Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
20/7/08
94
1
16
Re:Đừng tranh cãi nữa ! Ford Transit 2007 không mắc lỗi kỹ thuật .

Bác nào mà hiểu biết nhiều về lĩnh vực ô tô thì cũng biết không phải bài báo nào đăng lên là cũng đúng hết. Tôi có biết một số nhà báo làm về mảng này có sự hiểu biết khá là tường tận về ngành công nghiệp ô tô và họ rất có uy tín, thế nên khi những người này viết bài thì tôi mới tin. Bữa trước, thấy VTV1 đưa tin lên, lúc đầu cứ tưởng là của ông nhà báo mình quen, hoá ra là của một chị nhà báo, cảm thấy tin tức hơi có gợn một chút vì ông kia cũng làm ở VTV1 mà sao không tham gia vào vụ này? Bây giờ thì hiểu rồi. Bác kia khôn hơn, thấy vấn đề chưa kết luận được nên chờ thêm thời gian. Còn về vụ nhà báo thì mình cũng được một ông bạn, trước kia làm PR cho một công ty lớn, kể về kinh nghiệm là việc với nhà báo. Họ (nhà báo) khi phỏng vấn mình thì thường hay đặt máy ghi âm để tiện cho việc biên tập lại tin. Nhưng sau vài lần trả lời phỏng vấn, ông này dính mấy quả đau vì toàn bị chỉnh sửa nội dung thôi. Sau rút được kinh nghiệm, cũng đặt máy ghi âm cùng với nhà báo thế là huề cả làng, mà tin tức đăng lên báo cũng nghiêm túc và sát thực hơn.
Cuối cùng, chúng ta là người đọc tin trên báo thì cũng phải tập làm một độc giả thông thái thôi, không phải tin nào cũng là chính xác cả.

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
Re:Đừng tranh cãi nữa ! Ford Transit 2007 không mắc lỗi kỹ thuật .

hai mia nói:
ặc ặc, em vô nhầm thế giới các nhà phân phối Ford rồi, em biến đây. Kính các bác !!!!

sao vô nhầm bác , trước khi kiện bác phải có bằng chứng với tính năng đó tài xế có gây tai nạn không , và đăng kiểm có xác định là bị lổi không , chứ kiện bừa bãi đâm ra mình dốt à... chẳng ai bênh vực mấy hãng xe hết , nhưng làm gì thì phải có chứng minh cụ thể và xác định rõ ràng , chứ không thể nói suông kiện là kiện

Status
Không mở trả lời sau này.