Tập Lái
27/6/15
44
55
18
39
Saigon
Lần nào đi đến giao lộ có đèn xanh "cho phép xe 2b rẽ phải" cũng hay bị mấy xe 2b dừng chờ đèn đi thảng ngáng đường. Cũng chả tức gì mấy .
Nhưng suy cho cùng, ta lái xe gì cũng vậy luôn chú ý không cản trở người khác thì hay hơn.
Các bác nghĩ sao?
Hôm qua em đậu sau xe này ở ngã tư Khánh Hội - Hoàng Diệu Q4
Dừng đèn cần có ý nhường đường?

, nói nhẹ nhàng gì cũng không né nhường đường cho xe sau quẹo phải.

Hạng D
30/7/13
1.454
17.174
113
Phú Quốc
Cái này tùy vào ý thức mỗi người thôi, em dừng đèn đỏ cũng né đường quẹo phải, nhiều lúc đang vội mà bị ngáng đường cũng điên lắm

• Like
Reactions: Hà Transporter
Hạng C
30/6/15
664
567
93
cái này cần phải đưa vào giáo dục lúc thi bằng lái 2B lẫn 4B. tiếc là ở xứ mình lúc học bằng lái toàn dạy ...

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B2
16/7/14
479
436
63
Kính các bác!
Cá nhân em, chuyện này em đã thấy từ lâu, nhưng em nghĩ, nếu mình có việc gấp thật sự (công việc, gia đình hay....chuyện khó nói), thì cứ việc nói với 2b đậu trước xe mình là anh ơi né dùm, em đang có việc gấp, người ta sẽ né. Còn lại nếu mình không thật sự gấp, đèn đỏ cũng khoảng 30s thôi, bác 2 bánh nào cứ bấm kèn tin tin, dù phía trước là 4-5 xe 2b rồi, có qua được người này thì cũng còn vướng 2b khác nữa, thì cớ chi phải bấm kèn và làm rối lên, đến khi qua được để quẹo phải thì đèn cũng đã xanh rồi!? Rất nhiều lần em cũng thấy đèn đỏ còn chừng 4 - 5 giây nữa thôi mà 2b cứ đòi bấm kèn bắt người khác né ra.Cuối cùng thì cùng đi vì đèn đã xanh. Người "bị" bấm kèn sẽ khó chịu.
Em thường nhường đường chỗ lề phải để xe khác chạy!

• Like
Tập Lái
27/6/15
44
55
18
39
Saigon
Kính các bác!
Cá nhân em, chuyện này em đã thấy từ lâu, nhưng em nghĩ, nếu mình có việc gấp thật sự (công việc, gia đình hay....chuyện khó nói), thì cứ việc nói với 2b đậu trước xe mình là anh ơi né dùm, em đang có việc gấp, người ta sẽ né. Còn lại nếu mình không thật sự gấp, đèn đỏ cũng khoảng 30s thôi, bác 2 bánh nào cứ bấm kèn tin tin, dù phía trước là 4-5 xe 2b rồi, có qua được người này thì cũng còn vướng 2b khác nữa, thì cớ chi phải bấm kèn và làm rối lên, đến khi qua được để quẹo phải thì đèn cũng đã xanh rồi!? Rất nhiều lần em cũng thấy đèn đỏ còn chừng 4 - 5 giây nữa thôi mà 2b cứ đòi bấm kèn bắt người khác né ra.Cuối cùng thì cùng đi vì đèn đã xanh. Người "bị" bấm kèn sẽ khó chịu.
Em thường nhường đường chỗ lề phải để xe khác chạy!
Em thì không rối. Chỉ nghĩ đến "ý thức lái xe" và em móc máy ra chụp hình thui. ;)

Hạng D
10/9/08
2.865
5.827
113
Lần nào đi đến giao lộ có đèn xanh "cho phép xe 2b rẽ phải" cũng hay bị mấy xe 2b dừng chờ đèn đi thảng ngáng đường. Cũng chả tức gì mấy .
Nhưng suy cho cùng, ta lái xe gì cũng vậy luôn chú ý không cản trở người khác thì hay hơn.
Các bác nghĩ sao?
Hôm qua em đậu sau xe này ở ngã tư Khánh Hội - Hoàng Diệu Q4
View attachment 314059

, nói nhẹ nhàng gì cũng không né nhường đường cho xe sau quẹo phải.
View attachment 314060
Nếu ko có biển cho 2B rẽ phải khi đèn đỏ thì bác chủ có nhường đường ko?

Hạng C
18/7/11
753
1.256
93
Mình luôn nhường nhịn đường cho mấy anh chị cần rẽ phải. Nhưng khi mình cần rẽ phải chẳng ai nhường mình. Mà mình lại không thích bấm còi.
Thui kệ, chậm vài s đâu có chết đâu mà lo các bạc ợ :)

Hạng D
30/6/07
1.404
1.265
113
TP.HCM

Nếu có đèn lệch pha cho phép quẹo phải khi đèn đỏ như vậy 4 bánh có quẹo được ko?vì chỉ thấy đèn thôi ko có biển phụ báo là xe nào được phép quẹo???

• Like