Hạng F
27/6/12
5.023
11.750
113
Đường dọc theo bờ hồ rất nhanh hỏng nên chỉ có cách nhờ bác nào cập nhật sát ngày mà đi theo. Ngại thì theo tuyến Bến Củi - ngã 3 Đất Sét đường ổn. Còn tuyến phía BD đường đẹp. TN không có chặt chém đâu bác. Muốn ăn gì bác google cũng được.

Hạng B2
5/11/13
229
125
43
bác ghé Tây Ninh ăn bò tơ Năm Sánh bao ngon rẻ.
Chuẩn bài rồi ạ. Đợt đi, vào trong nhà thấy buồng chuối ngon quá xin bác ấy trái, bác ấy cho cả buồng (2 nải), xin cây hoa cảnh, cho luôn... :rolleyes: Đồ ăn ngon, quán rộng, sạch.

Tập Lái
28/4/15
46
30
18
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Môxi người thì một ý, riêng mình thì hướng dẫn như sau nhé,
  1. Bạn đi từ Ql13 đến ngã ba suối giữa, ngay ngã ba suối giữa, bạn quẹo trái đi qua dầu tiếng, đến dầu tiếng bạn đi qua Tây Ninh, đường nay đang mở rộng nhé. Vì Tây Nimh và Dầu Tiếng đang làm đại lộ thông nhau
  2. Hồ dầu tiếng bạn tham quan chụp hình, chứ cũng ko có gì vui
  3. Từ dầu tiếng bạn qua tây ninh tham quan núi Bà Đen, bạn nên tham quan vào buổi sáng sơm, vì mới đẹp, có cáp treo lên tới đỉnh, nhìn cảnh quan giống Đà Lạt
  4. Ăn uống thì có rất nhiều quán, cũng bình thường . Tuy nhiên Tây Ninh thì nổi tiếng bò tơ, bạn có thể search trên mạng tìm kiếm. Mình thì thường ghé quán bò tơ Ba Bằng Ninh Sơn gần chân núi cách núi 7km ( quán nằm trong hẻm ) /(không nên ăn quán ba bằng bên ngoài mặt tiền vì dơ). Quán chuyên các món bò tơ đúng chuẩn, phục vụ chủ yếu người dân địa phương, bạn có thể gọi để hỏi đường đến chình xác, mình hay ăn ở đây đúng chất địa phương thuần túy. Bạn liên lạc số điện thoại trên google map nó có đó, chị chủ rất ok
Trên đây là vài thông tin chia sẽ. Còn nhiều địa điểm ở Tây Ninh cũng hay bạn tham khảo thêm nhé

Hạng B1
19/12/16
75
37
28
43
Đường lên đến Dầu Tiếng thì quá đẹp rồi, có quán Núi Lỡ gần Hồ Dầu Tiếng ăn cũng khá ngon, view đẹp. Từ Dầu Tiếng đi Tây Ninh có thể đi đường Suối Đá - Phước Ninh - Khởi Hà ra DT784, đường đi tốt hơn dọc lòng hồ Dầu Tiếng, ít xe, có đoạn đi giữa rừng cao su rất đẹp :):):)

• Like
Reactions: ab2cd3