Chào các Bác,
Mặc dù tham gia diễn đàn đã lâu, đi cũng nhiều nhưng do ít thời gian đọc và càng ít thời gian để viết nên em chỉ mạo muội vào diễn đàn học hỏi kinh nghiệm của các bác thôi ạ.
Nhưng hôm 20/9/2016 vừa rồi, em có công việc đi Đồng Xoài theo ĐT 741, sau khoảng 10 tháng không đi cung đường này, theo thói quen, qua trạm soát vé Tân Lập, em nhắc bác tài chú ý biển báo và tốc độ. Các bác trên diễn đàn đã nhắc rất nhiều trên dufc về vấn đền này rồi. Tóm lại 1 câu em khẳng định với bác tài: "đi đúng biển báo nhé, sai tự bỏ tiền túi ra mà phạt, anh mệt rồi không nhìn đường hộ được đâu".
Nhưng thật lạ kỳ, hết Tân Lập, Tân Tiến rồi Tân Phú... em không thấy một biển báo giới hạn tốc độ hay biển báo khu dân cư nào cả, mặc dù nhiều đoạn qua nhà dân, cả đoàn xe lũ lượt như đoàn kiến theo nhau.
Trước đây em đi đoạn này, bắn tốc độ kinh khủng, các biển báo và hết khu dân cư chỉ cách nhau 100- 200m, thế mà chỉ sau một thời gian ngắn em không đi cung này mà thấy lạ quá.
Các bác cho em hỏi khí không phải:
1. Liệu em có mơ không ạ?
2. Bình Phước đã giống Đà Nẵng rồi sao?
3. Hay sắp có gì mà biết... thì chết liền.
Cảm ơn các Bác đã bớt chút thời gian quan tâm ạ.

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Chào các Bác,
Mặc dù tham gia diễn đàn đã lâu, đi cũng nhiều nhưng do ít thời gian đọc và càng ít thời gian để viết nên em chỉ mạo muội vào diễn đàn học hỏi kinh nghiệm của các bác thôi ạ.
Nhưng hôm 20/9/2016 vừa rồi, em có công việc đi Đồng Xoài theo ĐT 741, sau khoảng 10 tháng không đi cung đường này, theo thói quen, qua trạm soát vé Tân Lập, em nhắc bác tài chú ý biển báo và tốc độ. Các bác trên diễn đàn đã nhắc rất nhiều trên dufc về vấn đền này rồi. Tóm lại 1 câu em khẳng định với bác tài: "đi đúng biển báo nhé, sai tự bỏ tiền túi ra mà phạt, anh mệt rồi không nhìn đường hộ được đâu".
Nhưng thật lạ kỳ, hết Tân Lập, Tân Tiến rồi Tân Phú... em không thấy một biển báo giới hạn tốc độ hay biển báo khu dân cư nào cả, mặc dù nhiều đoạn qua nhà dân, cả đoàn xe lũ lượt như đoàn kiến theo nhau.
Trước đây em đi đoạn này, bắn tốc độ kinh khủng, các biển báo và hết khu dân cư chỉ cách nhau 100- 200m, thế mà chỉ sau một thời gian ngắn em không đi cung này mà thấy lạ quá.
Các bác cho em hỏi khí không phải:
1. Liệu em có mơ không ạ?
2. Bình Phước đã giống Đà Nẵng rồi sao?
3. Hay sắp có gì mà biết... thì chết liền.
Cảm ơn các Bác đã bớt chút thời gian quan tâm ạ.

Chính xác là từ trạm tân lập qua thì chạy tới đồng xoài mới có bảng kdc. Còn chiều ngước lại thì từ trạm thu phí đồng xoài đến phú giáo mới có bảng kdc. Nhưng khúc đồng xoài thì hay canh bắt xe con vượt lane trong bác nhé vì làn trong dành cho xe khách và tải.

• Like
Reactions: zace4000
Hạng B2
12/5/16
182
220
43
44
Mình đi Bình Phước bữa 2-9, thấy có biển báo đàng hoàng, đi ít gặp CA...

• Like
Reactions: caac
Tập Lái
21/6/16
10
9
3
44
Chiều mới đi đường này về, chủ yếu có bảng dân cư. Nhưng có 1 đoạn đường rất rộng, dân đông lại không có biển dân cư. Thế là 3,4 anh đi sát sát nhìn nhau, anh nào cũng ngóng anh kia rồ ga nhưng không thấy thế là cả lũ rón rén bò 50km/h qua hết đoạn :3dcuoi:

Tập Lái
26/5/13
25
15
3
Thấy biển báo KDC tại Tân Lập, Tân Phú, Tân Tiến đều gỡ bỏ hết...không hiểu sao các xe khách thường chạy qua đây cũng đều giảm tốc độ cả!?!

Hạng D
1/8/12
1.712
380
83
Hồi Tết em về Bù Gia Mập thì BB KDC và hết KDC rất đầy đủ,hóng các bác để Tết em lại về cho chắc cú.:3dgoidien:

Hạng B2
29/8/16
102
76
28
32
Hồi trước xxx hay canh me lắm. Giờ đỡ đoạn qua trạm Tân Lập được ít.