Hạng B2
23/9/08
128
3
18
Xì phố
Xin chào toàn thể bô lão trên diễn đàn otosaigon.
Tình hình là hqua 1/5 e đưa bà cả và f1 đi biển Cần Giờ chơi (lần đầu đi CG). Thật tình thì e cũng không muốn đi Cần Giờ, vì đã nghe mấy đứa bạn nói biển ở đó dơ f1 không tắm được, cũng không có nhiều nơi vui chơi. Nhưng bà cả cứ nằng nặc đòi đi 1 lần cho biết nên e cũng ráng chiều lòng. Khởi hành từ Tp qua phà Bình Khánh được 1 đoạn thì thấy đường đi cũng đẹp, rộng rãi và vắng vẻ, hai bên đường là rừng thật mát mắt quá. Tâm trạng đang phấn khởi thì nhìn thấy tấm biển giới hạn tốc độ 60 km/h (cũng biết đường này có bắn tốc độ) nên e cũng không chạy nhanh (hơi bị ức chế), tà tà 60-70 km/h (không thấy bóng dáng xxx) rồi cũng tới nơi. 14h khởi hành về Sài Gòn, ra khỏi trung tâm Cần Giờ khoảng 1km, thấy đường vắng quá có mình xe e nên không dám chạy nhanh, chờ cơ hội hỏi mấy xe ngược chiều coi có xxx khôg nhưng thật khó vì quá ít xe chạy lên và ở giữa con lươn trồng cây cao quá khôg hỏi được. Ráng thả tà tà 60-70 km/h, nhưng thôi rồi, từ xa bóng dáng xxx đã xuất hiện từ khoảng hở ở con lươn giữa đường và chỉ xe e tấp vô lề, e cầm đủ giấy tờ chạy qua làm việc (xxx nói e chạy quá tốc độ, 70/60. Tốn 5 xị rồi tiếp tục lên đường, xxx còn cảnh báo e phía trước còn mấy trạm nữa, tks xxx
).
Thiết nghĩ đường đi Cần Giờ rộng rãi quá (xe du lịch 2 lane), vắng vẻ mà cho chạy 60 thì bất hợp lí quá. Em hứa với lòng sẽ không quay lại Cần Giờ nếu còn giới hạn tốc độ 60 ( để khỏi bị ức chế). Bác nào có chung cảm nhận thì chia sẻ nhé. Trân trọng cám ơn các bác đã đọc bài của em !

Hạng C
4/8/11
658
8
18
44
đường tốt chưa bác hay vẫn còn đá dăm!

Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
Lâu lâu chú mới đi thì lì xì cho tụi nhỏ nó nhậu đi chứ bên đó hẻo lắm, keke :).

Hạng D
4/5/10
1.746
41
48
66
cf2d.goodforum.net
60 thì mặc 60, thôi kệ em cũng không dư tiền,cứ đúng tốc mà chạy,đường ngon hết rồi các bác ạ.
Bác Chánh đâu rồi,có người tìm kìa.

Hạng D
2/5/12
2.042
566
113
Hôm trước em đi Cần Giờ, buổi trưa đi về, em chạy đúng tốc độ, khi đi ngang qua các bạn CSGT đang chặn 1 số xe, các bạn ấy nhìn chằm chằm vào xe em, coi em giống như người ngoài hành tinh vậy.

Hạng B2
23/9/12
221
15
18
40
Chia buồn với bác, sắp tới em cũng đi CG lần đầu..
60km/h cũng đâu đến nổi ức chế đâu bác... coi như vừa chạy vừa ngắm cảnh vậy.. hehe