Hạng C
30/5/15
824
660
93
Binh Thanh, tp HCM
Dễ lắm, bữa nào bác chạy nhanh rồi thắng gấp lại là bả biết liền.
Khi nhà em mua xe là dẫn nhau ra khu An Phú An Khánh, báo trước cho người nhà, chọn chỗ an toàn vắng vẻ, hô lớn 20km/h nè, rồi thắng gấp. Mọi người xô hết về phía trước, sau đó đều răm rắp. Thật nhẹ người.
Người ngồi sau không hiểu áp lực cho người lái khi vừa lái xe vừa phải quan tâm phía sau.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Lên cao tốc ngồi ghế sau cũng nên đeo dây an toàn, cty mình có người chở vợ thắng gấp, vợ đằng sau ngồi ghế giữa đập đầu vào cần số chết.

Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Tôi thì khi về VN, ngay cả trên Taxi, nhìn thấy tôi hàng ghế phía sau, đang cài dây là tài xế hỏi ngay là anh mới về VN à ? Choáng thiệt ..... mặc dầu tôi hoá trang giống y như người VN ở VN, nhưng không ngờ người VN hay quá, nhìn là biết ngay

Do đó tôi nghĩ là cái mác người nước ngoài ai cũng mê, nên nói những người không đeo dây, làm người nước ngoài cho oai .... do đó nên nói như thế thì 99% sẽ đeo dây ngay .KKKK

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Theo những gì e học được tại box xe của vnexpress thì chỉ cần đi xe đức, mỹ hoặc xe hàn là an toàn tuyệt đối, túi khí quanh xe nên không cần dây an toàn. Ai đi xe nhật thì phải xem lại, vì nó không hề an toàn, xe chỉ có thùng tôn gắn thêm 4 bánh mà thôi, khi xảy ra tai nạn mặc định là ảnh hưởng đến tính mạng. Tóm lại, chỉ cần mua xe đức, mỹ, hàn là an toàn tuyệt đối, không cần phải đi xe cẩn thận, đúng luật làm gì. Còn muốn tai nạn chết người hãy ngồi lên xe nhật.

Thôi e quay lại đây, trốn trại lâu quá rồi tội các bác sỹ đi tìm.

Hạng C
10/6/18
565
429
83
39
E chạy xe 5 chỗ có mỗi mình e đeo. Bẩu ng nhà đeo ai cũng nhìn mình như thằng dở hơi. Vẽ. E tính cắt mịa nó mấy cái dây đi cho nó đỡ lộn tiết.

Tập Lái
25/1/18
22
89
13
39
Từ ngày có xe ngồi ở ghế lái hiểu hơn về sợi dây an toàn thì đi grab hay taxi ngồi đâu em cũng thắt dây hết, ai lên xe em chở em đợi cài dây mới chạy, không cài dây em cứ đứng đó mãi. Nên giờ Má em, cháu em gì lên xe là cài dây hết, không còn cần nhắc, Má em còn nói: “Cài chớ nó lải nhải nghe nhức cái đầu, lại còn không đi được nữa”.

Hạng D
2/5/16
1.926
1.874
143
E chạy xe 5 chỗ có mỗi mình e đeo. Bẩu ng nhà đeo ai cũng nhìn mình như thằng dở hơi. Vẽ. E tính cắt mịa nó mấy cái dây đi cho nó đỡ lộn tiết.
2 đứa con nhỏ của em cũng thắt dây an toàn, lúc đầu bé k chịu vì muốn được nghịch ngợm thoải mái, em bảo nếu con không thắt dây an toàn thì ba sẽ không chạy, chờ bé thắt vào em mới lái đi.