Hạng B2
2/11/07
359
2
18
Các bác tư vấn giúp em xài bình điện nào là tốt nhất cho em Mông 2.5, giá cả ntn, mua ở đâu. Cám ơn Quốc hội:D

Hạng B2
2/11/07
359
2
18
RE: Dùng ắc qui nào tốt nhất!

Hình như Quốc Hội đang thảo luận ở tổ, ko bác nào méc em hen:D

Hạng B2
25/3/08
492
4
18
my city SÀI GÒN 1

bình đồng nai hoặc pinaco 1 tr 100,thâu lại bình cũ 150 nghìn.....em đang xài 1 cái gần 1năm rưỡi chưa thấy gì,em mua tại pinaco tran hung dao chổ điện máy nguyễn kim đi về hướng chợ sài gòn
Trích đoạn: sheva_one

Các bác tư vấn giúp em xài bình điện nào là tốt nhất cho em Mông 2.5, giá cả ntn, mua ở đâu. Cám ơn Quốc hội:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/5/05
1.058
14
38
somewhere

hiện nay có hiệu GS (Japan) do nhà máy tại Việt Nam sản xuất, chất lượng khá tốt (cung cấp cho các liên doanh ráp xe tại VN)

còn nếu bác thích đồ ngoại thì làm cái Panasonic Thailand, mắc hơn tầm 1-2 trăm ngàn :D

giá bình GS cho em Mông đau của bác tầm ~1 triệu, mua tại cửa hàng ngã tư Nguyễn Thái Bình vs Ký Con Q.1 :D

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/5/08
1.994
34
48

Chơi pinaco đi bác, ngon bổ rẻ lại bảo hành lâu hơn mấy cái khác, xe nhà em xài bình GS 2 lần đều tèo, nay xài Pinaco thế mà lại hay.:D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.785
113

Người ta thu bình cũ làm gỉ hả các bác ? Phải chăng về độ lại làm hàng nhái ?

Hạng B2
10/9/08
294
1
0

Trích đoạn: lienthanhquyet

Người ta thu bình cũ làm gỉ hả các bác ? Phải chăng về độ lại làm hàng nhái ?

Thu lại để lấy các bản cực bằng chì. Giống như mua đồng nhôm, sắt vụn vậy. Cái bình điện bác thấy rất nặng đúng không? Phần lớn trọng lượng là chì đấy. Các bác cũng nên bán hoặc vứt đi chứ đừng mang về nhà để nhé. Rất độc đấy đặc biệt là bình nước. Có mua mới cũng nên mua hẳn loại bình khô để đỡ phải bảo trì, và đỡ độc hại hơn.

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Chia sẻ cùng các bác chạy Mông có chế độ đèn sáng tự động (ĐSTĐ): Lâu nay em nghe khuyên dùng là nên rút cầu chì dưới táp lô hoặc rút giắc cắm sau gương hậu trong xe để bỏ chế độ ĐSTĐ, lý do là khi bật chìa khóa đề nổ thì đèn pha sáng lên dẫn đến tiêu tốn nhiều điện khi máy chưa nổ---> Bình chóng hư.
Vì vẫn muốn để chế độ ĐSTĐ cho sướng cái thân nên em nghĩ ra 1 cách hơi nông dân tí, chia sẻ cùng các bác: Trước khi tra chìa khóa vào ổ để đề nổ, em xoay công tắc đèn sang phải 1 nấc rồi bật chìa khóa đề nổ, khi đó chỉ có đèn téc sáng mờ mờ, còn đèn pha ko sáng nên đỡ hại ắc qui, nổ xong em lại xoay công tắc đèn về vị trí ban đầu (Em chưa thử xoay công tắc đến các vị trí khác nên ko biết có vị trí nào để khi đề nổ thì ko có bất cứ đèn nào sáng lên. Để khi khác em thử nhấn xuống xoay sang trái (Vị trí sáng đèn khi đỗ) xem sao). Em làm thế có khá hơn tí nào ko các bác:D

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36

Người Việt Nam sài hàng Việt Nam đi các Bác !