Tập Lái
15/12/04
32
0
6
53
Cả nhà tôi định đi du lịch vào tháng 7 này, từ tphcm đi Đắk Lắk, Khánh Hòa, Phú Yên. Có hai câu hỏi về đường đi, bác nào biết thì chia sẻ nhé:

1. tình trạng đường đi từ Buôn Ma Thuột đi Ninh Hòa theo quốc lộ 26 như thế nào?
  2. đường từ Buôn Ma Thuột đi Tuy Hòa, theo quốc lộ 26, rồi theo tỉnh lộ 693, 645 có thuận lợi để đi không? Nếu đường này thuận lợi, thì tôi định chạy thằng từ Buôn Ma Thuột đi Tuy Hòa, không vòng ra Ninh Hòa, và đi theo đường 1 đến Tuy Hòa nữa.
Cảm ơn các bác OS!!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Knguyen nói:
Cả nhà tôi định đi du lịch vào tháng 7 này, từ tphcm đi Đắk Lắk, Khánh Hòa, Phú Yên. Có hai câu hỏi về đường đi, bác nào biết thì chia sẻ nhé:

1. tình trạng đường đi từ Buôn Ma Thuột đi Ninh Hòa theo quốc lộ 26 như thế nào?
  2. đường từ Buôn Ma Thuột đi Tuy Hòa, theo quốc lộ 26, rồi theo tỉnh lộ 693, 645 có thuận lợi để đi không? Nếu đường này thuận lợi, thì tôi định chạy thằng từ Buôn Ma Thuột đi Tuy Hòa, không vòng ra Ninh Hòa, và đi theo đường 1 đến Tuy Hòa nữa.

Cảm ơn các bác.

Chào bác Knguyen.
Cách đây 02 năm Em có đi lại đoạn đường này:

Đường tương đối tốt Bác ạ, Bác chỉ cần lưu ý những đoạn đường cong xuống dốc ở đèo Phượng Hoàng.

2. đường từ Buôn Ma Thuột đi Tuy Hòa, theo quốc lộ 26, rồi theo tỉnh lộ 693, 645 có thuận lợi để đi không? Nếu đường này thuận lợi, thì tôi định chạy thằng từ Buôn Ma Thuột đi Tuy Hòa:

Em chưa đi đường này. Nhưng Em thấy trên bản đồ vẽ đoạn này: M' Đrăk>TL 693>649>Hai Riêng : Đường nhỏ quá Bác ạ.

Chúc gia đình Bác có chuyến đi chơi vui vẻ.
Thân.

Tập Lái
15/12/04
32
0
6
53
@congduale: Cảm ơn Bác. Bác đi BMT- Ninh hòa theo quốc lộ 26 mất bao lâu ra đường 1? Khoảng 160km, chắc 3.5 tiếng?
Còn từ sài gòn đi buôn ma thuột bao nhiêu km vậy các bác?

Hạng B2
20/4/07
495
5
0
65
Knguyen nói:
@congduale: Cảm ơn Bác. Bác đi BMT- Ninh hòa theo quốc lộ 26 mất bao lâu ra đường 1? Khoảng 160km, chắc 3.5 tiếng?

Chào bác Knguyen.
Vâng, có lẽ mất khoảng đó "chắc 3.5 tiếng?" thời gian đó Bác ạ, vì cách đây đã 02 năm nên Em không còn nhớ chính xác nữa. Sáng đi từ Ban Mê Thuột đâu khoảng 7h00', sau đó có ghé nghỉ dọc đường uống Cafe cũng khá lâu, đến Ninh Hoà nghỉ ăn trưa đâu tầm chỉ khoảng 11h00 (Em nhớ còn hơi sớm, quán chưa có khách ăn trưa nhiều), mà Em chạy tương đối chậm.

Hạng C
8/2/07
620
11
18
Cao nguyên Buôn Ma Thuột
Theo Tôi Bác nên theo quốc lộ 26 còn đi các đường khác xấu lắm Tôi mới đi nha trang về nếu chạy không nghỉ NT-BMT chỉ hết 3 tiếng, đường dễ đi nhớ đúng tốc độ kẻo bi bắn đấy
Muốn chắc thì đi xe tphcm đi buôn ma thuột vậy là xong :)

Tập Lái
15/12/04
32
0
6
53
Cảm ơn các bác. Tôi sẽ theo lời khuyên các bác, chạy QL26.
HAI2957 nói:
Theo Tôi Bác nên theo quốc lộ 26 còn đi các đường khác xấu lắm Tôi mới đi nha trang về nếu chạy không nghỉ NT-BMT chỉ hết 3 tiếng, đường dễ đi nhớ đúng tốc độ kẻo bi bắn đấy

Hạng B2
Knguyen nói:
Cảm ơn các bác. Tôi sẽ theo lời khuyên các bác, chạy QL26.
HAI2957 nói:

Bác vô Box XNL , tham khảo thêm có hình ảnh nữa , chuyến off Bù Đăng, BMT,Daklak,NT ... cùng cung đoạn đường bác đi đó , có nhiều bổ ích...
Mà nếu đi máy bay thì giá vé máy bay tphcm đi buôn ma thuột cỡ nhiêu vậy ae?