Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Người Việt mình kỳ lắm.Người ta đưa ra quy định hoặc khuyến cáo thì nhất quyết không thi hành.Bảo xếp hàng thì kiểu gì cũng chen ngang.Viết bảng cấm đái thì kiểu gì cũng sẽ đái.Người nước khác thì họ thực hiện răm rắp.
Đó là Luật nước ngoài họ rất nghiêm và kiểm soát chặt chẻ.
Vi phạm là bị phạt, bị trừ điểm bằng lái, thi lại,..ko có chuyện 50/50.
Người VN qua sống hay du lịch nước ngoài chấp hành rất tốt về VN thì vi phạm.
Ngay cả người nước ngoài sang VN sinh sống, làm việc chừng vài tháng là biết vượt đèn đỏ, lấn làn.

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Em chưa bị tai nạn nhưng dây an toàn đã cứu em một lần. Em từng đánh lái gấp ở tốc độ cao tầm 110km, xe nó nhấc 2 bánh bên kia lên luôn. Có dây nên em vẫn còn ngồi đúng vị trí mà đánh lái qua lại thêm 2 lần nữa xe mới cân bằng lại được. Xe em không có ESP. Không đeo dây thì chắc văng khỏi ghế thì lật xe cmnr.

Hạng D
4/2/08
4.567
6.435
113
TPHCM
Cũng là do việc đào tạo giấy phép nó không đâu ra đâu cả nên mới vậy. Thêm nữa là dân VN không biết sợ chết. Em là em rất dị ứng tài xế không đeo dây, hoặc chỉ đeo cái dây chéo, dây qua bụng để sau lưng.

Hạng B2
6/11/15
368
672
93
Đa số bạn bè của tôi, kể cả bx rất coi thường việc thắt dây an toàn, mặc dù mình giải thích, nhắc nhở, khuyên bảo, thậm chí lớn tiếng chửi rửa khinh miệt vì sư ngu dốt đó, nhưng bx mình vẫn không thay đổi, mỗi lần leo xe là mình nhắc nhưng vẫn làm lơ, trừ khi ngồi ghế phụ nó kêu bon bon đinh tai nhức óc thì mới chịu thắt, pó tay. Mong muốn OS tuyên truyền mạnh mẽ hơn về vấn đề này. Thank you.
Dễ lắm, bữa nào bác chạy nhanh rồi thắng gấp lại là bả biết liền.

Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
Đa số bạn bè của tôi, kể cả bx rất coi thường việc thắt dây an toàn, mặc dù mình giải thích, nhắc nhở, khuyên bảo, thậm chí lớn tiếng chửi rửa khinh miệt vì sư ngu dốt đó, nhưng bx mình vẫn không thay đổi, mỗi lần leo xe là mình nhắc nhưng vẫn làm lơ, trừ khi ngồi ghế phụ nó kêu bon bon đinh tai nhức óc thì mới chịu thắt, pó tay. Mong muốn OS tuyên truyền mạnh mẽ hơn về vấn đề này. Thank you.
Ko đeo thì khỏi lên xe, giống như ko đeo 3 con sâu thì khỏi leo ...lên người bà ấy vậy hihi

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Ko đeo thì khỏi lên xe, giống như ko đeo 3 con sâu thì khỏi leo ...lên người bà ấy vậy hihi
Bả có T nên cho đi chân đất sao bác :)))
fun tí, nhà em thì thằng lớn (5) tuổi ngồi booster có đeo, con bé 2 tuổi ngồi ghế trẻ em full, còn bx không đeo ...(trong khi bắt 2 đứa kia đeo)

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Khuyến cáo hông được đeo dây an toàn dân sẽ đeo. Vì dân ta toàn làm ngược