cvien Sun.. Có điều hiện tại những điểm trên đang đóng cửa do dịch bệnh rồi. Quay trở lại với Bus, bác có thể alo cho tổng đài để nó giữ chỗ ( mặc dù chẳng cần đâu vì ít ai đi bus nên xe rộng lắm) cung cấp cho họ code vé tàu bay và thông tin cá nhân là xong. Thời gian di chuyển từ sân bay Vân Đồn về đến Hạ Long là hơn 90 phút. Em gửi bác thông tin của Bus sân bay. Nếu bác cần xe riêng thì ad Zalo em 0948.99.2727 em chuyên đón/tiễn từ Hạ Long đi các sân bay Vân Đồn- Cát Bi- Nội Bài ạ.
    DU LỊCH QUẢNG NINH
    DU LỊCH QUẢNG NINH
    DU LỊCH QUẢNG NINH
    DU LỊCH QUẢNG NINH
    DU LỊCH QUẢNG NINH
    DU LỊCH QUẢNG NINH
    DU LỊCH QUẢNG NINH

Chỉnh sửa cuối:
Em xin phép 1 phút giới thiệu về dịch vụ bên em đang cung cấp ạ.
Bên em chuyên Đón/Tiễn khách từ Hạ Long đi sân bay Vân Đồn-Cát Bi-Nội Bài và ngược lại bằng xe cá nhân chất lượng cao. Nhận gửi/trả bưu kiện từ các sân bay về Hạ Long trong ngày.
Hotline: 0948-99.2727. Zalo/ Viber/ iMess

• Like
Reactions: lamphuong99
Tập Lái
3/12/18
35
45
18
37
Em ở Hạ Long và trả lời giúp bác đây.
  • Quảng Ninh có tận 4 thành phố, từ sân bay Vân Đồn bác muốn về thành phố nào? Hạ Long- Móng Cái- Cẩm Phả- Uông Bí?
  • Nếu từ sân bay Vân Đồn về Hạ Long thì có bus free. Xuống sân bay bác đi thẳng ra bãi xe, bên tay Trái. Bus nó đỗ ở đó. Lâu rồi em chưa xuống sân bay Vân Đồn nên ko nhớ chính xác nhưng Bus nó có nhân viên đón ngay cửa ga Đến. Thêm vào đó là bác có thể đk nhận Voucher vé than quan Vịnh, vé tham quan Yên Tử, giảm giá vào cvien Sun.. Có điều hiện tại những điểm trên đang đóng cửa do dịch bệnh rồi. Quay trở lại với Bus, bác có thể alo cho tổng đài để nó giữ chỗ ( mặc dù chẳng cần đâu vì ít ai đi bus nên xe rộng lắm) cung cấp cho họ code vé tàu bay và thông tin cá nhân là xong. Thời gian di chuyển từ sân bay Vân Đồn về đến Hạ Long là hơn 90 phút. Em gửi bác thông tin của Bus sân bay. Nếu bác cần xe riêng thì ad Zalo em 0948.99.2727 em chuyên đón/tiễn từ Hạ Long đi các sân bay Vân Đồn- Cát Bi- Nội Bài ạ. View attachment 2159740View attachment 2159741View attachment 2159747View attachment 2159740View attachment 2159741View attachment 2159746View attachment 2159747
Cám ơn thông tin của bác.
Em định ra chơi Hạ Long ngày 30/4, không biết lúc đó đã ổn định chưa nữa. Hy vọng dịch sớm qua để em có dịp thăm quê bác.

• Like
Reactions: A8 and lamphuong99