Hạng D
10/10/11
3.772
753
113
Số là sáng nay (29AL) em lái xe về quê. Đang bon bon trên đường dẫn vào Cao Tốc Trung Lương. Đèn đỏ em dừng lại tại lane sát dãy phân cách nơi cho phép ô-tô đi thẳng và rẽ trái (có đèn xanh đỏ lệch pha nha), bên lane trong có 1 xe tải đã dừng. Em có quan sát và thấy có xxx An Lạc đang chạy mô-tô sau xe mình, khi đó đèn rẽ trái xanh em vẫn chưa chạy vì lane đi thẳng vẫn đỏ. Thế là như bắt được vàng, xxx vượt lên chỉ con rắn trắng đen vào xe em. Đèn xanh hướng đi thẳng xanh em vọt qua khỏi giao lộ từ từ dừng lại xuống xe.
Xxx trẻ (em ko nhớ tên): không chào theo điều lệnh quen thuộc mà “ Cười rất vui vẽ. Anh zai cho em xem giấy tờ”
Em: Cười và hỏi có chuyện gì vậy em?
Xxx trẻ: Anh dừng xe sai qui định nơi dành cho xe rẽ trái.
Em: anh dừng đèn đỏ tại lane cho phép ô-tô được đi thẳng và rẽ trái ko sai mà.
Xxx già (Đại úy): Anh qua đây tôi giải thích cho vì chúng tôi chưa kết luận anh sai mà. Anh nên dừng lane bên trong nhường lane rẽ trái cho xe khác khi họ muốn rẽ trái.
Em: Anh nói đúng nhưng hôm nay đường khá vắng vẽ, em nhìn sau xe em chẳng có xe nào cả.
Xxx già: Anh vui lòng cho chúng tôi xem giấy tờ. (Em vẫn chưa đưa vì lúc xuống xe em cố tình ko mang theo giấy tờ)
Em giải thích (hơi to tiếng): Khi tham gia giao thông tôi luôn tuân theo 3 (4) qui định sau:
1- Đi đúng lane cho phép, theo bảng chỉ dẫn.
2- Khi dến giao lộ, đi đúng theo mũi tên chỉ đường được vẽ trên đường.
3- Tuân thủ triệt để tín hiệu đèn giao thông.
4- (4) Tuân theo sự chỉ dẫn của người điều khiển giao thông (nếu có)
Như vậy tôi sai ở điểm nào?
Cả 2 xxx: Chúng tôi có nói anh sai đâu mà anh to tiếng vậy.
Đến đây cả 2 xxx thấy ko thể làm gì, và lại nói: Anh vui lòng cho kiểm tra giấy tờ. Và em lại xe lấy toàn bộ giấy tờ đưa cho xxx, thật ra các anh í chẳng xem gì cả và trả lại em rất vui vẽ cũng ko quên gửi lời chúc: Chúc anh và gia đình năm mới AN KHANG - THỊNH VƯỢNG. Em cám ơn lời chúc và tiếp tục hành trình dù có hơi chậm tí vì bị hạch hỏi.
Em kết luận cho các bác nào lăn tăn vụ dừng đèn đỏ trên lane cho phép đi thẳng và rẽ trái (có đèn xanh đỏ lệch pha nha), là hoàn toàn đúng luật nha.

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Re:Dừng đèn đỏ trên lane cho phép đi thẳng và rẽ trái!!!

Bữa thấy ở lane 2 ở Xa lộ HN cũng có mũi tên vửa đi thẳng rẽ trái, (lane 1 chỉ rẽ trái đầy nhóc xe) 1 xe con khá mới dừng ở vị trí số 1, khi đèn rẽ xanh chú container bấm còi inh ỏi đòi rẽ, và cứ ép sát cái mũi sát khít cái đui xe con , xe con phải lách sang lane đi thẳng vượt vạch ngang để nhường đường rẽ, sau đó XXX lượm chiếc xe con.

Hạng C
20/5/10
671
5
18

Luật không sai nhưng nếu thấy có xe sau thì thôi vô lane trong nhường đường. Chỉ áp dụng trong trường hợp lỡ nói chuyên quên để ý mà lane trong xe đông không vào được

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44

knine nói:
Bữa thấy ở lane 2 ở Xa lộ HN cũng có mũi tên vửa đi thẳng rẽ trái,   (lane 1 chỉ rẽ trái đầy nhóc xe) 1 xe con khá mới  dừng ở vị trí số 1, khi đèn rẽ xanh chú container bấm còi inh ỏi đòi rẽ, và cứ ép sát cái mũi sát khít cái đui xe con , xe con phải lách sang lane đi thẳng vượt vạch ngang để nhường đường rẽ, sau đó XXX lượm chiếc xe con.
Truong hop dau o lane 1 nay xe con sai te le, bi xxx luom la chinh xac, bac K9 ah.
Truong hop dau o lane 2 (di thang & re trai) bi luom thi hoi bi tuc.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
1/6/11
110
1
0

trưởng hợp này nếu Knine đúng nữa thì XXX GÀ thật K9 ah........K9 nên góp ý đuổi hết mấy con xxx GÀ này dùm nha, vì để lại thì biết sai nhưng vẫn làm luật, biết luật nhưng vẫn làm sai.... khó hiểu thật....

Hạng C
20/5/10
671
5
18

Nhưng đâu có ăn nhập gì với vấn đề đang bàn luận ở thớt này. Người ở trển nói chuyện có khác

Hạng D
28/5/09
1.001
1.567
113

Năm nay anh Lễ quá vui rồi. Được xxx chúc mừng năm mới.

qdc confirmed
Hạng D
4/10/10
1.713
200
63

Bác Lễ cool.
Xxx gặp K.O.M biệt danh siêu càm ràm đầu năm là sui roài.
Chúc a e du xuân chạy xe cẩn thận, gặp nhiều may mắn.

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63

Chúc mừng năm mới!

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

qdc nói:
Bác Lễ cool.
Xxx gặp K.O.M biệt danh siêu càm ràm đầu năm là sui roài.
Chúc a e du xuân chạy xe cẩn thận, gặp nhiều may mắn.
Vụ này em từng tranh luận với bác nè. Hôm nay em làm chuột bạch thử xem sao, em cố tình vì lúc đó em thấy xxx chạy sau xe em nha.---> Kết luận em đúng nha. hehe Chúc Mừng Năm Mới.