Thảo Luận Chung Đưa xe vào nhà ???

Hạng D
15/6/12
1.520
674
113
45
Đường phía trước rộng thì cứ đít mà vào thôi. Em nghĩ không sàn trơn không thành vấn đề, vì khi 2 bánh sau vào thì 2 bánh trước vẫn còn ngoài sân. Cứ thế mà đẩy vào. Nguyên nhân chính là: bác chưa quen nên nhát tay :) . Cứ từ từ ...

Hạng D
14/8/11
4.163
87.872
113
Theo như cụ mô tả thì xe cụ vào ngon!! Tuy nhiên nên lưu ý mấy điểm sau:
- Xe cụ là dẫn động cầu trước.Cụ chạy tới lên dốc vào nhà nên trọng tâm dồn về bánh sau, mà cụ không tự tin nên không lấy đà được vì vậy bánh trước quay tít là phải rồi.
- Vì đường trước nhà rộng, cụ nên đánh lái, căn xe cho thẳng cầu, rồi tự tin de từ từ lên. Trọng tâm xe dồn vào bánh trước. Xe sẽ từ từ bò lên. Vài lần quen xe cụ sẽ vào ngon ngay.
Chắc cụ cũng lái mới!! Cụ nên lưu ý mấy câu khẩu quyết cho tài xế như " tiến ôm lưng, lùi ôm bụng".v. v. để thực hành cho chắc bụng. Nếu chưa yên tâm, xuống nhìn xung quanh, căn lại, rồi de tiếp. Nhớ không nên để vợ cả căn xe cho mình. Những người không biết lái xe căn giùm chỉ có rối thêm mà thôi, (chưa kể đến chuyện giảm uy tín của đàn ông)
Chúc cụ thành công!!

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.743
113
thẳng lái đưa đầu vô, xe nó trượt thì mớm ga cho nó rướn lên, bánh xoay kệ nó ko sao đâu xe em vô nhà qua 2 cái dốc cao 1m xe trượt bánh xoay xẹt xẹt mớm ga tí cho nó trườn qua là ok, dự là bác sẽ bể vài tấm đá :D xe em bể 5-7 chục tấm rồi, chừng 2 năm mần 1 lần nay cũng chục năm rồi nền nhà cứng như đổ bê tông :D, h hết bể rồi

Hạng F
1/8/12
5.715
5.733
113
TP HCM
De vào là OK nhất Bác ạ vừa kiểm soát được phía sau do Camera de, vừa kiểm soát được hai bên hong xe do Bác nhìn kiếng hậu. De vào an toàn hon Bác ơi. Nhà em chổ để xe 4m nhưng vướng 2 bức tường 2 bên chỉ còn 2,4m sau vài lần de vào em cũng ơn như Bác nhưng riết rồi quen. Bác lưu ý phần gạch trơn mà khi de vào gặp trời mưa thì 2 bánh khong bám dễ bị sàng xe, Bác phải sắm thêm tấm ta pi lót dưới bánh xe để chống trơn trượt. Bác cư mạnh dạn de vào là giải pháp tối ưu nhất làm vài lần sẽ quen và tự tin.

• Like
Reactions: volvo960
Hạng B2
23/3/13
188
177
43
số đông các bác khuyên em de vào. em cám ơn mợi người , em sẽ thử
nhưng em sợ đầu xe sẹ bị cạ đường.

từ mặt đường , lên vỉa hè là một dốc rồi, 1,5m vỉa hè, rồi tiếp tục lên 1 dốc 15cm vào nhà...e sợ là khi bánh sau lên dốc vào nhà rồi thì bánh trước vẫn còn ở dưới lòng đường, và mũi xe sẽ cạ đường...

gay go thiệt

Hạng F
16/7/15
6.294
25.103
113
nếu nhà bác dự định đậu xe phía bên phải nhà (nhìn từ trong ra) thì de vào là chuẩn luôn, cặp sát tường vẫn xuống xe dễ dàng (chạy tới thì bác phải chừa chổ để chui ra -> phần còn lại sẽ hẹp)

số đông các bác khuyên em de vào. em cám ơn mợi người , em sẽ thử
nhưng em sợ đầu xe sẹ bị cạ đường.

từ mặt đường , lên vỉa hè là một dốc rồi, 1,5m vỉa hè, rồi tiếp tục lên 1 dốc 15cm vào nhà...e sợ là khi bánh sau lên dốc vào nhà rồi thì bánh trước vẫn còn ở dưới lòng đường, và mũi xe sẽ cạ đường...

gay go thiệt
mình nghĩ là nếu tới không chạm thì lùi cũng sẽ vậy

Hạng B2
17/5/13
406
676
93
de vào nhà dễ hơn đó bác, còn sợ cạ gầm / mũi xe thì kê thêm tấm ván / lót cho bớt dốc