Hạng B2
19/7/17
106
76
28
Chào các bác. Chuyện là e dùng trang thông tin quy hoạch của thành phố tra tọa độ lô đất xem cụ thể ntn. Thì thấy sao cái vỉa hè nó lấn vô lô đất khoảng 1/2 vỉa hè (vỉa hè 1.5m). Dùng phần mềm tra sổ đỏ làm lại thì kết quả vẫn không đổi. Mặc dù bản vẽ hiện trạng thì vẫn thể hiện đúng thực tế (10m đường), tọa độ bản vẽ hiện trạng và sổ đỏ là khớp. Tiếp tục thử lô đất khác ở dự án khác thì kết quả lại đúng, lô đất ngay mép vỉa hè, không chồng lấn. Các bác cho em hỏi cái vụ này là thế nào vậy ạ.

Attachments

Hạng B2
19/7/17
106
76
28
phần mềm này là của đồng nai hay hcm bác chủ
Thông tin quy hoạch của HCM bác nhé. Và cả app tra sổ đỏ nữa, app này tra dc cả nước. Nhưng mình chỉ thử ở HCM và 100% là chỉ đúng vị trí.

Hạng B2
10/4/14
272
1.177
93
App tra sổ đỏ chẳng qua là hiển thị trên Google maps đa giác có toạ độ như trong sổ đỏ, và hình ảnh chỉ tương đối thôi, vì bác cứ hình dung như bác chụp ảnh panorama là ghép một mớ ảnh lại thì nó có sai lệch thôi

• Like
Reactions: Little boy
Hạng C
23/10/13
503
695
113
Phần mềm QH TPHCM tui tra mấy cái sổ của tui thì có sổ đúng sổ sai lệch 1 tý nhé, chứ k phải là đúng hết, có lẽ do sử dụng map google góc ảnh chụp không phải lúc nào cũng thẳng đứng nên có sai lệch bằng mắt thường đó mấy bác