Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Em chuẩn bị làm chuyến Nam Du, bác nào đi rồi cho em hỏi tí thông tin với nhé.
Em sẽ xuất phát từ Vũng Tàu lúc 17h, dự kiến 22h tới Cần Thơ ngủ lại rồi sáng sớm chạy xuống Kiên Giang để kịp tàu Super Dong chuyến 8h25.
- Đoạn đường từ Cần Thơ đi Kiên Giang thì nên đi đường nào?
- Giữa Cần Thơ và Long Xuyên thì nên chọn chổ nào nghỉ quan đêm là hợp lý?
- Cẩn thận khúc nào để tránh bị ăn bánh mì.

Cám ơn sự giúp đỡ của anh em.

• Like
Reactions: Chu Phương Anh
Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Em nghĩ bác chạy 1 lèo xuống Rạch Giá rồi kiếm chỗ nghỉ ngơi đợi sáng đi tàu ra đảo cho phẻ. Nếu bác nghỉ đêm ở Cần Thơ thì cũng tầm hơn 4h sáng phải dậy chạy tiếp tới Rạch Giá mới kịp tàu o_O

• Like
Reactions: chauthanhtrung
Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
17h bác chạy mà 22h bác tới CT thì cũng khá là nhanh đấy nhé
nếu bác xuống CT rồi đi thốt lốt về ngã ba sung sướng đi rạch giá thì hành trình dài hơn khoãng 4 5 chục km so với đi Long Xuyên
ĐƯờng đi LX thì chú ý khúc gần tới Long Xuyên dọc sông đường rất xấu, hố gà rất nhiều, Fò Tủn chạy ẩu lật ráng chịu
Cần Thơ Và Long Xuyên giờ cũng như nhau thôi, cũng đầy chổ ăn chơi, CT thì ăn chơi phê hơn
ĐƯờng Từ Ngã Ba Sung SƯớng đi Rạch Giá rất là xấu, đoạn này có 6 7 chục km mà đi 2 tiếng hơn mới xong
Bánh Mỳ thì giờ đường xá rõ ràng,chỉ có hơi xấu thôi, ko chạy ẩu thì khó mà dính bánh mỳ,chú ý Cầu Bà Tồn đang xây hay kẹc xe chổ này,
chú ý kết hợp Việt Máp để canh cầu,vì cầu hẹp, ko biết dể có tai nạn

Hạng B2
2/3/14
443
536
93
Vũng Tàu
Thanks bác.
Vậy thì từ CT chạy xuống LX rồi đi RG chắc sẽ gần hơn nhỉ

17h bác chạy mà 22h bác tới CT thì cũng khá là nhanh đấy nhé
nếu bác xuống CT rồi đi thốt lốt về ngã ba sung sướng đi rạch giá thì hành trình dài hơn khoãng 4 5 chục km so với đi Long Xuyên
ĐƯờng đi LX thì chú ý khúc gần tới Long Xuyên dọc sông đường rất xấu, hố gà rất nhiều, Fò Tủn chạy ẩu lật ráng chịu
Cần Thơ Và Long Xuyên giờ cũng như nhau thôi, cũng đầy chổ ăn chơi, CT thì ăn chơi phê hơn
ĐƯờng Từ Ngã Ba Sung SƯớng đi Rạch Giá rất là xấu, đoạn này có 6 7 chục km mà đi 2 tiếng hơn mới xong
Bánh Mỳ thì giờ đường xá rõ ràng,chỉ có hơi xấu thôi, ko chạy ẩu thì khó mà dính bánh mỳ,chú ý Cầu Bà Tồn đang xây hay kẹc xe chổ này,
chú ý kết hợp Việt Máp để canh cầu,vì cầu hẹp, ko biết dể có tai nạn

Hạng D
4/11/16
1.807
3.973
113
Thanks bác.
Vậy thì từ CT chạy xuống LX rồi đi RG chắc sẽ gần hơn nhỉ
Đường ngắn nhất là bác đừng ghé Cần Thơ, từ cầu Mỹ Thuận quẹo phải qua phà Vàm Cống về Long Xuyên luôn, gần hơn khoảng 40km

Tập Lái
3/9/15
33
37
18
Đường về Kiên Giang đường nào cũng xấu nên khuyên bác đi đường ngắn nhất là qua LX cho khoẻ, gần Mỹ Thuận có cây cầu đang sửa nên hay kẹt xe.
Sáng ở RG ra chợ 30/4 ăn bún cá quán Nga cho biết bún cá KG.
Mấy ngày nay gió Chướng ( gió Đông) thổi nên trời hay mưa buổi tối, biển có sóng tương đối, hy vọng lúc bác đi thời tiết đẹp hơn, ra đó ở ks Huỳnh Hua là ok nhất nhưng hay hết phòng phải đặt trước.

Hạng D
2/9/12
1.060
22.316
113
Sài Gòn
Đi vậy hơi cực nếu bác chạy 1 tài.
Nếu là e, e sẽ đi sớm hơn 2-3 tiếng, chạy VT-Long Xuyên nghỉ hoặc đua phát tới RG luôn (vì đến LX đã muộn, nghỉ tí tranh thủ đạp tới RG luôn khi QL80 đường trống, sáng chạy đông phê hơn)...