Hạng B2
15/5/19
180
968
94
38
Em mới thấy có 1 bài về "các lí do xe biển số tỉnh bị ghét", ý kiến của bác rất hay rất đầy đủ nhưng hãy nhìn nhận lại một số điều

Các lí do bác nói đến vì sao xe biển tỉnh bị ghét đều đúng, em chẳng góp ý gì vì em là biển số tỉnh lâu lâu lên Sài Gòn làm vài công việc rồi về và tự thấy những điều bác ấy nói là đúng

Đừng phân biệt biển số tỉnh vì ở đâu cũng có người này người kia
Đừng phân biệt biển số tỉnh vì ở đâu cũng có người này người kia

Nhưng em nghĩ các bác không nên có cái nhìn không tốt hoặc cái nhìn phiến diện về những tài xế chạy xe có biển số tỉnh, em công nhận sẽ có những tài xế ở ngoài đi vào thành phố lạ đường lạ lối chạy xe khá ẩu, nhiều người mang tâm lí giao thông làng xã khi vào phố nhưng không phải ai cũng thế, sẽ có những người chạy xe bằng cái tâm và dùng não.

Phải đi đi về về trong thành phố nhiều nên em quen nhiều người ở đây, và đôi khi họ phân biệt cũng thấy buồn cười, ở đâu cũng sẽ có người này người kia, đừng chỉ nhìn vào 1 2 video người này chạy ẩu người kia chạy láo mà nhìn nhận cả một bộ phận tài xế của tỉnh đó như thế.

Không biết có bác nào nghĩ thế này hay không, nhưng em từng gặp một bác nói thế này "người thành phố đóng các loại phí thuế để xây dựng đường cống thì đường xá đó nó để phục vụ nhu cầu của người thành phố", em không phản đối, nhưng không phải phí thuế của cả thành phố chỉ mình dân thành phố đóng, đó là đóng góp của bao nhiêu người dân ngoại tỉnh lên làm ăn sinh sống ở thành phố, và ai cũng có quyền sử dụng thôi.

Đâu phải biển số thành phố không chạy ẩu, không chạy láo, các bác có biển số thành phố về các tỉnh lân cận hoặc các khu du lịch cũng sẽ chạy ẩu đó thôi.

em cũng là biển tỉnh cũng hay lên Sài Gòn làm ăn rồi cũng đi đi về về, nhưng e tự hứa với lòng đi đúng luật, còn ai sai luật, ý thức kém thì kệ họ thôi, chạy đúng là bảo vệ cho cả bản thân mình và những người ngồi trong xe mình, đôi khi là cả bộ mặt của bản thân khi đi trên phố.

Hạng B2
23/4/21
116
101
43
32
tất nhiên ở đâu cũng có this có that nhưng đa số là như thế nên mới bị phân biệt

Hạng D
9/1/15
2.577
3.875
113
40
Toai thì Toai lại thấy thương xe BS tỉnh khi vào HCM. toàn bị bọn áo vàng thổi lại.
Xin lỗi chửi cái " má chó", cơ bản họ ở tỉnh lên méo quen đường quen xá, bảng chỉ dẫn thì núp lùm cây hay quá thấp thế là bị phập.
Còn mấy cha biển số mà Toai cực đoan nhất là bọn 30 và R thôi không nói nữa kẻo chửi tiếp thì ko hay.

Hạng B2
3/8/16
424
789
93
Em chỉ phân biệt biển số 30X :p
vì hôm nọ bị thằng kia xúc phạm ở cây xăng

Em thì tận mắt thấy 1 bạn biển số 30 có còi hụ dạng xe cứu thương tư nhân (Toyota 4Runner), hình như là của trung tâm y tế huyện xã gì đó (biển trắng), đi ra khỏi cao tốc hướng Vũng Tàu kỳ kèo không chịu trả tiền vé (xe không hụ còi, không chở bệnh nhân). Đến khi ra QL51 thì tấp 1 lèo không xi nhan vào ... cơm tấm Kiều Giang :rolleyes:

Hạng D
25/10/20
1.545
14.790
98
56
đúng rồi bác!đó chỉ là một bộ phận không nhỏ biển số tỉnh chạy vậy để bị ghét thôi .đừng vơ đũa cả nắm!

Tập Lái
24/12/07
14
50
13
Em thì tận mắt thấy 1 bạn biển số 30 có còi hụ dạng xe cứu thương tư nhân (Toyota 4Runner), hình như là của trung tâm y tế huyện xã gì đó (biển trắng), đi ra khỏi cao tốc hướng Vũng Tàu kỳ kèo không chịu trả tiền vé (xe không hụ còi, không chở bệnh nhân). Đến khi ra QL51 thì tấp 1 lèo không xi nhan vào ... cơm tấm Kiều Giang :rolleyes:
Trường hợp của em là vào cây xăng, nó dành giỗ đỗ xe với em. Em bảo "có gì anh nói lịch sự sao lớn tiếng vs em? nó bảo: "tao đ....éo phải lịch sự vs mày, thứ ngu như lợn". Mà em là phụ nữ giả danh bánh bèo, nó đàn ông. Em tính xuống xe đập nhau cho chừa thói bố láo rồi mà sắp trễ hẹn khách nên đành bỏ qua.

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
đúng rồi bác!đó chỉ là một bộ phận không nhỏ biển số tỉnh chạy vậy để bị ghét thôi .đừng vơ đũa cả nắm!
Thâm nha, chơi vậy ai chơi :)
Hỏi vui nhe @tư búa là nick sinh ra ờ quân tư, sống đường Tôn Đản phải không ?

• Haha
Reactions: anhtuanpro
Hạng B2
3/8/16
424
789
93
Trường hợp của em là vào cây xăng, nó dành giỗ đỗ xe với em. Em bảo "có gì anh nói lịch sự sao lớn tiếng vs em? nó bảo: "tao đ....éo phải lịch sự vs mày, thứ ngu như lợn". Mà em là phụ nữ giả danh bánh bèo, nó đàn ông. Em tính xuống xe đập nhau cho chừa thói bố láo rồi mà sắp trễ hẹn khách nên đành bỏ qua.
Loại đàn ông này thì không xài được rồi!