Hạng B2
15/9/06
421
28
28
Dạo này mình rất bức xúc vì ô tô và nhất là TAXI dừng đỗ đón trả khách giữa lòng đường.Bình thường,vốn là lái xe cho sếp nên khi dừng xe để sếp lên hay xuống thì đều phải xi nhan và đi sát lề đường bên phải,nhìn phía sau có xe hay không rồi mới mở cửa ra ngoài.Nhiều khi thấy mấy ông Taxi phi ngay giữa ngã tư hay đầu ngã tư(chỗ đoạn vào cua) để đón khách hay trả khách mà thấy rầu lòng khi không có chút ý thức về giao thông nói chung và an toàn cho mình nói riêng.Hôm nay chứng kiến 1 ông matiz màu xanh phi ra giữa đường Đinh Liệt để đón khách,khi mở cửa nhanh lại không nhìn làm cánh cửa mắc vào sàn xe spasy đang vượt trái đi lên,loay hoay mãi mới gỡ được.Nếu đi sát lề bên phải vửa đón khách lại vừa không làm ảnh hưởng đến giao thông thì không sao,nhưng nhiều người không có chút ý thức chung cho cộng đồng trong thời buổi đất chật người đông thế này thì thật buồn

Nếu là các bác thì các bác dừng,đỗ xe đón bạn bè,người thân hay khách như thế nào ?

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Đừng đỗ xe thế nào cho hợp lý lại không gây cản trở giao thông

NĐ 146 có quy định việc dừng đỗ sai quy định sẽ xử phạt nặng...Ý thức+Hạ tầng kém=Hổn lọan đó là thực trạng GT, bức xúc cũng thế bác ạ. Nhưng chẳng bao lâu nữa đường sá HN sẽ rộng thênh thang 80 thước cả đấy tha hồ chạy.

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Hôm qua em đi xem triển lãm hoa đào ở Giảng Võ có thằng chả đậu xe ngay giữa đường em đi qua làm phát nhẹ nhẹ . Chú lái ức lắm nhưng ko mở cửa nổi vì đường đông ;)

Trích đoạn: minhab

Hôm qua em đi xem triển lãm hoa đào ở Giảng Võ có thằng chả đậu xe ngay giữa đường em đi qua làm phát nhẹ nhẹ . Chú lái ức lắm nhưng ko mở cửa nổi vì đường đông ;)
đâu chỉ có 1 đâu bác, đa số thích đỗ là đỗ àh, giữa đường hay giữa phố cũng mặc, miễn đc việc của họ thôi :mad:
trưa hôm qua em cũng lượn qua đó, cứ tưởng mình lạc vào sau Chợ Đồng Xuân [8|]

Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Nói đến việc xem hoa anh đào hôm chủ nhật thì tắc đường là do bọn trong triển lãm bắt người ta đi vào cống Ngọc Khánh và cho ra ở 2 công ở Giảng Võ nên mới gây ra tắc đường,chứ nếu ngay từ đầu nó cho người vào bằng cả 3 cổng thì đâu đến nỗi

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.336
23.283
113

Trình độ, khả năng tổ chức chỉ đến thế biết sao giờ. Mọi khó khăn dân chịu tất.:)