Thảo Luận Chung Du lịch Tây Ninh Tết 2021

Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
Du lịch Tây Ninh Tết 2021

*Ảnh minh họa

Nhờ các Bác tư vấn dùm chuyến tham quan khu vực núi Bà Đen Tây Ninh. Dự tính chiều mùng 2 đến. Mùng 4 về .Xin thông tin khách sạn có bãi đỗ xe lịch sự. Các quán ăn . Các điểm tham quan trải nghiệm văn hoá địa phương. Xin Tri Ân Các Bác. ❤

Last edited by a moderator:
Hạng C
14/4/11
519
578
93
Tây Ninh đầu tiên phải nhắc đến là núi Bà Đen. Chiều mùng 2 bác đến thì có thể ghé núi luôn. Xong tối về ngủ lại đâu đó trong tp Tây Ninh cách núi 5 -7 km gì đó. Sáng ngày mùng 3 bác ghé hồ Dầu Tiếng chơi chi biết. Tạt qua núi cậu gần đó. Hồ Dầu Tiếng cách tp TN cỡ 20km. Trưa bác ăn ở quán ngay ban quản lý hồ luôn. Thức ăn dân dã đồng quê. Chiều mùng 3 bác ghé Đình quan lớn Trà Vong thắp vài nén ngang. Đình nằm sau núi Bà. Đình thờ Cụ Huỳnh Công Giản là 1 trong 3 anh em có công khai phá vùng đất TN. Ghé đình thì phải ghé mộ Ông. Cách đó cỡ 10km. Hỏi dân người ta chỉ cho. Tối về dạo 1 vòng tp TN là kết thúc hành trình.

Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
Tây Ninh đầu tiên phải nhắc đến là núi Bà Đen. Chiều mùng 2 bác đến thì có thể ghé núi luôn. Xong tối về ngủ lại đâu đó trong tp Tây Ninh cách núi 5 -7 km gì đó. Sáng ngày mùng 3 bác ghé hồ Dầu Tiếng chơi chi biết. Tạt qua núi cậu gần đó. Hồ Dầu Tiếng cách tp TN cỡ 20km. Trưa bác ăn ở quán ngay ban quản lý hồ luôn. Thức ăn dân dã đồng quê. Chiều mùng 3 bác ghé Đình quan lớn Trà Vong thắp vài nén ngang. Đình nằm sau núi Bà. Đình thờ Cụ Huỳnh Công Giản là 1 trong 3 anh em có công khai phá vùng đất TN. Ghé đình thì phải ghé mộ Ông. Cách đó cỡ 10km. Hỏi dân người ta chỉ cho. Tối về dạo 1 vòng tp TN là kết thúc hành trình.
Cám ơn Bác nhiều nhé

Hạng D
16/11/10
1.416
2.728
113
Bình Thạnh, Tp HCM
nếu bác không ghé nha ai, chỉ đi chơi không thì đi 3 ngày cũng chả biết đi đâu ấy.
Tây Ninh thì đi cụm Núi Bà Đen, Hồ Đá, Ma Thiên Lãnh hết trọn 1 ngày. Hồ Dầu Tiếng, Núi Cậu thì trên đường đi hoặc về ghé rồi về (đi) lại SG theo hướng Bình Dương luôn.
ngoài ra ở Tây Ninh đi Toà Thánh, Căn cứ Trung ương cục

Hạng D
25/8/16
2.756
5.767
113
Nếu bác đi gia đình không ngại thì ghé nhà nghỉ Lê Đoàn của ông anh, có bãi xe hơi. Chủ vui tính, bác có thể hỏi anh ấy các quán đặc sản ở Tây Nình.

Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
nếu bác không ghé nha ai, chỉ đi chơi không thì đi 3 ngày cũng chả biết đi đâu ấy.
Tây Ninh thì đi cụm Núi Bà Đen, Hồ Đá, Ma Thiên Lãnh hết trọn 1 ngày. Hồ Dầu Tiếng, Núi Cậu thì trên đường đi hoặc về ghé rồi về (đi) lại SG theo hướng Bình Dương luôn.
Cám ơn Bác nhiều nhé

Hạng B2
6/2/20
102
64
28
48
Nếu bác đi gia đình không ngại thì ghé nhà nghỉ Lê Đoàn của ông anh, có bãi xe hơi. Chủ vui tính, bác có thể hỏi anh ấy các quán đặc sản ở Tây Nình.
Cám ơn Bác nhiều nhé

Hạng D
1/9/14
2.304
84.172
113
Sai Gon
Chỗ đi chơi thì có vài điểm mấy anh bên trên nói hết rồi,
Chỗ ăn thì có bò tơ 5 Sánh, quán Đồng Quê, quán Cây Phượng,... nên ăn món Ốc Núi.
Chỗ nghỉ nếu sang thì có Vinpearl Tây Ninh, thấp hơn 1 tí có Sunshine ở cũng rất ok, xung quanh chỗ này thì có nhiều hàng quán hơn Vin.
Chỗ chơi thì ới Thầy giáo @Nbson217 sẽ lo cho anh từ A tới Á.

Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Bác đi Tây Ninh, sáng đi chơi núi, tối về Vincom Tây Ninh ở trên đường 30/4 trung tâm Tây Ninh ngủ lại, khách sạn sang trọng có bãi để xe còn co siêu thị cho tụi nhỏ chơi

• Love
Reactions: Viên Bảo