Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
Các Bác ơi, giúp em với.

Em sắp đưa gia đình em về thăm lại nhà bà Cố ngoại em ở Mỹ Tho (đã hơn 20 năm rồi em không về lại nơi có rất nhiều kỷ niệm thời thơ ấu này) và sẽ ngủ lại một đêm. Các Bác cho em hỏi ở Tiền Giang thì mình nên đi thăm thú và thưởng thức món ăn đặc sản ở những nơi nào ạ?

Cám ơn các Bác nhiều nhiều.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Té ra bác Tuyên là đồng mùi với em à:D
Quán ăn thì bác có thể ghé Nhà Hàng Lộc Phố ở đường Trần Hưng Đạo vớ các món đặc sản: gỏi xoài khô sặc lá sầu đâu
Du lịch Tiền Giang
, món sườn cọng nướng tuyệt ngon
Du lịch Tiền Giang
và món cơm nếp cháy ba khía không chê vào đâu được
Du lịch Tiền Giang

Ngoài ra còn có quán rắn 180 Lý Thường Kiệt : bác có thể kêu 1 con rắn hổ mang rút xương nấu cháo, phần xương chiên giòn bá chấy
Du lịch Tiền Giang
....
Chổ ăn sáng thì ghé quán hủ tiếu Bà Sen trên đường Trần Hưng Đạo, gần ngả 3 Lê Thị Hồng Gấm hoặc hủ tiếu Mỹ Tho qua cầu Quay, đến ngã tư rẽ trái, quán bên trái luôn.
Về địa điểm tham quan thì: Chùa Vĩnh Tràng, Trại rắn Đồng Tâm, cù lao Thới Sơn.....
Du lịch Tiền Giang

Chúc bác và gia đình có 1 chuyến đi vui vẻ và bổ ích!

23/10/06
14.638
5.121
113
Có lẽ quán hủ tíu mà bác SUV7 nói là quán Sáu Sen?
Ngoài ra còn có Hủ tíu sa tế trên đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, lẩu bò Ba Chuông đường Lý Thường Kiệt...

Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
Cám ơn các Bác nhiều lắm ạ. Vậy là em có nhiều kế hoạch cho chuyến đi hai ngày của gia đình em rồi.
@SUV7seats: Lâu rồi chưa gặp lại Bác. Cám ơn Bác đã cho các chỉ dẫn cặn kẽ và cả bản đồ nữa.
@BB.Aquarius: Cám ơn đường link có thật là nhiều hình ảnh của Bác. À, cái quán trong vườn có đờn ca tài tử là ở đâu vậy Bác? Món này hôm đi Sóc Trăng và Bạc Liêu tháng 5 vừa rồi là em ghiền lắm.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
ddtuyen nói:
@BB.Aquarius: Cám ơn đường link có thật là nhiều hình ảnh của Bác. À, cái quán trong vườn có đờn ca tài tử là ở đâu vậy Bác? Món này hôm đi Sóc Trăng và Bạc Liêu tháng 5 vừa rồi là em ghiền lắm.
Theo em biết thì món này ở cù lao Thới Sơn đó bác. Qua cầu Rạch Miễu, trước khi đến trạm thu phí bác để ý bên trái có bảng chào đến khu du lịch Thới Sơn.

B
BốnMắt
Guest
Té ra bác Tuyen cũng ghiền đờn ca tài tử à? Hehe vụ này ở quê em là ghe lắm. Chắc bác Tuyen thưởng thức ở Bạc Liêu đây. Vây là bác Tuyên không về lại Sóc Trăng và Bạc Liêu rồi! Chúc bác lại có chuyến về miền tây vui vẻ nhé.

B
BốnMắt
Guest
Em định cuối tuần này lên SG và rủ bác Tuyen
, nhưng có lẽ bác Tuyen đi miền tây thì không gặp được rồi. Em thì thèm bia tươi Hoa Viên lắm.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.598
113
Thủ Đức - TP.HCM
@Bác Bốn Mắt: Thật tiếc quá. Bác lên Sài Gòn mà em không có dịp tiếp đón. Kỳ này cả đại gia đình đông người về thăm quê ngoại nên chỉ đi 2 ngày thứ Bảy và Chủ Nhật tuần này ở Tiền Giang để dưỡng sức và về kịp thứ Hai cho tụi nhỏ đi học. Đành hẹn Bác một dịp rất gần đây, chỉ riêng gia đình em đi Cần Thơ và Sóc Trăng chơi, anh em mình hội ngộ nhé Bác. Chuyến Cần Thơ, Sóc Trăng này em định thực hiện trong tháng 7 mà không được, nên đành dời qua tháng 9 vậy. Dạo này tụi em không thích đi biển nữa và chuyển hướng sang miền Tây sông nước đó Bác.

Đờn ca tài tử em rất thích nghe ngoài đời thật. Chứ xem trên truyền hình và nghe băng đĩa thì em lại không thấy thích. Nhạc nhẹ thì ngược lại, em chỉ thích nghe băng đĩa.

Ủa mà chuyến này Bác lên Sài Gòn ở lại đến thứ mấy vậy Bác?

Status
Không mở trả lời sau này.