Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Mấy bác nào bị cái này năm sau nhớ cập nhật lên cho ae biết nhé. Chứ đọc báo dẫn chữ ba rọi mơ hồ vl

Hạng D
4/8/11
1.048
4.267
143
Ý nghĩa sâu xa của việc không cho xây dựng trên đất quy hoạch treo là không lãng phí tiền của XH và nhà nước không chịu trách nhiệm đền bù khi buộc phải giải toà làm gì đó. Treo là do nghĩ chưa ra làm cái gì, chưa có tiền làm hoặc chưa có cá mập chịu đầu tư. Sau 3 năm không làm, ok cấp phép cho làm, khi giải toả thì lấy tiền cá mập đền theo giá thị trường. Mắc quá thì nhà nước ra tay đè dân, tiềm ẩn xung đột.

Tập Lái
8/7/18
40
20
8
46
Theo cái này thì đất trồng cây lâu năm dính qui hoạch củng được phép xây nhà đúng ko các bác? Mong chờ cho đỡ khổ

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng C
18/9/19
772
830
93
Tphcm
Theo cái này thì đất trồng cây lâu năm dính qui hoạch củng được phép xây nhà đúng ko các bác? Mong chờ cho đỡ khổ
Hồi lâu rồi cho xây nhà giữ vườn mà mấy bác xây lố qua nên cấm. Kì này chắc cho xây cấp 4 với dien tích nhỏ mat độ xây dung thấp mà phải xin phép. Nhưng cũng ko có công nhận...

Hạng C
15/8/11
713
2.025
93
Cái này cũng giống như cấp phép xây dựng tạm đang làm mà, khi nào thực hiện dự án thì dân tự phá dỡ công trình, không được đền bù.

• Love
Reactions: gaconhung