Hạng C
11/6/15
539
1.556
93
Quận Bình Thạnh
Được thay túi khí, Honda Accord vẫn làm tài xế chấn thương
Dù đã được thay thế túi khí Takata những 2 lần nhưng những chiếc Honda Accord đời cũ vẫn tiềm ẩn nguy cơ gây thương vong cho tài xế. Hồi tuần rồi, Honda đã ghi nhận một trường hợp bị thương khi túi khí bung khi người tài xế này chạy chiếc Accord đời 2002.[pagebreak][/pagebreak]

Theo thông tin từ AutoNews, tuần trước, Honda đã xác nhận thông tin một tài xế đã bị thương khi túi khí bung trên xe Honda. Người này lái chiếc Accord 2002 vào ngày 3/3 tại Las Vegas. Khi túi khí bung vì tai nạn, người này đã bị các mảnh vỡ không mong muốn đâm vào khí quản, gây chấn thương nghiêm trọng. Tuy nhiên may mắn là người này vẫn còn sống.

Theo điều tra, Honda phát hiện ra rằng chiếc xe người này lái đã được thay thế túi khí những 2 lần. Lần đầu tiên là hồi tháng 2/2012, lần thứ hai là hồi tháng 1/2015. Cả 2 lần đều được kiểm tra và thay thế bởi các đại lý chính thức. Tuy nhiên, một năm sau người tài xế vẫn bị thương bởi lỗi của nhà sản xuất.

Đây không phải lần đầu sự cố túi khí Takata gây hại cho các hãng xe. Takata bị cáo buộc giữ lại thông tin về túi khí vỡ tung gây nguy hiểm. Ở Mỹ, 11 người chết và 184 bị thương có liên quan đến túi khí Takata. Takata đã thừa nhận rằng họ không thông báo cho nhà chức trách về vấn đề này. Theo Automotive News, đợt thu hồi mới nhất cho thấy tổng số xe Honda bị Takata ảnh hưởng trên toàn thế giới với khoảng 51 triệu chiếc.

Được thay túi khí, Honda Accord vẫn làm tài xế chấn thương Được thay túi khí, Honda Accord vẫn làm tài xế chấn thương Được thay túi khí, Honda Accord vẫn làm tài xế chấn thương Được thay túi khí, Honda Accord vẫn làm tài xế chấn thương Được thay túi khí, Honda Accord vẫn làm tài xế chấn thương Được thay túi khí, Honda Accord vẫn làm tài xế chấn thương

Theo AutoNews​

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Dỏm thặc! Phải nghiên cứu như hãng thánh ấy! Bng nguy hiểm đến tính mạng, gần sát cabin hãy bung e-bẹc ko thì bung bánh, gãy thước lái, bể két nc, dàn trc thôi thì ko cần bung tốn xèng thay.

• Like
Reactions: 4everMAYTRANG
Hạng B2
27/10/10
167
70
28
34
Dỏm thặc! Phải nghiên cứu như hãng thánh ấy! Bng nguy hiểm đến tính mạng, gần sát cabin hãy bung e-bẹc ko thì bung bánh, gãy thước lái, bể két nc, dàn trc thôi thì ko cần bung tốn xèng thay.
Sao ghét nhất vô diễn đàn đọc được mấy bác kiểu này. Bác đi mà góp ý với bác lơ để làm việc trực tiếp với Toyota, chứ cmt xàm hoài.

Hạng B2
11/4/17
105
99
28
33
Sao ghét nhất vô diễn đàn đọc được mấy bác kiểu này. Bác đi mà góp ý với bác lơ để làm việc trực tiếp với Toyota, chứ cmt xàm hoài.
Đúng đó. Tôi ko phải fan Toy nhưng tôi cũng ko thích và thật sự cũng không hiểu tại sao cứ phải lôi Toy vào mới chịu

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Em chẳng thấy bác ý comment xàm tí nào. Bác ý chỉ chia sẻ thông tin mà bác ý biết thôi. Như em đọc đc comment đó thì mới biết chứ ko thì trước giờ em đâu có biết đâu :D