Hạng C
16/9/15
849
1.416
113
Ngày trước: có Taxi chuyên dừng lề trái.
Ngày nay: có Uber/Crab
Bây giờ: xe nhà cũng bắc chước dừng lề trái, thật là phản cảm!

Hạng F
1/6/15
5.555
28.433
113
Với taxi, U/Grab thì phải bắt đầu từ khách, nếu em là tài xế mấy loại xe đó thì khó lòng mà dừng bên này rồi ngoắc khách qua.
Với xe nhà cũng vậy, phần lớn là từ như cầu của người cần lên/xuống hơn là của người lái.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Có ý thức chút thì gác chân trái lên lề, xe nữa trên nữa dưới, sẽ đỡ phản cảm hơn do không quá cản trở xe phía sau!

PS. trường hợp đậu nguyên con hay nữa trên nữa dưới đều vi phạm, có thể bị phạt

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Với taxi, U/Grab thì phải bắt đầu từ khách, nếu em là tài xế mấy loại xe đó thì khó lòng mà dừng bên này rồi ngoắc khách qua.
Với xe nhà cũng vậy, phần lớn là từ như cầu của người cần lên/xuống hơn là của người lái.
Quan trọng là cách nói chuyện để khách thông cảm anh ạ. Ai nói sao chứ e toàn dừng bên phải đón trả khách. Khách ko chịu băng qua thì next, ai cũng vậy tự nhiên lần tới khắc tự băng qua :3dcuoigif:

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Quan trọng là cách nói chuyện để khách thông cảm anh ạ. Ai nói sao chứ e toàn dừng bên phải đón trả khách. Khách ko chịu băng qua thì next, ai cũng vậy tự nhiên lần tới khắc tự băng qua :3dcuoigif:

Ý thức trong giao thông vẫn là vấn đề muôn thuở ở VN! Chỉ cần vài tài xế (taxi, Uber, Grab, lái thuê, ...) phá luật mà không bị phạt là các tài xế khác cũng làm theo với lý do miếng cơm manh áo hoặc sự ích kỷ. Trong khi CSGT đa số chỉ biết thổi phạt các trường hợp kiếm được bánh mì thì những tài xế khác chỉ còn biết lên án các hành động thiếu ý thức này bằng các hình ảnh, clip ghi được như thế này thôi!

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Tưởng ... nói em (khi tới gần nhà em cho xe ủi vào lề trước cửa nhà rồi quay đít de vào luôn - đường nhà em 2 chiều , hướng em về thường ngược phía với nhà :)) )

Hình trên thì em gặp ở NKKN suốt, có gì lạ đâu...

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Tưởng ... nói em (khi tới gần nhà em cho xe ủi vào lề trước cửa nhà rồi quay đít de vào luôn - đường nhà em 2 chiều , hướng em về thường ngược phía với nhà :)) )

Hình trên thì em gặp ở NKKN suốt, có gì lạ đâu...

Bác chịu khó chụp hình, ghi hình rồi gửi lên đây để mọi người cùng lên án! Hy vọng các CSGT sẽ chú ý thường xuyên tuần tra xử phạt hơn hoặc các bác tài đó sẽ ... ngứa lỗ tai mà giảm bớt, có ý thức hơn!