Hạng B2
14/11/18
159
59
48
35
Em giờ cứ ngồi lên xe dù lùi vào chuồng hay đánh xe ra vài mét cũng thắt dây an toàn .Vì trong em cứ ngồi lên xe là phải thắt dây an toàn , dù là lái hay ngồi bên cạnh . em cũng hay nhắc nhở mọi người nhưng có vẻ họ cũng chưa thấy tác dụng và công dụng của nó . họ vẫn xem nhẹ dây an tan . Đôi khi nó kêu họ móc vào đằng sau cho nó đỡ kêu .haiz

Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Em giờ cứ ngồi lên xe dù lùi vào chuồng hay đánh xe ra vài mét cũng thắt dây an toàn .Vì trong em cứ ngồi lên xe là phải thắt dây an toàn , dù là lái hay ngồi bên cạnh . em cũng hay nhắc nhở mọi người nhưng có vẻ họ cũng chưa thấy tác dụng và công dụng của nó . họ vẫn xem nhẹ dây an tan . Đôi khi nó kêu họ móc vào đằng sau cho nó đỡ kêu .haiz
Vậy là mặc đồ khác tí họ sẽ nói là VK mỹ về nè bà con ơi ... Chúc mừng bạn nhìn và hiểu rỏ giá trị của dây an toàn.

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Tôi thì khi về VN, ngay cả trên Taxi, nhìn thấy tôi hàng ghế phía sau, đang cài dây là tài xế hỏi ngay là anh mới về VN à ? Choáng thiệt ..... mặc dầu tôi hoá trang giống y như người VN ở VN, nhưng không ngờ người VN hay quá, nhìn là biết ngay

Do đó tôi nghĩ là cái mác người nước ngoài ai cũng mê, nên nói những người không đeo dây, làm người nước ngoài cho oai .... do đó nên nói như thế thì 99% sẽ đeo dây ngay .KKKK
Người nước ngoài thì có gì đâu oai ta.:rolleyes: anh viết tiếng Việt tốt thế này thì không cần phải hóa trang, ko ai để ý anh từ đâu đến đâu, về không mặc cảm là ngon rồi.
Một số nước ko thắc dây khi có tai nạn ko được bảo hiểm.

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Nhiều người đi xe có sở thích ngồi trước mà lại không thắt dây an toàn (nhắc họ họ mới nói).
Nhiều lúc nhắc phát ngại.

Thêm nữa là thấy nhiều người cài dây kiểu chỉ có mỗi qua ngực còn lại ngồi đè lên phần dây ngang nữa. Kiểu sai này mọi người cứ truyền nhau dùng mới lạ.

Hạng B1
17/1/18
71
132
33
Hồi mới có luật đội nón bảo hiểm mình rất khó chịu mỗi khi phải đeo. Giờ ra đường quên không đội nón là thấy khó chịu liền. Còn từ ngày biết lái xe đến giờ, đeo giây an toàn là thói quen mỗi khi ngồi lên xe. Thỉnh thoảng cũng nhắc người ngồi cùng đeo cho an toàn. Ai không đeo thì thôi chứ mà bảo đeo vào chẳng có tác dụng gì đâu thì mình muốn phanh gấp 1 phát cho dập cái mõm chó nói ngu cho chừa

Hạng F
29/10/16
11.581
22.218
113
Pháp
Người nước ngoài thì có gì đâu oai ta.:rolleyes: anh viết tiếng Việt tốt thế này thì không cần phải hóa trang, ko ai để ý anh từ đâu đến đâu, về không mặc cảm là ngon rồi.
Một số nước ko thắc dây khi có tai nạn ko được bảo hiểm.
Thử xem, đồ ngoại hay đồ nội ngon hơn thì nói nha . Đừng nói là đồ nội ngon hơn đồ ngoại, ngay cả vụ đeo dây an toàn .... KKKK, nhưng nói thì nói, bạn đeo hay không là tuỳ bạn . mình đang nói đén kỹ thuật và lên xe là nên đeo dây an toàn, seat belt/ceinture de sécurité, vậy thôi ....

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Thử xem, đồ ngoại hay đồ nội ngon hơn thì nói nha . Đừng nói là đồ nội ngon hơn đồ ngoại, ngay cả vụ đeo dây an toàn .... KKKK, nhưng nói thì nói, bạn đeo hay không là tuỳ bạn . mình đang nói đén kỹ thuật và lên xe là nên đeo dây an toàn, seat belt/ceinture de sécurité, vậy thôi ....
Dây an toàn 2 ghế trước khi ngồi lên xe thì phải cài rồi, khi ngồi các hàng ghế sau chạy từ 60km là mình cài, hoặc nếu định ngủ thì cũng cài cho chắc ăn.
Hàng ngoại thì thứ tốt, đa số là tốt, công nhận. Còn chuyện Việt kiều (nhận diện là áo thun, quân jean, dày thể thao, đeo túi bao tử, da trắng, tóc lưa thưa.....) về nước được chú ý là chuyện của 20 năm trước rồi anh. Nay phẳng rồi, Tây mũi lỏ da trắng ở SG này còn chưa ăn thua, quan trọng là anh làm được gì thôi.