Thảo Luận Chung Dừng đèn đỏ

Hạng D
27/2/06
4.993
4.388
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Em đừng đèn đỏ mà đạp phanh thì bất lịch sự với xe sau, mà không đạp thì sợ nó trôi xe, mà cài số đạp côn lâu thì nó xót, kéo phanh tay thì ổn nhưng khi sang đèn xanh thì đề pa hơi chậm lại bị tin tin vài cái, biết đâu mà lần. Gặp cái đèn đỏ có đồng hồ thì đỡ, dễ canh, nhưng đâu phải chỗ nào cũng có đâu??

Hạng B1
18/7/04
79
5
8
RE: Dừng đèn đỏ

Có gì đâu bác ơi, bác cứ về số 0, rà phanh chân là được. Khi nào đèn xanh thì mình thong thả vào số, xem có thàng nào vượt đèn đỏ 0 rồi từ từ tiến bước mà. Đằng nào thì các ống 2 bánh cũng tranh thủ phóng trước, mình phóng theo nhanh dễ có ngày húc vào họ lắm, rồi lại phanh gấp thì đằng sau lại húc mình.

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: puma.com

Em đừng đèn đỏ mà đạp phanh thì bất lịch sự với xe sau ...

Ủa! có chuyện này nữa hả bác puma. Em dừng đèn đỏ cũng toàn đạp phanh, mà xe trước nó cũng thế [8|].

Hay xe bác khi thắng có đèn chớp ??

Câu hỏi của bác puma về văn hoá chạy xe hay thế này có bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo thêm với, em cũng muốn được khen là chạy xe lịch sự.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Điều quan trọng là các bác phải quan sát từ xa, giảm số và đạp phanh từ từ cho xe chạy chậm lại thì xe sau nó cám ơn các bác ấy chứ... còn các bác đạp phanh bất tử thì nó chửi là đúng rùi...:D

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: songlam

Điều quan trọng là các bác phải quan sát từ xa, giảm số và đạp phanh từ từ cho xe chạy chậm lại thì xe sau nó cám ơn các bác ấy chứ... còn các bác đạp phanh bất tử thì nó chửi là đúng rùi...:D

Đang nói chuyện Dừng xe đèn đỏ mà bác Sống lầm, chứ chạy nhanh mà đạp thắng xe sau chửi là phải rùi.

Hạng D
27/2/06
4.993
4.388
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Em ứ ưa cái đèn chóp, dưng mà đạp phanh thì nó quê quê sao ấy, vì cái đèn phanh nó cứ sáng quài, em cũng trao đổi có 1 số bác cũng bực mình:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Bác puma áy náy đúng rồi, em đặt mình vào vị trí đi sau, anh xe trước cứ sáng đèn đỏ là mình cũng thế, tức là tư thế sẳn sàng nhưng thực ra không có gì hết: Bởi bác đỏ thì em đỏ. Đèn đỏ đông xe chắc chắn phải sau xe 2B rồi, kéo thắng tay chờ họ rồi mình đi vậy, ít xe hơn thì về N , hay cắt côn chờ...tà tà đi tới. Nhưng em chán nhất là đường đông, đèn vừa xanh làm như chỉ mình ta: thúc còi sau mình chán thế...có khi bực qúa em nhe răng cười như xe bị bệnh: Cho chờ.:D

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: tungrose

Trích đoạn: songlam

Đang nói chuyện Dừng xe đèn đỏ mà bác Sống lầm, chứ chạy nhanh mà đạp thắng xe sau chửi là phải rùi.

À dừng đèn đỏ, lúc đầu đạp phanh, rồi nhả dần phanh , nếu thấy xe không trôi thì nhấc chân ra luôn...:D Con xe trôi thì phải đạp phanh thôi...

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: puma.com

Em ứ ưa cái đèn chóp, dưng mà đạp phanh thì nó quê quê sao ấy, vì cái đèn phanh nó cứ sáng quài, em cũng trao đổi có 1 số bác cũng bực mình:D

Em thường xuyên đạp phanh, bây giờ mới được biết là mình quê. Nhưng mà em vẫn sẽ giữ nguyên quê mùa :( thôi

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
88.975
113

Tôi thì cứ đạp phanh, nếu cảm thấy hơi lâu thì kéo phanh tay. Ai giục kệ họ, an toàn là trên hết!!!