Tập Lái
22/4/20
10
1
3
28
Dưới 500tr nên chọn xe nào ??

Chào các bác, Em đang phân vân Huyndai Accent MT Base, Kia Soluto AT, Mitsubishi Attrage CVT. Xe nào ok các bác tư vấn giúp em.

Em cảm ơn.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: baicon
Tập Lái
22/4/20
10
1
3
28
Con Attrage nhẹ hơn cả xe hạng A thì xác định vỏ mỏng và khung xe kém an toàn rồi, chưa kể cũng ít điểm bảo dưỡng và đắt như xe sang. Cứ Hyundai, Toyota, Kia, Mazda mà mua thôi.
bởi vậy e đang đau đầu đây. Thấy accent đẹp mà không biết có nên mua accent base không, vì e thấy nó dành cho taxi, dịch vụ. E thì chủ yếu phục vụ gia đình.

Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113
Có chạy bài k các anh?

Đêm wa thấy XH v HL review 2 con này..
Sáng nay thấy so sánh trên OS luôn.
Mà coi clip xong thấy 1 e thua vượt trội =)

• Like
Reactions: lamnk
Tập Lái
22/4/20
10
1
3
28
Có chạy bài k các anh?

Đêm wa thấy XH v HL review 2 con này..
Sáng nay thấy so sánh trên OS luôn.
Mà coi clip xong thấy 1 e thua vượt trội =)
có thêm con Accent MT base nữa mà bác.

Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
Nhìn kỹ về kích thước thì ấy ô Attrage bề ngang chỉ bằng con Morning. Nếu chọn rộng thì lấy Soluto nhe
không biết bác lấy thông số kỹ thuật ở đâu mà bảo attrage bề ngang chỉ bằng morning?
Gì chứ cùng phân khúc thì em e rằng KIA hay Hyundai không so về độ rộng với Toy, Mit, Honda hay Suzuki được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/1/19
4.044
6.634
113
Nếu thích máy bốc (so sánh trong 3 con trên) thì bác không nên chọn Attrage, momen xoắn (lực kéo) của 2 con kia tốt hơn attrage. Còn công suất thì theo em là không cần quan tâm nhiều, đường sá VN với đều là xe nhỏ hết, có bao giờ chạy nhanh (~140km/h) được đâu. Thậm chí là hộp số CVT sẽ giúp attrage lên tốc độ cao mượt hơn hộp số 4 cấp của soluto. Nên cái cần chú ý là momen xoắn thôi.
Còn lại thì Soluto AT và Accent MT base đều thua Attrage cả.
Ngoại hình thì tùy vào cái nhìn của mỗi người, chắc không tư vấn được. Bác thấy thích con nào hơn thì chọn thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/6/14
256
448
63
Không thấy bác nào đang đi tư vấn hết nhỉ :? Attrage em chạy rồi, full tải 4 người lên cao tốc đạp 100 hơi đuối, bồng bềnh. Soluto với Accent chưa chạy chưa biết nên mới hỏi cảm giác của các bác có xe rồi. Mà Soluto thì tầm đó lấy bản full được, chứ Accent thì chỉ bản MT base. Mong các bác đã và đang trãi nghiệm vào tư vứn giúp. Gia đình em 4 người, nhà đã có 7 chỗ sẵn, lâu lâu chở ba mẹ vợ nữa là cỡ 6 người.