Hạng B1
23/7/09
61
79
18
Em tính mua Vios G 2021, trước đây em đang cân nhắc vì giá của Vios nhỉnh hơn nhưng đợt rồi sale có tư vấn tháng 6 này được giảm 30 triệu đồng, giá còn 551 thôi thì liệu em có nên cọc không các bác? Em thấy Vios mới thay đổi thiết kế trông khá trẻ, nội thất cũng rộng phù hợp cho gia đình, em ưng nhất là cái tiết kiệm xăng, xe đi lành và chi phí bảo dưỡng không đáng kể. Nhu cầu của em đơn giản là dùng cho gia đình là chính, mỗi ngày đi làm 30km cả đi lẫn về, đi nội thành.

Được giảm đến 30 triệu trong tháng 6 – Vios G liệu có đáng mua nhất phân khúc sedan hạng B?

• Like
Reactions: nguyen.van.thanh
Hạng B1
18/10/19
58
18
18
Xe này đi có tiếng là lành bác ạ, màu này cũng đẹp nữa - là màu em thích nhất trong các màu của Vios

Hạng B1
31/10/19
91
19
28
36
Khuyến mãi này chỉ áp dụng khi mua vios trong tháng 6 này thôi hả bác. Em đang đợi đám coin của em vào mùa uptrend em mới có tiền tậu xe mới L giờ đặt cọc chắc có ưu đãi nhưng sợ đến lúc nhận xe tiền không đủ :D

Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Ông anh trai em cũng mới mua Vios 1,5g cvt 2021 hồi tháng 3, lúc ông ấy mua ko có đợt khuyến mại như bác L, tháng trc thì thấy tặng BH thân vỏ, tháng này giảm phí, thôi số nhọ :)

• Like
Reactions: hoangofer
Hạng B2
11/10/18
119
41
28
34
Em thì dịch kéo dài thêm chắc em phải bán xe chứ k có tiền mua xe như bác. Mua xe bác tránh mua tháng 7 âm thôi còn lúc nào có tiền mua cũng đc hết. Vios 2021 này đc cái đi lại trong phố nhẹ nhàng và lanh lẹ nhờ 6 cái cảm biến sau. Phanh đĩa nên khá an toàn, mùa này nhất là khoản điều hòa mát sâu là chân ái

Hạng B1
18/10/19
52
53
18
32
Ông anh trai em cũng mới mua Vios 1,5g cvt 2021 hồi tháng 3, lúc ông ấy mua ko có đợt khuyến mại như bác L, tháng trc thì thấy tặng BH thân vỏ, tháng này giảm phí, thôi số nhọ :)
Bác đi thử xe chưa? Cảm nhận ổn chứ?

• Like
Reactions: leduythai9983
Hạng B1
12/10/19
81
68
18
34
Giữa Vios 2021 bản G CVT & GR-S các bác thích bản nào hơn? Em thì thích bản GR-S nhưng bản G CVT hợp túi tiền hơn.

Hạng B2
30/10/19
118
59
28
40
Bác đi thử xe chưa? Cảm nhận ổn chứ?
Em đi liên tục bác ạ, chạy xe Vios G 2021 em thấy có độ đầm, chắc, đi khá mượt & khoẻ hơn một số xe khác cùng phân khúc. Nói chung Vios 2021 ăn điểm ở bộ đèn led, cảm biến, khoang hành lí rộng rãi, điều hoà tự động mát nhanh. Có 1 điểm trừ em ko thích là thiết kế cái vị trí để cốc & điện thoại ở hàng ghế trước hơi bất tiện, muốn lấy cốc phải với tay qua cần số nhiều khi cũng thấy hơi bực.

• Like
Reactions: levantinh20
Hạng B1
12/9/19
96
40
28
34
Vios 2021 G có dễ lái với nữ không các bác? Vợ em từ lúc thi bằng đến giờ ít cầm lái lắm. Em đang đi fortuner 2020 vợ em kêu xe to quá ko dám lái. Thi thoảng về quê đường rộng, thoáng thì vợ em lái chứ lái ở thành phố thì vợ em nhát lắm, kêu xe em to khó luồn lách.
Thóc lúa đủ thì bác mua thêm xe này cho vợ chạy cũng hợp lí. Vì Vios 2021 G có tới 6 cảm biến hỗ trợ đỗ xe trước và sau, góc trước, góc sau, tính năng này hỗ trợ chị em rất nhiều khi lái xe. Còn cái cụm đèn trước của xe có chế độ tự động bật tắt sẽ giúp mấy mẹ trẻ ko bị quên việc bật đèn. Xe còn có chức năng đèn chờ dẫn đường giúp chị em đỗ xe thuận tiện khi xe xuống hầm gửi xe vào buổi tối. Đèn led & đèn sương mù cũng hỗ trợ nhiều khi lái xe trời tối hay trong thời tiết sương mù. Em thấy Vios nhỏ nhỏ chị em chạy trên phố tiện hơn. Chị em nào 1m50 mà ngồi lái con phò thu nợ của bác cũng vất phết

Hạng B1
12/9/19
62
51
18
32
Khả năng tài chính đáp ứng thì cứ mua thôi bác. Cá nhân em thích dàn loa trên xe vios 2021 bản G CVT này, trong phân khúc hạng B ko có chiếc nào có bộ âm thanh tốt như xe này đâu bác. Nội thất trong xe em chê cái bệ tì tay trên vios, cái bệ tì này bác nào hay lái xe đường dài nên chế lại cái bệ tì này cho đỡ mỏi tay.