Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Ducati Scrambler: 303 triệu đồng cho niềm đam mê
Ducati vừa chính thức cho trình làng chiếc Scrambler với phong cách cổ điển phong trần dành cho khách hàng Việt Nam với giá bán khởi điểm từ 303 triệu đồng, giá bán rẻ nhất trong danh mục sản phẩm Ducati, giúp cho khách hàng đam mê dễ dàng tiếp cận hơn.[pagebreak][/pagebreak]

Sự kiện diễn ra tại Sài Gòn với tên gọi "The Land Of Joy" mang đến cho cộng đồng chơi xe TPHCM một buổi tối 01/02/2015 sôi động, cùng chào đón sự có mặt của Ducati Scrambler tại thị trường Việt Nam.

Ra mắt trong sự kiện là Scrambler Icon - phiên bản tiêu chuẩn, với bình xăng cổ điển hình giọt nước bằng kim loại và 2 miếng ốp sườn bằng nhôm cá tính. Chiều cao yên chỉ có 790mm đảm bảo sự thoải mái cho cả người lái và người ngồi sau. Những đặc điểm nổi bật khác như tay lái rộng, đèn pha tròn với vòng LED thời trang, và đặc biệt là bộ vành lốp Dual Sport. Ốp dây curoa, chắn nhiệt cổ pô và các chi tiết nhôm khác thể hiện phong cách đặc trưng của Ducati.

Cung cấp sức mạnh cho xe là khối động cơ Testastretta L-Twin, dung tích 803 phân khối, công suất 75 mã lực và mô-men xoắn cực đại 67,7 Nm. Trọng lượng của xe ở mức 170 kg. Kích thước xe khá gọn cùng chiều cao yên vừa phải giúp người lái dễ dàng điều khiển được xe mà vẫn có thể thưởng thức "dặc sản" từ động cơ mạnh mẽ đem lại.

Ngoài Icon, còn có 3 phiên bản Scrambler khác là Urban Enduro (địa hình), Full Throttle (tốc độ) và Classic (cổ điển). Chúng được thiết kế cho những đối tượng khách hàng khác nhau, nhằm giúp người sở hữu thể hiện cá tính riêng biệt. Những phiên bản này sẽ sớm ra mắt thị trường Việt Nam trong thời gian tới. Với Scrambler, Ducati hy vọng sẽ đáp ứng nhu cầu của những khách hàng hoài cổ, ưa thích các mẫu xe theo phong cách cổ điển.

Scrambler phiên bản Icon có giá bán 303 triệu đồng, rẻ nhất trong gia đình Ducati tại Việt Nam. Các phiên bản còn lại sẽ có giá bán cao hơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Sao em ko mê mấy xe loại này ... Giá cả nằm giữa xe hơi và những chiếc 2 bánh thường ... thêm 300m nữa mua chiếc xe hơi đi cho đã ... Còn nếu đi 2 bánh thì mua chiếc khoảng 50m là ok rồi .... hehe

• Like
Reactions: tranhieult
Hạng B2
10/10/12
254
108
43
Khi các bác có đam mê loại xe này thì các bác sẽ thấy khác. Cảm giác đi pkl rất khác biệt nhé các bác

• Like
Reactions: smallkiwi
Tập Lái
12/1/15
11
1
3
Sao em ko mê mấy xe loại này ... Giá cả nằm giữa xe hơi và những chiếc 2 bánh thường ... thêm 300m nữa mua chiếc xe hơi đi cho đã ... Còn nếu đi 2 bánh thì mua chiếc khoảng 50m là ok rồi .... hehe

Đã ko mê thì đừng bao giờ comment nhé bác, mọi chủng loại xe, giá xe đều dành cho từng đối tượng.
Bác nào có 600tr và chưa có xe hơi thì bác nghĩ tới xe hơi, còn bác nào có vài con xe hơi Bim, Mẹc... và dăm chục tỏi thì họ lại thích con xe máy thế này.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Yeah, mỗi người 1 sở thích, 1 đam mê, khó nói lắm. Tuy nhiên mấy chú đi xe pkl thì cũng là ơn đừng thể hiện mình nhiều quá, gần nhà có vài chú, lâu lâu hứng lên kéo hết ga lao trên đường, tiếng máy nổ ầm ầm làm mọi người đều hoảng hốt! Sau cơn hoảng hốt, câu nói đầu tiên là mong nó ... vấp cục đá! :D
Đã ko mê thì đừng bao giờ comment nhé bác, mọi chủng loại xe, giá xe đều dành cho từng đối tượng.
Bác nào có 600tr và chưa có xe hơi thì bác nghĩ tới xe hơi, còn bác nào có vài con xe hơi Bim, Mẹc... và dăm chục tỏi thì họ lại thích con xe máy thế này.