Dưới 1,1 tỷ có nên chọn Mazda CX-8 bản Duluxe hay xe khác?

Tập Lái
28/11/19
29
22
3
34
Xác nhận
confirm
2100312
Chào các bác, tết nhất đến nơi rồi nhà em định sắm một con SUV 7 chỗ để phục vụ nhu cầu đi lại. Nghiên cứu mãi thì thấy con CX-8 của Mazda cũng được, rổ giá hợp với tầm tiền em dự định. Tuy nhiên, em chưa có nhiều hiểu biết về con này. Các bác trên này ai hiểu biết về em nó thì cho em một vài ý kiến với ạ. Cảm ơn các bác nhiều nha.

Last edited by a moderator:
Reactions: chutungvn
Hạng D
24/8/18
1.112
1.022
63
44
Xác nhận
confirm
Nghe bác nói thấy "cũng được" có vẻ chưa hài lòng lắm, vậy bác cứ tìm con nào cho thật OK rối hãy chốt, nếu không thể tìm thấy thì cứ chốt 4T ngay và luôn (thiên hạ đồn rằng xe Toy đầy giá trị cốt lõi kể cả WIGO). 4T với vẻ ngoài đầy cơ bắp trông thật đẹp, khi chạy xe bác chỉ cần cẩn thận khi cua quẹo để tránh lật xe thôi.
Chúc bác sớm có xế yêu vi vu ngày tết đến xuân về.

Reactions: Adwin Safc
Hạng B1
18/10/19
53
6
3
29
Thành phố Hà Nội
Xác nhận
confirm
Tết mà có xe mới để diện thì nhất bác rồi còn dề. Em cũng chỉ mới sài con xe cỏ nên xin được hóng chia sẻ của mọi người. Có một điều phải công nhận: xe Mazda rất bắt mắt.

Reactions: lankhanh3
Hạng D
24/8/18
1.112
1.022
63
44
Xác nhận
confirm
Tết mà có xe mới để diện thì nhất bác rồi còn dề. Em cũng chỉ mới sài con xe cỏ nên xin được hóng chia sẻ của mọi người. Có một điều phải công nhận: xe Mazda rất bắt mắt.
Bác phải nói là xe Mazda rất đẹp thì đúng hơn đó. Nếu bác thấy con xe nào (dòng phổ thông) đẹp hơn MD thì chỉ mình với để mình đổi xe.

Hạng B1
31/10/19
62
18
8
32
Xác nhận
confirm
Về xe cộ thì mỗi người một ý :). Riêng cá nhân mình đã đi Cx8 được hơn 3 tháng, cảm nhận: Options ngon, xe vào cua khá tốt, so với các đối thủ cùng phân khúc thì Cx8 rộng rãi hơn hẳn nên mỗi khi ngồi trên xe vợ cả và các bé nhà mình rất ưng. Xe có Gvectoring plus và 2 cầu chủ động nên cảm giác êm ái. Đặc biệt, ngoại thất của CX-8 khá đẹp nên mỗi khi lái xe mình có cảm giác tự tin hơn đó bác chủ tút.

Hạng B1
18/10/19
53
6
3
29
Thành phố Hà Nội
Xác nhận
confirm
Bác phải nói là xe Mazda rất đẹp thì đúng hơn đó. Nếu bác thấy con xe nào (dòng phổ thông) đẹp hơn MD thì chỉ mình với để mình đổi xe.
Kakaka, bắt mắt người nhìn nghĩa là đẹp đóa bác, vặn vẹo chi em cho tội nghiệp. Để em ngâm cứu kỹ rồi sẽ hầu chuyện bác sau nhé :)

Reactions: M6_171.17
Hạng B1
30/10/19
59
22
3
36
Xác nhận
confirm
Em đang đi con CX-5 và đã chạy thử CX-8, cảm nhận CX-8 khác xa mấy dòng xe khác về độ rung lắc, cũng như ổn định thân xe. Ưu việt số 1 của xe đúc nguyên khối là không bị dão khung gầm cùng thời gian như xe liên kết đa điểm. Chất lượng xe Mazda thì khỏi bàn, ghét cái là cùng chuỗi sản phẩm nên cứ na ná như nhau. Chốt lại, nếu có tiền đổi xe em sẽ chọn CX-8. Quyết định cuối cùng là của bác chủ

Tập Lái
18/10/19
17
9
0
36
Xác nhận
confirm
Mắt em thấy Cx8 cũng chẳng khác gì Cx5. Nếu em là bác em sẽ quyết Cx5, vữn đẹp mà lại tiết kiệm được một khoản đổ xăng kha khá.

Reactions: chutungvn

Giới thiệu

• Giấy phép MXH số 526/GP-BTTTT do Bộ TTTT cấp ngày 12/10/2015.
    Chịu trách nhiệm nội dung: Ngô Kỳ Lam .
    Công Ty Cổ Phần Ô Tô Xuyên Việt
    Địa chỉ: Tầng 6, Toà Nhà Việt Úc, 402 Nguyễn Thị Minh Khai, Phường 5, Quận 3, TP.HCM, VN.
    ĐT: 028 7307 6667

Facebook