Thảo Luận Chung Đưa xe vào nhà ???

Hạng B2
23/3/13
188
177
43
em đã thử vô rồi, phương án LÙI XE tốt hơn, nhưng cạ gầm các bác à, cạ ngay vị trí đầu cầu sắt với thanh thép để kê con đội dưới gầm xe ,

em xin hỏi NẾU MÌNH LÀM CẦU DÀI RA THÌ CÓ HẾT CẠ GẦM KHÔNG Ạ ?
cầu hiện nay dài 0,5m , nếu minh làm cầu dài 1m thi OK ko các anh ?

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Một gang tay là đủ rồi
em đã thử vô rồi, phương án LÙI XE tốt hơn, nhưng cạ gầm các bác à, cạ ngay vị trí đầu cầu sắt với thanh thép để kê con đội dưới gầm xe ,

em xin hỏi NẾU MÌNH LÀM CẦU DÀI RA THÌ CÓ HẾT CẠ GẦM KHÔNG Ạ ?
cầu hiện nay dài 0,5m , nếu minh làm cầu dài 1m thi OK ko các anh ?

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
bác chú ý fixed 2 cái cầu sắt, chứ vô đít dễ thổi bay nó lắm, tài xế cty em bị mấy lần rồi, choáng luôn

Hạng B2
23/3/13
188
177
43
bác chú ý fixed 2 cái cầu sắt, chứ vô đít dễ thổi bay nó lắm, tài xế cty em bị mấy lần rồi, choáng luôn
em nghĩ ko cần cố định đâu bác, vì cái cầu nó bi giữ chắc bởi cái nền nhà rồi...

Hạng D
5/6/13
1.119
1.201
113
em nghĩ ko cần cố định đâu bác, vì cái cầu nó bi giữ chắc bởi cái nền nhà rồi...
lúc bác lên gần hết (nếu cho đít vào nha) thì bác fai rú ga phát cho lên, lúc này dễ bay lắm nhé bác
Nếu xe xịn cỡ 3, 4. thì ko nói nhé (vì nó tự lên ko cần ga). cùng 1 tài ở cty e đã bị, chạy innova G de đít vô bị bay, còn chiếc Land thì nhẹ tựa lông hồng

Cho nên e nghĩ fixed cho chắc ăn, chứ lỡ nó bay ra trước, mà có xe chạy ngang mất công lắm

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
lúc bác lên gần hết (nếu cho đít vào nha) thì bác fai rú ga phát cho lên, lúc này dễ bay lắm nhé bác
Nếu xe xịn cỡ 3, 4. thì ko nói nhé (vì nó tự lên ko cần ga). cùng 1 tài ở cty e đã bị, chạy innova G de đít vô bị bay, còn chiếc Land thì nhẹ tựa lông hồng

Cho nên e nghĩ fixed cho chắc ăn, chứ lỡ nó bay ra trước, mà có xe chạy ngang mất công lắm

Bác nói đúng cái vụ bay cầu dẫn này. Cầu dẫn cần cố định chắc dưới sàn tránh trượt nhé.

Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
kéo dài cái cầu ra thêm 20 phân, để hạ thấp góc lên dốc của cầu + kéo dài chiều nghiêng của dốc
nếu cạ đúng chổ kê con đội (nằm lườn xe, vừa hết hộc bánh xe trước )
không thấy cái cầu lên dốc mà bác đã làm, nên đoán thế thôi,
ý bác là sao ạ?
bác đang nghĩ đẻ cách rún ...... à
:3dcuoi:

Chỉnh sửa cuối: