Hạng C
13/6/10
514
196
43
Thì em đi với đèn nguyên bản theo xe đó, và thấy ổn rồi cần gì độ đèn. Em còn không mở đèn sương mù luôn, chạy lúc đó tầm 4g sáng. Căn bản em đi đúng tốc, không đi nhanh măc dù đường vắng teo. Già rồi, sợ chết :D
Bác chưa bao giờ gặp sương mà gí mặt vào kính lái vẫn không thấy đường chưa bác? Lúc đó có tý đèn vàng khè đỡ lắm bác ạ

Hạng D
7/3/07
2.225
53.565
113
Bác chưa bao giờ gặp sương mà gí mặt vào kính lái vẫn không thấy đường chưa bác? Lúc đó có tý đèn vàng khè đỡ lắm bác ạ
Gặp vậy thì em nghỉ khỏe luôn, không dám chạy đâu.

Hạng B2
2/9/17
173
83
28
Việt Nam cái gì quản lý không được thì sẽ cấm. Nếu thường hay lái xe ban đêm mấy đường quốc lộ sẽ cực kỳ ức chế mấy cha nội xe tải, xe container với mấy xe khách lắp vô tội vạ tè le hột me đèn led từ trên xuông dưới, luôn cả bên hông và sau xe để chỉa vào người chạy sau.

Vấn đề nó đến từ giáo dục và ý thức. Mà xui cái phần lớn ra đường gặp rất nhiều cái bọn vô ý thức ngu mà lỳ nói không nghe và còn hay cãi chày cãi cối tại, bị, thì, là.

Cho nên em thấy tốt nhất cứ chế tài bắt tháo ra hết thì sẽ đỡ phải mất an toàn cho người khác. Bác có khả năng và có ý thức sẽ tự biết cách nghiên cứu lắp hoặc thay các loại đèn cung cấp đủ ánh sáng mà không làm chói mắt người khác cũng nhưng không phạm luật làm nguy hiểm cho người ta.

Chẳng hạn như xe em là xe Kia Morning cùi nè. Muốn sáng em độ thêm bộ Bi xenon tầm trung giá cũng ngang 1 thanh led hoặc hơn chút xíu thôi. Nghĩ chừng 2-3 chầu nhậu là oke. Còn đèn vàng thì để thêm tiền tháng sau thay thêm cặp bi led gầm màu vàng hoặc có thể đổi màu cũng tầm 4 triệu đổ lại là êm ru bà rù. Cần gì gắn cả cái thanh Led dài chà bá cũng đâu có rẻ đâu.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Hell Fire
Tập Lái
16/6/18
47
44
18
44
Pháp luật là tối thiểu của đạo đức. 99,9% chủ xe khi lắp thêm LED Bar là phạm luật, ko có đạo đức và văn hoá ocs.. Đúng là Bác chủ ko nên ủng hộ việc lắp thêm này!
Con số chính xác là 100% mà bác :))

• Like
Reactions: Long Cabasa