Hạng B1
20/10/15
61
40
18
37
Nhà em đang lắp điều hòa rồi nhưng cứ để tầm dưới 24 độ là con bé con lại bị viêm đường hô hấp, mà để 27-28 độ thì cảm thấy không khí rất oi, con bé ra vẫn ra mồ hôi lưng.
Vậy theo kinh nghiệm thực tế từ các bác, nếu em lắp thêm quạt trần để dùng kèm điều hòa thì có sợ ảnh hưởng đến sức khỏe trẻ nhỏ k ạ?

Hạng B1
20/10/15
61
40
18
37
Sẽ là có lợi nếu dùng đúng cách và có hại nếu bác dùng sai cách nhé.
Lắp quạt trần chỉ nên để điều hòa ở 26-28 độ thôi, để quạt chạy ở tốc độ gió vừa phải, nhẹ nhàng để đối lưu không khí trong phòng thôi.
Chứ mấy ông to như hộ pháp, nóng bức trong người, bật điều hòa 20 độ xong lại phang quạt trần vù vù số to nhất thì trẻ con nào trong gia đình mà k ho, k viêm họng mới lạ
Mà nếu nhà bác có trẻ nhỏ thì lắp luôn cái quạt trần đảo chiều, dùng được cả cho mùa đông lẫn mùa hè ấy, chọn loại động cơ DC cho vận hành nó êm, đỡ gây tiếng ồn.
bác nói thế nào, em 1m82, nặng có chưa đến 70kg thì làm gì đến mức to như hộ pháp.
Cảm ơn bác đã tư vấn, em sẽ lưu tâm đến cách sử dụng này.

Hạng B1
20/8/15
54
28
18
39
Luồng khí lạnh và khô tỏa ra từ điều hòa là nguyên nhân chính dẫn tới các hiện tượng khô da, đau họng hay các biểu hiện dị ứng. Khi để điều hòa ở nhiệt độ quá thấp còn có thể gây ra một số tác hại về sức khỏe nhất định, đặc biệt là đối với trẻ nhỏ. Bởi vậy, việc bác lắp thêm quạt trần sẽ giúp không khí lạnh do điều hòa tạo ra được lan tỏa, phân bố đều và rộng khắp, hạn chế tối đa luồng khí lạnh cục bộ từ điều hòa, k gây ảnh hưởng đến sức khỏe trẻ nhỏ. Bác vào trang quattran.vn mà tìm hiểu thêm thông tin rồi quyết định cũng chưa muộn.

Tập Lái
2/4/18
25
8
5
28
Chẳng ảnh hưởng gì, tốt cho sức khỏe của trẻ nhỏ là đằng khác.
Nhà tôi lắp quạt trần cho người giàu, loại tốt cho sức khỏe, kết hợp với điều hòa cả chục năm nay song kiếm hợp bích, bọn trẻ chả bị làm sao
giàu sướng thật, xài toàn đồ xịn, ăn toàn đồ organic, đi ô tô k hít khói bụi, ở nhà biệt thự ven hồ không khí trong lành. Chân lý là giàu mới sống dai chứ đâu phải ăn bẩn, ở bẩn sống lâu như các cụ mình vẫn bảo đâu mà.

Hạng B1
20/10/15
61
40
18
37
Nhà bác đang dùng điều hòa hãng nào?
có phải loại lọc k khí k?
có thường xuyên vệ sinh bảo dưỡng k?
Điều hòa mà lười vệ sinh thì k khác nào mầm bệnh.
mình người lớn k sao nhưng trẻ con hệ miễn dịch kém là dễ dính trưởng lắm.
thường mỗi năm em bảo dưỡng 1 lần, bản thân em thấy con khò khè còn dỡ dàn lạnh ra lau chùi sạch sẽ chứ cũng k ở bẩn đến mức vậy, hic
Cảm ơn các bác đã tư vấn.

Hạng B1
11/6/15
63
47
18
35
em thấy bình thường mà nhà em vẫn dùng kiểu này suốt có sao đâu