Tập Lái
7/5/12
43
0
0
Các bác có ý kiến gì về chuyên này không ? chỉ sợ sau dự thảo này lại thêm có cái thông tư khác thì lại méo mặt các bác ạ.
Theo dự kiến sẽ không thu phí hạn chế phương tiện giao thông cá nhân theo đầu phương tiện, đồng thời giảm mức thu lệ phí trước bạ đối với ôtô dưới 10 chỗ ngồi.
Giảm lệ phí trước bạ đối với ôtô chở người dưới 10 chỗ ngồi về mức chung 10% đối với xe đăng ký lần đầu, các địa phương được điều chỉnh tăng không quá 50% mức quy định chung; giảm mức chung về 2% đối với xe đăng ký lần thứ 2 trở đi và thực hiện thống nhất trên toàn quốc.

Hạng D
14/6/12
1.608
95
48
51
nhantran nói:
Các bác có ý kiến gì về chuyên này không ? chỉ sợ sau dự thảo này lại thêm có cái thông tư khác thì lại méo mặt các bác ạ.
Theo dự kiến sẽ không thu phí hạn chế phương tiện giao thông cá nhân theo đầu phương tiện, đồng thời giảm mức thu lệ phí trước bạ đối với ôtô dưới 10 chỗ ngồi.
Giảm lệ phí trước bạ đối với ôtô chở người dưới 10 chỗ ngồi về mức chung 10% đối với xe đăng ký lần đầu, các địa phương được điều chỉnh tăng không quá 50% mức quy định chung; giảm mức chung về 2% đối với xe đăng ký lần thứ 2 trở đi và thực hiện thống nhất trên toàn quốc.

"được điều chỉnh tăng không quá 50%" --> như cũ

"2% đối với xe đăng ký lần thứ 2 trở đi" --> nắm được hết chủ xe đích thực rồi, khi đó có thuế/phí theo chủ xe thì có chạy đằng trời

==> buồn, nhưng không buồn, vì không chạy đâu thoát cả, số kiếp phải chịu!

Tập Lái
9/1/13
0
0
8
Toàn đồn tai thui chờ mãi mà chưa thấy quyết định thực thi gì bạn nhỉ

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Có lẽ người dân không còn đủ niềm tin!
kuan_ce nói:
thôi thì cứ làm theo quy định nhà nước, buồn gì mấy bác! chỉ mong đường ngon là được hehe

Hạng B2
3/12/12
462
50
28
USA-VN
MEXEHANGHIEU nói:
Có lẽ người dân không còn đủ niềm tin!
kuan_ce nói:
thôi thì cứ làm theo quy định nhà nước, buồn gì mấy bác! chỉ mong đường ngon là được hehe

Tâm trạng bác giống chữ ký của bác kg