Tập Lái
1/2/14
32
26
8
Nhờ các bác tư vấn giùm em đường đi, các điểm vui chơi, ăn uống từ TPHCM - Sóc Trăng nên chọn QL1 hay QL 60 qua cầu Cổ Chiên? E cũng k biết có qua cái phà nào k?

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
15/7/10
1.196
740
113
Sài Gòn
Đi QL1 thì SG-Cần Thơ hết khoảng 3,5 tiếng, CT-ST khoảng 1,5 tiếng nữa thành 5. Ăn uống thì hết cao tốc SG-TL có nhóc, từ phở Hai Hùm đến cơm tấm Thuận Kiều, hủ tiếu Mỹ Tho... Cần Thơ thì ghé lẫu mắm Dạ Lý trên đường 3/2 ăn cho nó lạ (khoảng 150k/người), ST lâu quá e k đi, có thổ địa ở đây thì nói dắt đi ăn dơi quạ cho biết... Trên đường về ghé mấy tiệm mua bánh Pía ST làm quà... tốc độ thì cứ chạy đúng biển, CSGT cũng rất ít thấy và thường chỉ làm xe tải. QL1 giờ quá tốt, rất dễ đi.

Chuyến ngược lại bác làm quả ST-TV-BT-SG cho nó lạ...

Hạng B2
4/10/12
468
588
93
Đi ST thì bác nên đi CT rồi đi ngã Nam Sông Hậu đến phà Đại Ngãi thì rẽ vào tp ST. Ngã QL1 thì đoạn CT Hậu Giang đang làm, xe đông.
Hướng Bến Tre thì đường tốt, cầu Cổ Chiên mới thông xe nhưng phà Đại Ngãi qua 2 lần nên đi lâu hơn và tốn phí nhiều hơn, với lại sau 21h là phà hết chạy.
ST ngoài chùa chiềng thì ko có gì đặc sắc....

Hạng B2
16/8/13
330
644
93
Đi đường QL 1 là ok nhất, bác chỉ đi đường kia khi bác mún đi cho biết thôi, đường nhỏ, đường đa phần ko được thảm nhựa láng, xe 2b chạy ẩu, ko quen đường, mất time ,money qua phà, ít lựa chọn ăn uống nghỉ ngơi...
Dọc đường qlộ bác có thể ghé điểm đừng chân Mekong ở TG, tuy hơi đắt nhưng sang trọng lịch sự,chuyên nghiệp, sân vườn mát mẻ hoặc quán cơm Oanh gần cầu Mthuận, ngon , rẻ nhưng nóng nực, luxabu, hơi bát nháo
Về Cthơ đừng ghé lẩu mắm Dạ lý, dân gốc Cthơ ko ăn ở đấy, vừa ko ngon vừa đắt( quá đắt lun) , chạy qua Cái Tắc 02km có lẩu mắm Nam Lý ngon,bổ,rẻ or mấy wán gần đó cũng ok . Về ST chỉ có chùa và chùa, nhưng ăn uống ở ST khá ngon , đa dạng nhiều lựa chọn,.mún gì thì PM cho tui, tui chỉ chổ cho.
Chúc bác vui !

Hạng C
6/5/08
805
978
93
45
chipheo.top1.vn
Tốt nhất là bác đi theo hướng TPHCM -> Cao Tốc -> Trung Lương. Hết cao tốc có rất nhiều quán ăn dọc hai bên đường, nếu dư thời gian bác chạy tiếp
Trung Lương - QL1 -Cầu An Hữu. Vừa qua khỏi cầu An Hữu chừng 500m có quán cơm bên phải, em không nhớ tên nhưng bác sẽ nhận ra vì lúc nào cũng có nhiều xe du lịch, xe tải đậu bên ngoài. Quán này có món sườn nướng rất tươi và ngon. Trước đây tuần nào em cũng ăn 2 bữa (từ Cần Thơ về và từ Biên Hòa đi). Ăn xong, bác chạy tiếp QL1 qua cầu Mỹ Thuận -> Cầu Cần Thơ. Cần Thơ thì nhiều chỗ ăn uống. Bác thích đặc biệt chút thì có Lẩu mắm Dạ Lý (đến sau 6 giờ tối là không nhận khách) nằm trên đường 3/2. Cách ngã tư Nguyễn Văn Linh - 3/2 khoảng 800m hướng về cầu Cái Răng (phía trái đường hướng ngã tư về Cái Răng, ngay chỗ cho quay đầu xe đầu tiên). Muốn có tí sông, tí nước, tí gió thì bác qua bên Khu du lịch cần Thơ (BigC rẽ phải -> Quang Trung - Rẽ phải -> 30/4 -> Đại Lộ Hòa Bình -> Nguyễn Trãi vừa đến đèn xanh đèn đỏ ngay bên hông UBND TP rẽ phải qua cầu là tới khu ăn nhậu. Hoa Sứ, 6 Đời, Biển Đông... Ngay đối diện Trung Tâm TDTT gần góc ngã từ đèn xanh đỏ có quán Bánh Xèo rất ngon. Sóc Trăng thì em ghé vài quán do anh em dưới đó dẫn đi thấy ngon và rẻ nhưng không nhớ đường, chỉ nhớ mỗi Bún nước lèo cây nhãn, ăn cũng được.

Hạng C
9/8/06
600
2.642
93
Ngay cầu vượt về Trà Ôn - cầu Cần Thơ (bên tay phải hướng SG-CT trên đường song hành, có quán gà thả vườn ngon-rẻ)