Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Chiều 17/5, tàu SE 22 khi tới địa phận huyện Xuân Lộc, Đồng Nai, đã tông vào xe tải băng ngang đường.
Đầu tàu biến dạng, lái tàu bị gãy hai chân, kẹt cứng trong buồng lái.

Chiều 16/5, tại địa phận Phú Xá (TP Thái Nguyên), đầu máy xe lửa trượt khỏi đường ray khi va chạm với xe tải, tài xế bị thương mắc kẹt trong cabin.

Một ngày trước 15/5, xe ben khi chạy đến đoạn giao nhau với đường sắt thuộc xã Hàm Kiệm, huyện Hàm Thuận Nam (Bình Thuận) đã tông thẳng vào hông tàu lửa SPT2 chạy tuyến Sài Gòn - Phan Thiết.

10/5/2015, Cố vượt đường ngang tại xã Quế Xuân 2 (huyện Quế Sơn, Quảng Nam), xe tải bị tàu hoả tông móp phần đầu, tài xế kẹt trong cabin.

20/4/2015, Húc gãy barie, ôtô tải đâm đầu vào tàu hỏa tại thị xã Hoàng Mai (Nghệ An).

Đêm 10/3, tàu SE5 chạy hướng Bắc Nam khi đến xã Hải Thượng (Hải Lăng, Quảng Trị) đã đâm vào ôtô tải đang qua đường ngang dân sinh.
Đầu máy xe lửa đứt lìa tàu, chạy thêm một km mới dừng lại, lái tàu tử vong trong cabin.
--------------------------------------------------------

Trong vòng 3 tháng xảy ra hàng loạt thảm họa đường sắt đều do xe tải - xe ben gây ra (!)

Xe lửa (tàu hỏa) mà họ còn không ngán, thì những "hung thần" này còn ngán ai trên đường nữa?

Phần lớn tài xế xe tải - xe ben - xe container - xe khách ý thức kém, phóng nhanh vượt ẩu, lạm dụng rượu bia - ma túy và có không ít tài xế...mua bằng (!) nên không nắm rõ luật giao thông!
Lẫn áp lực từ chủ xe...

Có ông bạn vừa bị xe tải đụng vỡ đèn hậu & móp capo ở Quốc Lộ 22 hôm qua.

Khi xuống xe, hỏi tài xế xe tải có biết giữ khoảng cách an toàn bao nhiêu mét không mà đâm vào xe đang dừng đèn đỏ?
"Trẻ trâu" lái xe tải trả lời "Em mua bằng nên không biết anh ơi..." (!)

Đi Cần Thơ về Sài Gòn hôm nay, như mọi lần khác, tôi lạnh người rợn gáy khi chứng kiến xe tải - xe ben - xe container - xe khách "đua tốc độ" phải trên 100km/h, vượt ẩu, đối đầu hay cắt đầu xe khác trên những đoạn đường chỉ cho phép chạy 60 km/h (!)

Liệu có cần thi sát hạch bằng lái "đàng hoàng" lại cho tất cả tài xế "hung thần" trên toàn quốc nhằm giảm bớt đi tai nạn giao thông không?

Và tước bằng lái vĩnh viễn nếu bắt gặp các "xe vua" này phóng nhanh vượt ẩu trên quốc lộ & cao tốc?

Treo hay thu hồi giấy phép các nhà xe gây tai nạn liên tiếp trong 1 quý!
....v..v...

Cần một cuộc đại phẫu mạnh mẽ...Còn hơn để căn "bệnh ung thư" TNGT càng ngày càng nghiêm trọng...

Bình loạn đầu tuần!
Bác nào ném đá em xin xây nhà... :3dquaytay:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Mấy xe tải, khách, ben... có bảo kê hết. Ai dẹp tụi nó cho bác nổi?
Dẹp cho nhân dân chứ cho tui chi bác? :3dnhacnon:
Ước mơ...hixxxx...Bảo kê toàn tuyến, toàn tỉnh, toàn quốc...

Hôm qua đi Bảo Lộc về, xe khách xe ben tải...phóng nhanh ầm ầm, xxx ngó lơ, còn xe cty tui đi đúng tốc độ thì vẫy vào kiếm chuyện là lấn lane.

Bác tài cty & tui chiến: xe khách, xe tải ben đi 1 đoàn nó càn quét lấn ép xe tui vào, tui phải né phải 1 tí, cán nhẹ lane rồi ra ngay. Sao các anh không chận đoàn xe kia, chúng nó cán lane vượt ẩu trên đèo đấy?

xxx cũng tranh cãi 1 hồi, cũng cho đi...hài... :3dnonyeu:

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Trong vòng 3 tháng xảy ra hàng loạt thảm họa đường sắt đều do xe tải - xe ben gây ra (!)

Có ông bạn vừa bị xe tải đụng vỡ đèn hậu & móp capo ở Quốc Lộ 22 hôm qua.

Khi xuống xe, hỏi tài xế xe tải có biết giữ khoảng cách an toàn bao nhiêu mét không mà đâm vào xe đang dừng đèn đỏ?
"Trẻ trâu" lái xe tải trả lời "Em mua bằng nên không biết anh ơi..." (!)
Bác nào ném đá em xin xây nhà... :3dquaytay:
Em like nhưng cái chổ đậm đậm bên trên thấy kỳ kỳ, đèn hậu thì bị tải phía sau húc 1 phát rồi còn móp capô là sao? (hay là cũng dừng sát xe trước nên bị húc dây chuyền?)

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Dẹp cho nhân dân chứ cho tui chi bác? :3dnhacnon:
Ước mơ...hixxxx...Bảo kê toàn tuyến, toàn tỉnh, toàn quốc...

Hôm qua đi Bảo Lộc về, xe khách xe ben tải...phóng nhanh ầm ầm, xxx ngó lơ, còn xe cty tui đi đúng tốc độ thì vẫy vào kiếm chuyện là lấn lane.

Bác tài cty & tui chiến: xe khách, xe tải ben đi 1 đoàn nó càn quét lấn ép xe tui vào, tui phải né phải 1 tí, cán nhẹ lane rồi ra ngay. Sao các anh không chận đoàn xe kia, chúng nó cán lane vượt ẩu trên đèo đấy?

xxx cũng tranh cãi 1 hồi, cũng cho đi...hài... :3dnonyeu:
Ài, thì bác cũng là nhân dân chớ ai :3dcuoi: thôi "ông chủ" chịu khó nhịn "đầy tớ" đi hen.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Em like nhưng cái chổ đậm đậm bên trên thấy kỳ kỳ, đèn hậu thì bị tải phía sau húc 1 phát rồi còn móp capô là sao? (hay là cũng dừng sát xe trước nên bị húc dây chuyền?)
Xe nó sedan, móp capo sau đó bác....

Í mà cái sau là capo hay gọi khác??? em hem để ý...

• Like
Reactions: Tohoa