Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Em định đi đảo khỉ Cần Giờ chơi, nhưng không biết đường xá thế nào, nhờ các bác chỉ giáo giúp
Khoảng cách từ SG - Đảo khỉ mất bao xa, đường có dễ đi không (đường nhựa hay đất đỏ),
Những quán ăn nào mình có thể ghé vào được, có khách sạn, nhà nghỉ lưu trú nào không
Cảm ơn bác bác nhiều.

Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Từ SG..bác đi hướng quận 4...thẳng tiến đường Nguyễn Tất Thành - cầu Tân Thuận rồi quẹo Huỳnh Tấn Phát...cứ một đường thẳng mà tiến...đến phà Bình Khánh, qua phà... lại đi thẳng 1 đường.. qua thêm vài cái cầu...em chỉ nhớ được có 1 cái cầu tên là cầu Dần Xây (xây dần dần)...đường vào thì là đường nhựa nhưng hơi rần rần, nhiều ổ gà nho nhỏ chút.
Thẳng tiến hoài thì đến Đảo khí nằm bên phải..thẳng tiếp..bác tìm Khu du lịch 30-04 hoặc resort Hòn ngọc Phương Nam ghé vào ăn hải sản...đem đồ bơi theo để tắm .... hồ bơi nghen bác...biển dơ kg tắm được..

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
52
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Đường rất dễ đi, có vài đoạn làm chưa xong, hơi xấu nhưng không sao, kia morning cũ của em mà còn chạy tốt. Em hay nghỉ ở khu du lịch Saigon tourist, chạy qua khỏi đảo khỉ đến ngã 3 quẹo trái tới bùng binh quẹo phải là tới, ngay bãi biển luôn. Ăn tnì tại em đi trong ngày nên ăn hải sản tại đó luôn, ra biển ăn ngon. Khoảng cách thì chắc cỡ 60km, đi gần lắm.

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Em cảm ơn bác vovinam và car-addicted
Bác vovinam cho em hỏi thăm luôn tí, phà Bình Khánh kẹt lâu không, đọan đường xấu khỏang bao nhiêu km?

vovinam nói:
Đường rất dễ đi, có vài đoạn làm chưa xong, hơi xấu nhưng không sao, kia morning cũ của em mà còn chạy tốt. Em hay nghỉ ở khu du lịch Saigon tourist, chạy qua khỏi đảo khỉ đến ngã 3 quẹo trái tới bùng binh quẹo phải là tới, ngay bãi biển luôn. Ăn tnì tại em đi trong ngày nên ăn hải sản tại đó luôn, ra biển ăn ngon. Khoảng cách thì chắc cỡ 60km, đi gần lắm.

Hạng B2
28/1/10
201
5
18
HCM
thegioio2.com
Phà ko kẹt lắm đâu bạn.đâu phải mùa du lịch đâu.đường đang làm mà.đường cũng ngon.chỉ 1 số còn trải đá đơ mi thôi.còn nhiêu là đường nhựa.nhưng XXX ở Cần giờ căng lắm.khi chạy nhớ hỏi XXX nha.xe buýt chạy nhiều lắm.

Hạng D
30/3/05
2.353
15.275
113
Tôi mới đi về ngày hôm qua, nếu tới phà Bình Khánh gặp may thì lên phà luôn, còn không thì chờ khoảng 20' (thời gian phà chạy 10-15' tùy theo con nước). Bác qua phà chạy thẳng khoảng gần 30km thì thấy đường vào đảo Khỉ ở bên tay phải.
Đường đi đã làm xong được 1 bên, (phía bên trái) mặt đường tốt nhưng chưa thảm nhựa, mới trải đá mi thôi, chạy tốt, có vài chỗ gần các cầu đang làm thì hơi xấu chút xíu. Có đoạn có thể đạp đến 100 km/h nhưng mà bảng qui định tốc độ là 40km/h suốt tuyến nhe.
Ngả 3 quẹo vô đảo Khỉ bác phải để ý vì chênh lệch cao độ giữa đường cũ và đường mới khoảng 50cm nhưng có dốc lên xuống.

Hạng B1
19/8/09
52
1
0
Đường này có bắn tốc độ chưa các bác ? Cách đây 10 ngày tôi đi chặng lên, thấy cái bảng 40 thì chạy rón rén từ phà đến CG resort mất gần 1 tiếng, không có tay áo vàng nào. Chặng về thấy tay quản lý ở resort bảo chưa bắn, thế là kéo còn có 22 phút; tuy nhiên vèo qua 2 tay mô tô trắng đang phạt 2B, nó nhìn mình chạy ào qua với đôi mắt rất ngạc nhiên.

Đi đêm ở đường này có an toàn không ? Thấy vắng hoe.

Hạng D
14/1/09
1.005
177
63
49
Cảm ơn bác phamttruc và bác thuan7777
Giờ đường đi thì em yên tâm rồi
Chỉ còn tìm thông tin ăn uống lưu trú thôi, vì có ba by nên phải kiếm quán ăn có cháo và vệ sinh

không thì chờ khoảng 20' (thời gian phà chạy 10-15' tùy theo con nước). Bác qua phà chạy thẳng khoảng gần 30km thì thấy đường vào đảo Khỉ ở bên tay phải.
phamttruc nói:
Tôi mới đi về ngày hôm qua, nếu tới phà Bình Khánh gặp may thì lên phà luôn, còn không thì chờ khoảng 20' (thời gian phà chạy 10-15' tùy theo con nước). Bác qua phà chạy thẳng khoảng gần 30km thì thấy đường vào đảo Khỉ ở bên tay phải.
Đường đi đã làm xong được 1 bên, (phía bên trái) mặt đường tốt nhưng chưa thảm nhựa, mới trải đá mi thôi, chạy tốt, có vài chỗ gần các cầu đang làm thì hơi xấu chút xíu. Có đoạn có thể đạp đến 100 km/h nhưng mà bảng qui định tốc độ là 40km/h suốt tuyến nhe.
Ngả 3 quẹo vô đảo Khỉ bác phải để ý vì chênh lệch cao độ giữa đường cũ và đường mới khoảng 50cm nhưng có dốc lên xuống.

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
Em đi mấy năm trước, có mỗi khỉ thôi, coi chừng mất mũ, điện thoại, kính,... đới các bác!!!