THV confirmed
Tập Lái
2/11/11
26
38
13
Tình hình là em có khoảng hơn 2 tỷ, muốn mua miếng đất cắm dùi. Đợt vừa rồi tới nhà anh bạn chơi thấy khu Bình Lợi cũng khang trang, em định cố vay mượn thêm tý mua khoảng 90 - 100m2 để 1, 2 năm nữa xây lên ở. Các bác tư vấn em với ạ.

Attachments

• Like
Reactions: phamdaithach
Tập Lái
16/3/17
0
93
12
48
Mua đất Bình Lợi ok đó bạn. Thuộc Q.Bình Thạnh, gần trung tâm, mỗi tội phải qua đường ray (nhưng sau này xe lửa sẽ di dời). Mới có cầu tạm qua Gò Vấp trường ĐH Văn Lang. DA Cầu từ đường Trục qua Vườn Lài và DA đg Lương Ngọc Quyến vẫn còn trên giấy. Giá tuỳ khu, diện tích lớn nhỏ, hợp đồng hay sổ đỏ. Giá vẫn còn thấp so với khu vực.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Ko hiểu sao giá đất ơ Bình Lợi lại thấp hơn các khu khác trong quận BT, kể cả Thanh Đa p27 các bác nhé. Mình cứ nghĩ Thanh Đa là đứng chót bảng về giá đất Q BT rồi (p28 quy hoạch treo thì ko kể nhé, ý mình nói là p27 Thanh Đa thì chủ yếu là đất dân cư), nhưng hòm trước có oing anh nói ổng muốn mua bên p27 hơn (vì hiện tại ổng o đó nên ở riết thành quen) nhưng mua ko nổi vì giá cao quá, tìm lòng vòng mãi rồi so sánh này khác cuối cùng sau gần 1 năm thì quyết định xuông tiền mua Bình Lợi. Lúc ổng mua là giá 37 và bay giờ là 50 rồi đó bác chủ. Mình hỏi ổng vậy Thanh Đa giá bao nhiêu thì ổng nói cỡ 60-70tr/m2 đó. Giá chững ko tăng nữa chư ko có giảm đâu

• Like
Reactions: tikitudo
Tập Lái
18/8/17
7
20
3
47
Lưu ý tiếng máy bay qua khu vực Bình Lợi này nhé. Đường hạ cánh liên tục của máy bay
Máy bay ở cuối đường BL, nhưng ko khó chịu như kv Gò vấp đâu bác. Ở đầu hay giữa đường trục hoặc bình lợi thì vô tư nhé

2F1 confirmed
Hạng B2
19/2/13
395
3.370
93
Máy bay ở cuối đường BL, nhưng ko khó chịu như kv Gò vấp đâu bác. Ở đầu hay giữa đường trục hoặc bình lợi thì vô tư nhé
Bác nào mua thì cứ đi vòng vòng trg đó, từ đầu đg đến cuối đường thì sẽ rõ. Cao điểm cứ 5 phút một chuyến bay. Tiếng to nhỏ thì tùy mỗi bác cảm nhận.
E đã nghiên cứu khu này khá lâu, nhưng vẫn ko dám xuống tiền vì vụ máy bay. E đạp xe thể dục trg khu này hàng ngày nên biết khá rõ. Ngoài ra thì vị trí và giá khá ok

Hạng C
13/5/16
541
1.383
93
53
Bác nào mua thì cứ đi vòng vòng trg đó, từ đầu đg đến cuối đường thì sẽ rõ. Cao điểm cứ 5 phút một chuyến bay. Tiếng to nhỏ thì tùy mỗi bác cảm nhận.
E đã nghiên cứu khu này khá lâu, nhưng vẫn ko dám xuống tiền vì vụ máy bay. E đạp xe thể dục trg khu này hàng ngày nên biết khá rõ. Ngoài ra thì vị trí và giá khá ok
Đường Bình lợi phía bờ sông Sài gòn có bị ngập không bác, cụ thể là hẻm 292 gần quán cafe Bờ sông xanh ấy, em muốn mua nền đất ở đây, căn góc giá 50tr/m2, tiếng máy bay thì em không ngại, chỉ lo ngập thôi ạ!

Tập Lái
16/3/17
0
93
12
48
Tùy khu thôi bác. Mình có 1 nền đầu đường trục, gần đường rày, ngay cầu tạm qua ĐH Văn Lang, không có một tiếng máy bay nào.
Nền mình 5x16m sổ đỏ, đối diện dãy nhà 2 mặt tiền đang xây, được xây hầm để ôtô, xây không chừa trước, ban công lòi ra 0,9x5m, chỉ chừa sau 2m. Cốt nền cao không ngập.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
13/5/16
541
1.383
93
53
Tùy khu thôi bác. Mình có 1 nền đầu đường trục, gần đường rày, ngay cầu tạm qua ĐH Văn Lang, không có một tiếng máy bay nào.
Nền mình 5x16m sổ đỏ, đối diện dãy nhà 2 mặt tiền đang xây, được xây hầm để ôtô, xây không chừa trước, ban công lòi ra 0,9x5m, chỉ chừa sau 2m. Cốt nền cao không ngập. Cuối năm mình sẽ bán để lo việc nhà.
Bác bán giá bao nhiêu inbox em nhé, giờ cũng gần cuối năm rồi, thấy hợp lý là em xuống tiền luôn ạ!